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Tangazo la Serikali Na. 552 la tarehe 28/9/2018 

 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

(SURA NA 272) 

_________ 

 

AGIZO 
_________ 

 (Imetolewa kwa kujibu wa Kifungu Na. 28(d)) 

_________ 

 
AGIZO LA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA JIJINI TANGA 

(“TANGA WSSA”), LA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA), 2018 

Kichwa cha Agizo 1. Agizo hili litajulikana kama, Agizo la Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini Tanga (“Tanga 

WSSA”), (la Kurekebisha Bei za Huduma za Maji 

safi na Usafi wa Mazingira), la Mwaka 2018. 
Tarehe ya Kuanza 

2. Agizo hili litaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 

1 Oktoba 2018. 

Marekebisho ya Bei 

 

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Tanga 

WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la 



Agizo la Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Jijini Tanga (“Tanga 

Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira) 

Tangazo la Serikali Na. 552 (Linaendelea.) 
 

2 

 

Kwanza katika Agizo hili. 

Masharti 

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti ya 

Tanga WSSA kufanya yafuatayo: 

 
 (a) Ifikapo tarehe 31 Disemba 2018 au kabla, 

kuwasilisha EWURA, Mpango wake wa 

Kibiashara unaojumuisha Mpango wa 

Uwekezaji utakaozingatia uwekezaji 

kutokana na fedha zitakazopatikana kutokana 

na bei mpya kwa kiasi cha Shilingi 4,892.15 

milioni mwaka 2018/19 na Shilingi 5,902.55 

million mwaka 2019/20. Mpango wa 

Uwekezaji utatakiwa kuzingatia kufanya 

uwekezaji katika maeneo yenye 

miundombinu chakavu ya mabomba ya 

majisafi na majitaka pamoja na maeneo 

yanayohitaji kuunganishwa kwa huduma ya 

majisafi na majitaka kwa mara ya kwanza; 

(b) Ifikapo tarehe 31 Disemba 2018 au kabla, 

kuwasilisha mpango wa utekelezaji wa 
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masharti ya Agizo hili; 

(c) Kuongeza uwezo wa tanki za kuhifadhia maji 

ifikapo tarehe 30 Juni 2020 kufikia ujazo 

usiopungua 13,000m3 kwa siku; 

(d) Kuongeza mtandao wa majisafi kufika Kirare 

na Chongoleani ifikapo tarehe 31 Disemba 

2019; 

(e)  tafikia viashiria vya utendaji kama 

ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Pili la 

Agizo hili. 

(f) Tanga WSSA, kwa kila mwaka kama 

sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya 

mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa 

masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na 

kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya 

fedha yaliyoidhinishwa; 

(g) Katika wasilisho lijalo la marekebisho ya bei, 

mamlaka ya majisafi Tanga itahakikisha 

madaraja ya bei za maji yanayopendekezwa 

yanawiana na matakwa ya Kanuni za 



Agizo la Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Jijini Tanga (“Tanga 

Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira) 

Tangazo la Serikali Na. 552 (Linaendelea.) 
 

4 

 

Kuwasilisha Maombi ya Kurekebisha bei na 

tozo; 

(h) Tanga WSSA itaendelea kuwasilisha 

EWURA taarifa zake za fedha na utendaji 

kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. 

Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika 

kufanya tathmini ya utendaji wa Tanga 

WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine 

za majisafi na Usafi wa Mazingira na 

uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA 

itazingatia tathmini hii katika kufanya 

maamuzi ya maombi yote 

yatakayowasilishwa na Tanga WSSA katika 

siku zijazo. 

Kutengua Agizo 

Gazeti la Serikali 

Na. 461 la 2014 

Agizo hili linatengua Agizo la Mamlaka ya Majisafi 

na Usafi wa Mazingira Jijini Tanga (“Tanga 

WSSA’) la kurekebisha bei za huduma ya maji na 

usafi wa mazingira la mwaka 2014 na mabadiliko 

yake mengine.   
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________ 

Majedwali 

________ 

 

JEDWALI LA KWANZA: BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji Zilizoidhinishwa (Shilingi/ mita ya 

ujazo) 

Kundi la Wateja 

Bei ya 

Sasa 

Bei 

Iliyopendekezwa 

Bei Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2018/19 2019/20 

Majumbani 

0 – 5  1,245 1,711 2,001 1,550 1,710 

>5 – 

10  
1,315 1,823 2,132 1,635 1,805 

>10 – 

30  
1,455 2,017 2,359 1,810 1,995 

>30 1,665 2,308 2,699 2,070 2,285 

Taasisi 

0 – 5  1,245 1,726 2,018 1,550 1,710 

>5 – 

10  
1,315 1,823 2,132 1,635 1,805 

>10 – 

30  
1,455 2,017 2,359 1,810 1,995 
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>30 1,665 2,308 2,699 2,070 2,285 

Biashara 

0 – 

10  
1,525 2,114 2,472 1,900 2,095 

>10 – 

30  
1,665 2,308 2,699 2,070 2,285 

>30 1,810 2,509 2,935 2,250 2,485 

Viwanda 

0 – 

30 
1,595 2,211 2,586 1,985 2,190 

>30 1,950 2,703 3,162 2,425 2,675 

Magati 
 

500 693 811 625 690 

Mteja 

mkubwa  
1,525 2,211 2,586 1,900 2,095 

Wastani wa Bei 1,446 2005 2,345 1,798 1,983 

 

 

Jedwali Namba 1(b): Bei za Majitaka Zilizoidhinishwa (Shilingi/ mita ya 

ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

  

Bei ya 

Sasa 

Bei Iliyopendekezwa Bei Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2018/19 2019/20 

Domestic 350 500 550 450 500 

Commercial 450 600 650 600 650 

Institution 550 800 900 800 900 

Industrial 600 850 950 850 950 
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Jedwali Namba 1(c): Tozo Iliyoidhinishwa ya Maunganisho Mapya ya 

Majisafi na Majitaka (Shilingi/Ungaunisho) 

Kundi la 

Wateja 

Tozo ya Sasa 
Tozo 

Iliyopendekezwa 
Bei Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2018/19 2019/20 

Majumban

i 
Asilimia 

ishirini ya 

gharama za 

maunganisho 

kama 

inavyojieleza 

katika sehemu 

ya 24 ya 

Kanuni za Maji 

za mwaka 2013 

Asilimia ishirini ya 

gharama za 

maunganisho kama 

inavyojieleza katika 

sehemu ya 24 ya 

Kanuni za Maji za 

mwaka 2013 

Asilimia ishirini ya 

gharama za 

maunganisho kama 

inavyojieleza katika 

sehemu ya 24 ya 

Kanuni za Maji za 

mwaka 2013 

Biashara 

Taasisi 

Viwanda 

 

 

Jedwali Namba 1(d): Tozo Iliyoidhishwa ya Kurejesha Huduma ya Maji 

(Shilingi/Rudisho la huduma) 

Kundi la Wateja 

Tozo ya 

Sasa 
Tozo Iliyopendekezwa Bei Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2018/19 2019/20 

Majumbani 10,500 10,500 10,500 10,500 10,500 
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Taasisi 15,000 15,000 15,000 15,000 15,000 

Biashara 15,500 15,500 15,500 15,500 15,500 

Viwanda 21,500 21,500 21,500 21,500 21,500 

 

 

Jedwali Namba 1(e): Tozo iliyoidhinishwa ya Kumwaga Majitaka 

(Shilingi/Safari) 

 

Tozo ya Sasa  Tozo Iliyopendekezwa Tozo Iliyoidhinishwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2018/19 2019/20 

Tozo ya 

kumwaga 

majitaka 

N/A 9,500 10,00 9,500 10,000 

 

JEDWALI LA PILI 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2019/20) 

 

Maelezo Uniti 
Lengo la Utendaji 

2018/19 2019/20 

Idadi ya wateja wapya wa maji 

safi 
No. 2,000 2,000 

Idadi ya wateja wapya wa maji 

safi 
No. 50 50 

Kiwango cha Upotevu wa Maji % 24.2 23.7 
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Wateja wenye dira % 100 100 

Kiwango cha ufanisi katika 

ukusanyaji wa mapato 
% 95 95 

 

 

 

 

 

Dodoma          NZINYANGWA E. MCHANY 

      30 Agosti 2018          Mkurugenzi Mkuu 

 


