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TANGAZO KWA UMMA  

WITO WA KUKUSANYA MAONI YA WADAU KUHUSU OMBI LA TANESCO LA KUPANDISHA BEI YA 
HUDUMA YA UMEME    

 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) imepokea ombi kutoka Shirika 
la Umeme Tanzania (TANESCO) la kuidhinishiwa ongezeko la bei za huduma ya umeme 
kwa kipindi cha miaka mitatu kuanzia Januari Mosi, 2011. TANESCO wanaomba bei za 
huduma ya umeme ziongezeke kwa asilimia 34.6 kwa mwaka 2011; asilimia 13.8 mwaka 
2012; na asilimia  13.9 mwaka 2013. 

 

Kulingana na Kifungu Na.19 (2) (b) cha Sheria, Sura 414 ya Sheria za Tanzania, 

EWURA imeanza mchakato wa kukusanya maoni ya wadau kuhusu uhalali wa ombi 

lililowasilishwa na TANESCO. Ili kufikia malengo hayo, EWURA inawakaribisha 

wananchi wote kuhudhuria na/ama kuwasilisha maoni yenu katika mikutano 

itakayofanyika katika mikoa na tarehe mtakayojulishwa baadaye.  

Kulingana na kifungu Na. 10(1) cha Mwongozo wa Uwasilishaji Maombi ya Bei wa  

Mwaka 2009 (Tariff Application Guidelines of 2009), wanachi wote wanaotaka 

kuweka pingamizi kuhusiana na ombi tajwa wanatakiwa kujiandikisha EWURA kabla 

ya saa 11:00 jioni siku ya Jumatano tarehe 14 Julai 2010. Wale watakaojiandikisha 

watapewa fursa ya kuwasilisha maoni yao katika mikutano husika. Wadau wengine 

ambao hawatajiandikisha pia watapewa fursa ya kutoa maoni yao papo kwa 

papo katika mikutano hiyo. Ndani ya kipindi cha wiki mbili baada ya mikutani 

husika, wadau watapewa fursa ya kuwasiliasha maoni yao kwa maandishi 

kuhusiana na maombi husika wakati wowote kabla ya saa 11:00 jioni.  

Pamoja na nakala ya ombi husika kupatikana bure katika tovuti ya EWURA 
(www.ewura.go.tz), isipokuwa nyaraka za siri zilizowasilishwa EWURA na mwombaji 
kulingana na kifungu cha 25 cha Sheria, Sura 414; nyaraka nyingine zote 
zilizowasilishwa zinapatikana katika ofisi yetu katika annuani hapo juu kuanzia saa 
tatu (3) asubuhi mpaka saa 11:00 jioni. Hata hivyo wadau watakaohitaji nakala za 
ombi hilo  wanaweza kupata kwa kulipa kiasi cha TZS 25,000 ikiwa ni gharama za 
kudurusu nakala hizo. Pia, unaweza kusoma maombi hayo bure wakati wa kazi 
katikq ofisi za EWURA. 

Kwa maelezo zaidi tuandikie kwa anuani hapa juu. 
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