
 
 
 

TAARIFA YA TAFTISHI 
 

MWITO WA MKUTANO WA KUPATA MAONI YA WADAU WOTE KUHUSU MAOMBI YA 
SONGAS KUHUSU UTARATIBU WA KUREKEBISHA BEI YA HUDUMA YA KUSAFISHA 

NA KUSAFIRISHA GESI ASILIA 
 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (Energy and Water Utilities Regulatory 
Authority, “EWURA”) imepokea kutoka Songas Ombi Na. TR-G-08-025 kuhusu utaratibu wa 
kurekebisha bei ya  kusafisha na kusafirisha gesi asilia (Tariff Adjustment Mechanism). 

Kwa mujibu wa kifungu cha 19(2)(b) cha Sheria ya EWURA (Cap 414), EWURA imeanzisha 
mchakato wa taftishi ili kupata maoni ya wadau wa Songas kuhusu  uhalali wa maombi  hayo 
ya kurekebisha bei ya huduma mpya ya kusafisha na kusafirisha gesi asilia kwa wenye 
viwanda na wazalishaji wa umeme, Dar es Salaam kuanzia mwezi Septemba 2010.  

EWURA inatoa rai kwa wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi  (kuunga mkono au 
kupinga) maombi haya, kujisajili kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kupitia anuani 
iliyooneshwa hapo chini kabla ya Jumatano, tarehe 24 Desemba, 2008 saa 11:00 jioni.  
Ikumbukwe kuwa, wadau watakaojisajili tu ndio watakaopewa fursa ya kutoa mada kuhusu 
maoni yao kwenye mkutano wa taftishi; aidha, watapokea nyaraka zote zitakazowasilishwa na 
mwombaji kwa kulipia gharama ndogo (zisizozidi TShs 25,000/=) za kudurufu na kuwasilisha 
nakala husika kwao. Wale wote watakaoshindwa kujisajili, watapata fursa ya kutoa mawazo 
yao papo hapo kwenye mkutano huo mara baada ya EWURA kusikiliza wadau waliojisajili. 

Kwa kuzingatia umuhimu wa mbinu shirikishi ikiwa ni kanuni kuu ya udhibiti, unaarifiwa rasmi 
kwamba, EWURA imeandaa mkutano wa taftishi kukusanya maoni ya wadau wote, likiwemo 
Baraza la Ushauri la Wawakilishi wa Watumiaji Huduma za Nishati na Maji (Consumer 
Consultative Council, CCC), Baraza la Ushauri la Serikali (Government Consultative Council, 
GCC), vyombo vya habari, na wananchi wote kwa ujumla, utakaofanyika kwenye ukumbi wa 
Karimjee Hall, Dar es Salaam, siku ya Jumatatu, tarehe 29 Desemba, 2008 kuanzia saa 
tatu (3:00) asubuhi.  

Ndani ya siku saba (7) baada ya mkutano wa tafishi wa tarehe 29 Desemba 2008, siku yoyote 
na wakati wa saa za kazi (Jumatatu hadi Ijumaa, saa 02:00 asubuhi hadi 11:00 jioni), EWURA 
itapokea maoni ya maandishi kutoka kwa wadau kabla ya hitimisho la uchambuzi wa kina 
halijafikiwa siku ya Jumanne tarehe 6 Januari, 2008. Tafadhali zingatia tarehe zilizotajwa. 

Licha ya nakala ya Maombi Na.TR-G-08-025, inayopatikana bure kwenye tovuti ya EWURA 
(www.ewura.go.tz), nyaraka za siri zilizowasilishwa na Songas kwa mujibu wa kifungu cha 25 
cha Sheria ya EWURA hazitatolewa. Nyaraka zilizobaki zinaweza kusomwa na mtu yeyote 
wakati wa saa za kazi katika ofisi za EWURA, na nakala za nyaraka za ziada zitapatikana kwa 
kumwandikia Mkurugenzi Mkuu kwenye anuani ifuatayo na kulipia gharama husika:- 

Director General 
Energy and Water Utilities Regulatory Authority 

6th Floor, Harbour View Towers, 
Samora Avenue 
P.O. Box 72175 

DAR ES SALAAM 
Tel: +255 (0) 22 2123850/3/4/6, Fax: +255 (0)22 2123180, e-mail: info@ewura.go.tz 


