
 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 
 

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI 
(EWURA) 

 
TAARIFA YA TAFTISHI/UCHUNGUZI 

(INQUIRY) 
 
MADA:                Maombi ya Mamlaka ya Maji Safi na Maji Taka ya  

                              MOSHI ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake. 

TAREHE:             13 Septemba 2007 Siku ya Alhamisi 

MUDA:                 Saa 3:30 Asubuhi 

SEHEMU:            UKUMBI WA UHURU HOSTEL katika Manispaa ya 

                              MOSHI  

 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (yaani The 
Energy and Water Utilities Regulatory Authority (EWURA), 
imepokea maombi  ya Mamlaka ya Maji safi na Maji Taka ya 
Mji wa Moshi (MUWSA) yenye kumbukumbu Nambari-TR-
W-07-011 ya kutaka kurekebisha bei zake (tariff) za huduma za 
Maji safi na Maji Taka kuanzia tarehe 1 Januari, 2008. 
 
Kwa mujibu wa kifungu cha 19(2)(b) cha Sheria ya EWURA, Sura 
ya 414, EWURA itafanya mkutano wa kupata maoni kuhusiana 
na taftishi/uchunguzi kutoka kwa wadau wa mwombaji ili 
kujua uhalali wa maombi hayo ya kurekebisha bei za huduma 
zake. 
 
EWURA imeandaa mkutano utakaofanyika katika Ukumbi wa 
Hostel ya UHURU mjini Moshi, siku ya Alhamisi, tarehe 13 
Septemba 2007, kuanzia saa tatu na nusu asubuhi, ili kupata maoni 
ya wadau wakiwemo Baraza la ushauri la watumiaji wa huduma za 
maji (yaani Consumer Consultative Council (CCC)) pamoja na 
wadau wengine kuhusu ombi hilo la MUWSA. Wawakilishi wa 
MUWSA pia wamealikwa kwenye mkutano huo ili washiriki 
kwenye taftishi/uchunguzi huu.  
 



 
 
 
 
Wananchi wanaopenda kushiriki katika taftishi/uchunguzi huu pia 
wanaalikwa kuhudhuria. Wale watakaoamua kushiriki kwa kutoa 
mada yao siku ya taftishi/uchungizi watatakiwa kujisajili, kupata 
nakala ya hoja za MUWSA na kuwasilisha hoja zao kwa 
maandishi kabla ya saa 11 jioni mnamo tarehe 11 Septemba 2007 
(Jumanne). Mshiriki atatakiwa kuchangia gharama za usafirishaji 
na za kudurufu makabrasha. Makabrasha na nyaraka husika 
zinapatikana pia katika ofisi za MUWSA kwa Ofisa Uhusiano 
wa Mamlaka. 
 
Wadau wengine ambao wanapenda kutoa maoni kuhusiana na 
taftishi/uchunguzi huu wanakaribishwa kuleta maoni yao ki-
maandishi na kuyatuma kwenye anuani iliyoonyeshwa hapa chini, 
kabla ya siku ya Alhamisi tarehe 27 Septemba, 2007. 
 
 

Mkurugenzi Mkuu, 
Mamlaka ya Udhibiti wa huduma za Nishati na Maji (EWURA), 
Ghorofa ya 6, Harbourview Towers (zamani JM Mall Building), 

Samora Avenue,P O Box 72175 
DAR ES SALAAM 

 


