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TAARIFA KWA UMMA 
 

WITO WA KUKUSANYA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA 

KUPITISHIWA KANUNI YA KUKOKOTOA BEI ZA UMEME 

YALIYOWASILISHWA NA KAMPUNI ZA ARTUMAS GROUP & PARTNERS 

(POWER) LIMITED NA UMOJA LIGHT COMPANY LIMITED 

 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) imepokea maombi 
kutoka kampuni za Artumas Group and Partners (Power) Limited na Umoja Light 

Company Limited (“Waombaji”), zitakazotumika katika Mikoa ya Mtwara na Lindi, 

kama ifuatavyo: 

 

1. Kanuni ya Kukokotoa Bei ya Umeme wa Jumla; na  

2. Kanuni ya Kukokotoa Bei ya Umeme wa Rejareja. 
 

Kwa mujibu wa Kifungu Na.19(2)(b) cha Sheria ya EWURA (Sura ya 414), EWURA 

imeanza mchakato wa kukusanya maoni ili kubaini uhalali wa maombi 

yaliyowasilishwa.  

 

Kanuni hizo za kukokotoa bei za umeme zitakapoidhinishwa na EWURA zitatumika 

kwa muda wa miaka 20 ya uendeshaji kuanzia siku ya makabidhiano ya 

miundombinu ya umeme kutoka TANESCO kwenda kwa Kampuni ya Umoja Light 

mwaka 2011. Bei zitakazotokana na kanuni hizo zitatumika katika Wilaya za Mtwara, 

Lindi, Masasi, Nachingwea, Newala, Tandahimba na Ruangwa. 

 

Wananchi wote mnakaribishwa kuwasilisha maoni yenu kwa maandishi na/au 
kushiriki katika mikutano itakayofanyika siku ya Jumanne, tarehe 29 Desemba 2009 

mjini Mtwara (Ukumbi wa VETA); Jumatano, tarehe 30 Desemba 2009 mjini 

Lindi (Hoteli ya Kagwa); na Jumanne, tarehe 5 Januari 2010 jijini Dar es Salaam 

(Ukumbi wa Karimjee).  

Wadau watakaopenda kuchangia hoja kuhusiana na maombi tajwa wanatakiwa 
kujiandikisha EWURA kabla ya saa 11:00 jioni siku ya Jumatano tarehe 23 Desemba 

2009. Wadau wote watakaojitokeza kutoa hoja watapata muda wa kuwasilisha maoni 

yao katika mikutano hiyo. Wadau wengine ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la 

Watumiaji wa Huduma zinazodhibitiwa na EWURA (Consumer Consultative Council - 

CCC), Baraza la Ushauri la Serikali (Government Consultative Council – GCC) na 

wananchi kwa ujumla watatoa maoni yao katika mikutano itakayofanyika kuanzia saa 

nne (4) kamili asubuhi katika kumbi mtakazofahamishwa baadaye. 
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EWURA inakaribisha maoni kwa maandishi kuhusiana na maombi husika ambayo 
yanatakiwa yawasilishwe kabla ya saa 11:00 jioni, Ijumaa tarehe 15 Januari 2010.   

Taarifa za ziada kuhusiana na maombi haya zinapatikana bure katika wavuti wa 

EWURA (www.ewura.go.tz), isipokuwa nyaraka za siri zilizowasilishwa na Waombaji 

zitasitiriwa kwa mujibu wa Kifungu cha 25 cha Sheria, Sura 414; nyaraka nyingine 

zote zilizopokelewa zinapatikana katika ofisi yetu kwa anuani tajwa hapo juu kuanzia 

saa tatu (3) asubuhi mpaka saa 10:00 jioni. Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kwa 

anuani iliyopo hapo juu. 

 

Limetolewa na: 
 

MKURUGENZI MKUU 

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI 

(EWURA) 
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