

Mamlaka ya Udhhibitiwa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ni Taasisi ya udhibiti wa huduma za sekta nne mchanganyiko inayojitegemea iliyoundwa na Sheria ya EWURA sura ya 414 ya Sheria za Tanzania mwaka 2001. Shughuli kuu za Mamlaka ni pamoja na kudhibiti sekta za Nishati na Maji kwa Tanzania Bara. EWURA inawajibu wa kuzidhibiti isekta hizi kiufundi na kiuchumi. Sekta ndogo zinazodhibitiwa na Mamlaka ni pamoja na bidhaa za Petroli; Gesi Asili; Umeme; na Maji Safi na Usafi wa Mazingira. Mamlaka inao wajibu wa kuhakikisha huduma zitolewazo zinapatikana kwa viwango vya ubora wa kutosha, kwa bei nafuu, salama na kwa uhakika, na kwamba watoa huduma wanapata faida ya halali na haki kwenye vitega uchumi vyao.

Sheria ya Mafuta Na. 21 ya mwaka 2015 inaipa nguvu Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kusimamia shughuli za mkondo wa chini wa sekta ya mafuta ya petrol (Mid and Downstream Petroleum Activities). Kifungu cha 131 (1) cha sheria hiyo inawataka wote wanaojihusisha na sekta tajwa wawe na leseni zitolewazo na EWURA.

Kutokana na kifungu cha 19(4) cha Sheria ya EWURA Sura ya 414 ya Sheria za Tanzania, taarifa kwa umma inatolewa ya kwamba, wafuatao wameomba leseni/vibali ili kujihusisha na mkondo wa chini wa sekta ya mafuta ya petroli.

S/No	Jina la Mwombaji	Eneo	Jina la Mkurugenzi/Ur aia	Aina ya Leseni
1.	Fuel Master (T) Ltd - Kitonga Filling Station S.L.P 305 Ujiji Kigoma	Eneo la Katonga Manispaa ya Kigoma Ujiji	Onesmo Paul (Mtanzania)	Leseni ya kituo cha Mafuta
2.	Abdi Mubarak Pemba T/A Wasso Filling Station S.L.P 65 Loliondo, Arusha	Kiwanja Namba 1, Kitalu C Mji Mdogo wa Wasso, Loliondo Wilaya ya Ngorongoro	Abdi Mubarak Pemba (Mtanzania)	Kibali cha ujenzi wa kituo cha mafuta
3.	Lwimba Investment Company Ltd S.L.P 16313 Dar es Salaam	Kiwanja Na. 4 Kitalu Na. 35 Jengo Na. 44 Manispaa ya Ilala, Jijini Dar es Salaam	Sikitiko .M. Silwimba (Mtanzania)	Leseni ya Usambazaji Vilainishi
4.	Karagwe Oils Co. Ltd – Bwanga Petrol Station S.L.P 484,	Eneo la Bwanga, Wilaya ya Chato, Mkoa wa Geita	Seleman Zahor (Mtanzania)	Leseni ya Kituo cha Mafuta

	Karagwe			
5.	Ngara Oil (T) Ltd- Nyakanazi Petrol Station S.L.P 318 Ngara	Kiwanja Na. 1, Kitalu "A", Eneo la Nyakanazi, Wilaya ya Biharamulo, Mkoa wa Kagera	Meddy Seleman (Mtanzania)	Leseni ya Kituo cha Mafuta
6.	Kija Dotto Ng'wani – Kishapu Filling Station S.L.P 1288, Kishapu	Kiwanja Na. 1, Kitalu "A", Eneo la Mhunze, Wilaya ya Kishapu, Mkoa wa Shinyanga	Kija Dotto Ng'wani (Mtanzania)	Leseni ya kituo cha Mafuta
7.	Karim Suleiman Hassan, S.L.P 20977, Dar es Salaam	Kiwanja Na. 1008/3, Eneo la Toangoma, Manispaa ya Temeke, Mkoa wa Dar es Salaam	Karim Suleiman Hassan (Mtanzania)	Kibali cha Ujenzi wa Kituo cha Mafuta
8.	Ntanyinya Filling Station, S.L.P 101, Mkwajuni - Songwe	Kiwanja Na.1, Kitalu "Y", Eneo la Mkwajuni, Wilaya ya Chunya, Mkoa wa Songwe	Fidelis A. Ntanyinya (Mtanzania)	Leseni ya kituo cha Mafuta
9.	Oryx Oil Co. Ltd – Usagara Service Station, S.L.P 9540, Dar es Salaam	Kiwanja Na.7, Kitalu "P", Eneo la Usagara, Wilaya ya Misungwi, Mkoa wa Mwanza	Sophonie Babo (Raiawa Ivory Coast)	Leseni ya kituo cha Mafuta
10.	Luyeye General Supplies Co. Ltd, S.L.P 855, Kahama	Eneo la Nyamilangano, Wilaya ya Ushetu, Mkoa wa Shinyanga	Makoye S. Mchalo (Mtanzania)	Leseni ya kituo cha Mafuta
11.	Adixoil Company Limited S.L.P 21396 Dar es Salaam	Kiwanja Na. 7, Kitalu A, Mtaa wa Shekilango Manispaa ya Kinondoni, Jijini Dar es Salaam	Faraja Mkinga (Mtanzania)	Leseni ya Jumla ya Vilainishi
12.	GBP Katavi Service Station S.L.P 3728 Dar es Salaam	Kiwanja Na. Petrol Station, Kitalu P, Mtaa wa Majengo Manispaa ya Mpanda	Badar Sood (Mtanzania)	Leseni ya kituo cha Mafuta
13.	Chapakazi Petrol Station S.L.P 98 Kibaya Kiteto	Kiwanja Na. 77, Kitalu C, Mtaa wa Soweto, Matui, Wilaya ya Kiteto, Mkoa wa Manyara	Elias Shaban Kisisa (Mtanzania)	Leseni ya kituo cha Mafuta

Mtu yeyote au kikundi cha watu wenye pingamizi kwa mwombaji yeyote wa leseni hapo juu asipewe leseni, anatakiwa kuwakilisha pingamizi hilo kwa Mamlaka ndani ya siku ishirini na moja (21) kuanzia tarehe ya tangazo hili kupitia anwani zifuatazo hapa chini.

IMETOLEWA NA

**Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
Ghorofa ya 7, Jengo la LAPF Pension Fund,
Mkabala na Kijiji cha Makumbusho, Kijitonyama
S.L.P. 72175, Dar es Salaam, Tanzania
Simu: +255-22 2923513-18; Nukushi: +255-22 2923519
Barua pepe: info@ewura.go.tz Tovuti: <http://www.ewura.go.tz>**