
LICENCE AND ORDER INFORMATION SYSTEM (LOIS) 

UTANGULIZI  

EWURA LOIS ni mfumo-tovuti unayohusika na maombi ya lisena za Umeme, Mafuta na 

Majin  pia maombi ya bei za umeme na maji. Kwa kutumia mfumo huu mtu yoyote 

anaweza kuomba huduma zinazotolewa na EWURA kwa kupitia mtandao. Aidha 

watumiaji wa huduma zinazodhibitiwa na EWURA wanaweza kuwasilisha malalamiko 

yao kwa kupitia mfumo huu,   

Watoa Huduma waliosajiliwa na EWURA wanaweza kuhakiki taarifa za lisena zao na 

pia kuweza kupata taarifa za udhibiti kupitia mfumo huu 

JINSI LOIS INAVYOFANYA KAZI. 

1) Mfumo unapatikana katika tovuti ya EWURA: Mfumo wa taarifa wa leseni na 

maagizio (Licence and Order Management Information System). Pia unapatikana 

katika anuani hii https://lois.ewura.go.tz 

2) Mteja atatakiwa kujisajili kuweza kutumia mfumo wa LOIS 

3) Mteja atatumia fomu ya kuomba  leseni au kuwasilisha malalamiko kwenda EWURA. 

Mteja atapata ujumbe unaeleza kuwa maombi yake yamepokelewa. 

4) Mteja ataweza kuona hatua iliyofikiwa katika mchakato wa kushughulikia  maombi 

yake. 

5) Ikiwa EWURA itaona kuna haja mteja kuwasilisha taarifa nyingine au kutoa 

ufanunuzi maagizo  hayo yatatumwa moja kwa moja kwa mteja. 

6) Mchakato wa ndani utaendelea kama kawaida ukiwa umeboreshe kuongeza ufanisi.  

7) Mara maombi yako yakipitisha mteja atapata taarifa kwa kupitia mfumo huu 

 

HITIMISHO 

Mfumo wa LOIS umeandaliwa kwa kuzingatia mahitaji ya EWURA na wadau. EWURA 

inapokea maoni kuhusu mfumo huu kupitia anuani zifuatazo. 

Simu: +255-022 2923513-18; 

Nukushi:  +255-22  2923519 

Simu ya Bure:  0800 -110030  

Barua pepe:  support@ewura.go.tz 

https://lois.ewura.go.tz/
mailto:support@ewura.go.tz

