

TANGAZO KWA UMMA

WITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA KISHAPU (KISHAPU WSSA) KWA MWAKA 2017/18 MPAKA 2019/20

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-17-001

Mnamo tarehe 3 Januari 2017 Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea ombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Kishapu (Kishapu WSSA) la kutaka kubadilisha bei ya huduma zake za maji kwa mwaka 2017/18 mpaka 2019/20.

Jedwali namba 1 mpaka 5 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei ya Sasa na inayopendekezwa kwa wateja wa dira

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa (kwa m ³)	Bei inayopendekezwa (kwa uniti moja ya ujazo)					
	2016/17	% Ongezeko	2017/18	% Ongezeko	2018/19	% Ongezeko	2019/20
Majumbani	665	80%	1,200	3%	1,240	8%	1,340
Taasisi	900	69%	1,520	7%	1,632	16%	1,900
Biashara	935	105%	1,921	4%	2,000	11%	2,210
Viwanda	-	-	-	-	-	-	2,550
Gati	30	0%	30	0%	30	0%	30
Kuosha magari			2,000	3%	2,052	17%	2,400

Jedwali 2: Tozo ya Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa ya Maunganisho mapya ya Huduma ya Maji

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei inayopendekezwa					
	2016/17	% Ongezeko	2017/18	% Ongezeko	2018/19	% Ongezeko	2019/20
Majumbani	22,500	11%	25,000	0%	25,000	0%	25,000
Taasisi	22,500	11%	25,000	0%	25,000	0%	25,000
Biashara	22,500	11%	25,000	0%	25,000	0%	25,000
Viwanda	-	-	-	0%	-	0%	30,000

Kuosha magari	-	-	25,000	0%	25,000	0%	25,000
---------------	---	---	--------	----	--------	----	--------

Jedwali 3: Tozo ya Sasa na Inayopendekezwa ya Kurudishiwa Huduma ya Maji

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei inayopendekezwa					
	2016/17	% Ongezeko	2017/18	% Ongezeko	2018/19	% Ongezeko	2019/20
Majumbani	5,500	9%	6,000	0%	6,000	0%	6,000
Taasisi	5,500	9%	6,000	0%	6,000	0%	6,000
Biashara	5,500	9%	6,000	0%	6,000	0%	6,000
Viwanda	-	-	-	0%	-	0%	6,000
Kuosha magari	-	-	6,000	0%	6,000	0%	6,000

Jedwali 4: Tozo ya Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa juu ya Ada ya Huduma

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei inayopendekezwa (kwa mwezi)					
	2016/17	% Ongezeko	2017/18	% Ongezeko	2018/19	% Ongezeko	2019/20
Majumbani	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Taasisi	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Biashara	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Viwanda	-	-	-	0%	-	0%	2,000
Kuosha magari	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000

Jedwali 5: Tozo ya Sasa na Inayopendekezwa ya Fomu ya Maombi Ya Maji

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei inayopendekezwa (kwa fomu moja)					
	2016/17	% Ongezeko	2017/18	% Ongezeko	2018/19	% Ongezeko	2019/20
Majumbani	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Taasisi	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Biashara	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Viwanda	-	-	-	0%	-	0%	2,000
Kuosha magari	-	-	2,000	0%	2,000	0%	2,000

Kutokana na wasilisho la Kishapu WSSA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha Kishapu WSSA kuweza kumudu gharama za uendeshaji kama vile malipo ya ankara ya umeme, malipo ya ankara ya maji kutoka KASHWASA (Bulk water supplier) , kuongeza mtandao wa mabomba na kukarabati mtandao wa mabomba chakavu ili kukabiliana na ongezeko la mahitaji ya maji na kuboresha huduma ya maji kwa ujumla.

Kwa mujibu wa kifungu Na.19(2)(b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na maoni ya Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Mkutano wa kukusanya maoni kutoka kwa wadau utafanyika siku ya **Alhamisi** tarehe **20 Julai 2017** katika ukumbi wa **SHIRECU** mjini Kishapu kuanzia saa **4.00 asubuhi**.

Wadau wanaopenda kutoa maoni yao kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu kabla ya tarehe **30 Julai 2017**.

Maelezo zaidi yanaweza kupatikana katika ofisi ya EWURA, ghorofa ya saba katika jengo la **LAPF PENSION FUND, MKABALA NA KIJJI CHA MAKUMBUSHO, KIJITONYAMA , DAR ES SALAAM** au ofisi za Kishapu WSSA zilizoko mjini Kishapu.

Imetolewa na:
Kaimu Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
30 Juni 2017