
Ghorofa ya 7, Jengo la LAMP Pension Fund, Mkabala na Kijiji cha Makumbusho, Kijitonyama
S.L.P. 72175, Dar es Salaam, Tanzania
Simu: +255-22 2923513-18; Nukushi: +255-22 2923519
Barua pepe: info@ewura.go.tz Tovuti: <http://www.ewura.go.tz>

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Mnamo tarehe 28 Machi 2017, Kampuni ya *Independent Power Tanzania Limited* (IPTL) iliwasilisha kwenye Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) maombi ya kuongeza muda wa leseni ya kuzalisha umeme kwa miezi 55 kuanzia tarehe 16 Julai 2017 hadi 15 Januari 2022.

Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA katika kikao chake kilichofanyika tarehe 30 Agosti 2017, imefikia uamuzi wa kukataa maombi ya kampuni ya IPTL baada ya kuzingatia mambo yafuatayo:

- (a) athari hasi kwenye bei ya umeme kwa watumiaji endapo muda wa leseni ya IPTL ungeongezwa ikiwa ni pamoja na kuendelea kulipa malipo ya *capacity charge* kwa kiasi cha dola 2.667 milioni kwa mwezi;
- (b) pingamizi kutoka kwa umma na wadau mbalimbali; na
- (c) migogoro na kesi mbalimbali za kisheria zinazoendelea zikiihusisha kampuni ya IPTL.

Imetolewa na:

KAIMU MKURUGENZI MKUU
MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI