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TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA 

BEI ZA MAJI YA JUMLA KUTOKA MAMLAKA YA MAJI YA 

KAHAMA/SHINYANGA (KASHWASA) KWA MWAKA 2018/19 – 2020/21 
 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-006 

 

Mnamo tarehe 16 Juni 2018 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea maombi yaliyokamilika kutoka Mamlaka ya Maji Safi ya 

Kahama/Shinyanga (KASHWASA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake za 

majisafi kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21.Jedwali namba 1 linaonesha 

mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa. 
 

 

Jedwali Na 1: Bei za Sasa na Zinazopendekezwa kwa Maji ya Jumla 

(Shilingi kwa Uniti) 

Kundi la 

Wateja  

Bei za 
Sasa 

  Bei Zinazopendekezwa 

2017/18 Mabadiliko 

kwa 

asilimia 

2018/ 

19 

Mabadiliko 

kwa 

asilimia 

2019/ 

20 
Mabadiliko 

kwa asilimia 
2020/21 

Mamlaka za 

Majisafi na 

Usafi wa 

Mazingira 

580 46% 848 14% 970 11% 1,075 

Kamati za Maji 

za Vijiji 
435 46% 636 15% 730 11% 810 

Uchimbaji wa 

Madini 
1,000 25% 1,250 16% 1,450 9% 1,580 

 

Mamlaka ya Majisafi ya KASHWASA imeeleza kuwa sababu ya msingi ya kuomba 

marekebisho ya bei ni ili kuweza kumudu gharama zote kama ilivyoelekezwa katika 
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Sera ya Maji ya 2002. Pia, KASHWASA imeeleza kuwa kutokana na makubaliano 

(MoU) kati yake na Wizara ya Maji na Umwagiliaji, KASHWASA inatakiwa kulipia 

ankara ya umeme kwa ajili ya uzalishaji wa maji kwa asilimia 100 kuanzia mwezi 

Julai 2018. Kwa sasa, Serikali kupitia Wizara inatoa ruzuku ya asilimia 20 kwa kila 

mwezi kwa ajili ya ankara ya umeme ambayo kwa kiasi kikubwa hailipwi kwa 

wakati. Hii inasababisha kukatiwa huduma ya umeme na kuleta madhara kwa utoaji 

huduma kwa wateja. Kwa hiyo, bei zinazopendekezwa zitaisaidia KASHWASA 

kulipia ankara ya umeme bila kutegemea ruzuku kwa Serikali na kwa sababu hiyo 

kuhakikishia upatikanaji wa huduma kwa wateja. 

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria  Na. 414, kutakuwa na 
Mkutano wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 9 Agosti 2018 katika Ukumbi wa 

mikutano wa TFS NAFRAC uliopo Manispaa ya Shinyanga kuanzia saa 4:00 

asubuhi. Lengo la mkutano huo ni kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni 

pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia  Huduma  

zinazodhibitiwa na EWURA, wateja wa KASHWASA na wananchi wote kwa ujumla 

kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani 
iliyoonesha hapo juu ifikapo tarehe 14 Agosti 2018. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana katika ofisi za EWURA MAKAO MAKUU, GHOROFA YA NNE, 

JENGO LA LAPF; BARABARA YA MAKOLE, DODOMA au OFISI ZA 

MAMLAKA YA MAJISAFI YA KASHWASA SHINYANGA. 
 

 
 

Imetolewa na: 

 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 

 
           23 Julai 2018 
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