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Mawasiliano yote yapitie kwa Mkurugenzi Mkuu 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI 

ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA MJI 

WA MPWAPWA (“Mpwapwa WSSA”) KWA MWAKA 2018/19 – 2020/21 

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-016 

Mnamo tarehe 3 Julai 2018, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji 

wa Mpwapwa (Mpwapwa WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi 

kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Jedwali namba 1 hadi 4 hapa chini yanaonesha 

mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa. 

Jedwali 1: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa (shilingi kwa mita moja ya 

ujazo) 

Aina za 

Wateja  

Matumizi 

(M3) 

Bei za 

Sasa  
Bei zilizopendekezwa   

2017/18  2018/19  2019/20  2020/21 

Badiliko Badiliko Badiliko 

Majumbani  
0-10 630  

45% 

 

 1,520 

 

     31% 
 

    1,990 

 

       24% 
 

    2,460 
<10 1,045 

Taasisi 
0-10 1,285  

30% 

 

  2,040 

 

         23% 
 

      2,510 

 

         19% 
 

     2,990 
<10 1,565 

Biashara 
0-10 1,325  

30% 

 

   2,080 

 

           20% 
 

       

2,490 

 

          16% 
 

      2,890 
<10 1,605 

Taasisi za 

kidini 
 1 

1,285 
37% 1,760 27% 2,230 21% 2,700 

Magati   2,100 200% 3,000 0% 3,000 0% 3,000 

Viwandani   NA NA 2,080 20% 2,490 16% 2,890 
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Jedwali 2: Gharama ya Huduma ya Sasa na Iliyopendekezwa (Shilingi/mwezi) 

 

Aina za Wateja  

Bei za sasa 
Tozo zilizopendekezwa kwa miaka 

mitatu 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 2,500 0 0 0 

Taasisi 4,000 0 0 0 

Biashara 4,000 0 0 0 

Taasisi za Kidini 3,000 0 0 0 

Viwandani 4,000 0 0 0 

 

 

Jedwali 3: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi 

kwa maunganisho mapya) 

 

Aina za 

Wateja  

Bei za 

sasa 
  Tozo zilizopendekezwa   

2017/18 
Badiliko 2018/19 Badiliko 2019/20 Badiliko 2020/21 

 
          

Majumbani Asilimia 

20 ya 

ghrama 

za Vifaa 

0% 

Asilimia 

20 ya 

ghrama 

za Vifaa 

0% 

Asilimia 

20 ya 

ghrama 

za vifaa 

0% 

Asilimia 

20 ya 

gharama 

za Vifaa 

Biashara 

Taasisi 

Viwandani 

 

 

 

Jedwali 4: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwa marejesho) 

 

Aina za Wateja  

Bei za 

sasa 
Tozo Zinazopendekezwa  

2017/18 
Badiliko 

2018/19 
Badiliko 

2019/20 Badiliko 2020/21 

  
Majumbani 15,000 33% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Taasisi 20,000 25% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 

Biashara 20,000 25% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 

Taasisi za Dini 20,000 0% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Viwandani 20,000 25% 25,000 0% 25,000 0% 25,000 

 

 

Kutokana na wasilisho la Mpwapwa WSSA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha 

Mamlaka kuongeza mapato ili kumudu gharama za uendeshaji na matengenezo,na 

kuweza kupata fedha za kuboresha na kulipia uchakavu wa miundombinu ya majisafi.  

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 
Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 13 Septemba, 2018, katika Jumba la Maendeleo, 

Mpwapwa Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa 
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ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia Huduma 

zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei 

zinazopendekezwa. 

 

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo 
juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe 18 Septemba, 2018. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana Makao Makuu ya EWURA, GHOROFA YA NNE, JENGO LA LAPF, 

BARABARA YA MAKOLE, DODOMA au ofisi za Mpwapwa WSSA zilizoko mjini 

Mpwapwa. 

 

 
Imetolewa na 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

24 August 2018 

 


