

TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA NGARA (NGARA WSSA) KWA MWAKA 2018/19 – 2020/21

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-003

Mnamo tarehe 15 Agosti 2018 Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea maombi yaliyokamilika kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya Ngara (Ngara WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake za maji safi kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Majedwali namba 1 hadi 4 yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zile zinazopendekezwa

Jedwali Na 1: Bei za Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)

Kundi la Wateja	Bei ya sasa		Bei inayopendekezwa				
	2017/18	Mabadiliko (%)	2018/19	Mabadiiko (%)	2019/20	Mabadiiko (%)	2020/21
Majumbani							
Kundi la 1	570	123%	1,270	6%	1,350	4%	1,400
Kundi la 2	570	126%	1,290	6%	1,370	4%	1,420
Kundi la 3	570	128%	1,300	8%	1,400	4%	1,450
Taasisi	740	130%	1,700	6%	1,800	3%	1,850
Biashara	755	129%	1,730	5%	1,820	4%	1,890
Viwanda	NA	NA	2,000	25%	2,500	20%	3,000
Magati/Mabomba ya Jumuiya	450	144%	1,100	5%	1,150	4%	1,200
Wateja wa Jumla	NA	NA	NA	NA	NA	NA	NA
Wateja wasio na dira(majumbani)	6,000	123%	13,400	4%	14,000	2%	14,300

Jedwali Na.2: Tozo ya Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya sasa		Tozo inayopendekezwa				
	2017/18	Mabadi liko (%)	2018/19	Mabadiliko (%)	2019/20	Mabadiliko (%)	2020/21
Majumbani	1,000	100%	2,000	25%	2,500	20%	3,000
Taasisi	2,000	50%	3,000	17%	3,500	14%	4,000
Biashara	2,000	50%	3,000	17%	3,500	14%	4,000
Viwanda	NA	NA	4,000	13%	4,500	11%	5,000
Magati/Mabomba ya Jumuiya	NA	NA	NA	NA	NA	NA	NA
Wateja wa Jumla	NA	NA	NA	NA	NA	NA	NA

Jedwali Na.3: Ada ya Maunganisho ya Huduma ya Maji ya Sasa na Inayopendekezwa (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya sasa	Ada inayopendekezwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	35,500	Asilimia ishirini (20%) ya gharama za maunganisho		
Taasisi	41,000			
Biashara	41,000			
Viwanda	-			
Magati/Mabomba ya Jumuiya	-			
Wateja wa Jumla	-			

Jedwali Na.4: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshwa Huduma Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshwa huduma)

Kundi la Wateja	Ada ya sasa		Ada inayopendekezwa				
	2017/18	Mabadi liko (%)	2018/19	Mabadi liko (%)	2019/20	Mabadi liko (%)	2020/21
Majumbani	20,000	50%	30,000	7%	32,000	9%	35,000
Taasisi	21,000	52%	32,000	9%	35,000	6%	37,000
Biashara	21,000	62%	34,000	6%	36,000	6%	38,000
Viwanda	NA	NA	40,000	13%	45,000	11%	50,000
Magati/Mabomba ya Jumuiya	NA	NA	NA	NA	NA	NA	NA
Wateja wa Jumla	NA	NA	NA	NA	NA	NA	NA

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Ngara (Ngara WSSA) imeeleza kuwa bei na tozo zinazopendekezwa zitaiwezesha mamlaka kurejesha gharama za umeme, matengenezo, mishahara ya wafanyakazi, gharama za ofisi na gharama nyinginezo.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya **Jumanne, tarehe 18 Septemba 2018 katika Ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ngara** uliopo Ngara kuanzia saa **4:00 asubuhi**. Lengo la mkutano huo ni kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia Huduma zinazodhibitiwa na EWURA, wateja wa Mamlaka ya Maji Ngara na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha hapo juu **kabla ya tarehe 20 Septemba 2018**. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana katika ofisi za **EWURA KANDA YA ZIWA, GHOROFA YA NNE, JENGO LA PPF; BARABARA YA KENYATTA, MWANZA** au **OFISI ZA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA NGARA**

Imetolewa na:
Kaimu Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA)

24 Agosti 2018

