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MAKAO MAKUU 

Ghorofa ya 4, Jengo la LAPF, Barabara ya Makole 

S.L.P. 2857, Dodoma, Tanzania 

Simu: +255-26 2329002-3; Nukushi: +255-26 

2329005 

Barua pepe: info@ewura.go.tz                     Tovuti: http.//www.ewura.go.tz 

 

TANGAZO KWA 

UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO 

YA BEI ZA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA KUTOKA MAMLAKA YA 

MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA SHINYANGA (SHINYANGA 

WSSA) KWA MWAKA 2018/19 – 2020/21 
 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-002 

 

Mnamo tarehe 9 April 2018 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea maombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira 

Shinyanga (Shinyanga WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma za maji 

safi kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Majedwali namba 1 hadi 4 yanaonesha 

mchanganuo wa bei za sasa na zile zinazopendekezwa. 

Jedwali Na 1: Bei za Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

  

Matu

mizi 

(m3) 

Bei ya 

sasa 
                  Bei inayopendekezwa 

2017/18 
Mabadil

iko (%) 
2018/19 

Mabadil

iko (%) 
2019/20 

Mabadili

ko (%) 
2020/21 

Majumbani  

 

 

0-5 

 

1,100 29% 1,420 5% 1,490 5% 1,560 

>5 1,280 24% 1,590 6% 1,680 4% 1,750 

Taasisi   2,070 25% 2,580 5% 2,720 4% 2,840 

Biashara   2,110 24% 2,610 5% 2,750 4% 2,870 

Viwanda  2,160 33% 2,870 5% 3,030 4% 3,160 

Magati   1,000 31% 1,310 5% 1,380 4% 1,440 

Maji ya Chupa  3,170 25% 3,970 5% 4,180 4% 4,360 
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Jedwali Na.2: Tozo ya Huduma ya Sasa na inayopendekezwa 

(Shillingi/Mwezi) 

 

Kundi la 

wateja 

  

Tozo ya 

sasa 
Tozo inayopendekezwa 

2017/18 2018/19 
Mabadiliko 

(%) 
2019/20 

Mabadiliko 

(%) 
2020/21 

Majumbani  2,500 0 0 0 0 0 

Taasisi   4,500 0 0 0 0 0 

Biashara  4,500 0 0 0 0 0 

Viwanda  10,000 0 0 0 0 0 

Maji ya 

Chupa 

10,000 
0 

0 0 0 
0 

 

 

 

Jedwali Na.3: Ada ya Maunganisho ya Huduma ya Maji ya Sasa na 

Inayopendekezwa (Shilingi kwa Maunganisho) 

 
Kundi la 

Wajeta 

  

Ada ya sasa Ada inayopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Wateja 

wapya wote 

Asilimia ishirini (20%) ya 

gharama za maunganisho kama 

ilivyoelezwa katika Kanuni ya 

24 ya Kanuni za Maji za Mwaka 

2013 

Asilimia ishirini (20%) ya gharama za 

maunganisho kama ilivyoelezwa katika 

Kanuni ya 24 ya Kanuni za Maji za Mwaka 

2013 

 

 

Jedwali Na.4:  Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma 

Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa huduma) 

 

Kundi la 

Wateja 

  

Ada ya 

sasa  
  Ada inayopendekezwa 

2017/18 
Mabadi

liko (%) 
2018/19 

Mabadiliko 

(%) 
2019/20 

Mabadiliko 

(%) 
2020/21 

Majumbani  10,000 0% 10,000 0% 10,000 0% 10,000 

Taasisi   20,000 0% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Biashara  20,000 0% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Viwanda    20,000 0% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Maji ya 

Chupa  

50,000 0% 50,000 0% 50,000 0% 50,000 

 

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Kahama (Kahama WSSA) imeeleza 

kuwa bei na tozo zinazopendekezwa zitaiwezesha mamlaka kuwa na uwezo wa 

kifedha kumudu gharama za kununua maji kutoka KASHWASA, kuzalisha maji na 

kusambaza huduma ya maji. Pia Shinyanga WSSA imeeleza kuwa bei 

zinazopendekezwa zitaiwezesha mamlaka kuongeza mtandao wa maji, kutoa 

huduma endelevu kwa saa 24 na kukidhi matarajio ya wateja.   

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na 
Mkutano wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 13 Septemba 2018 katika 

Ukumbi wa CCM Wilaya ya Shinyanga uliopo katika Manispaa ya Shinyanga 
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kuanzia saa 4:00 asubuhi. Lengo la mkutano huo ni kupata maoni ya wadau 

ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia  

Huduma  zinazodhibitiwa na EWURA, wateja wa Mamlaka ya Maji Shinyanga na 

wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani 
iliyoonesha hapo juu ifikapo tarehe 14 Septemba 2018. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana katika ofisi za EWURA KANDA YA ZIWA, GHOROFA YA NNE, 

JENGO LA PPF, BARABARA YA KENYATTA, MWANZA au OFISI ZA 

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SHINYANGA  
 

 
 

Imetolewa na:  

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) 

 
24 Agosti 2018 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


