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TANGAZO KWA UMMA 
MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI 

ZA MAJISAFI NA MAJITAKA KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA JIJINI MUSOMA (“MUSOMA WSSA”) KWA MWAKA 2018/19 – 

2020/21 

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-020 

 

Mnamo tarehe 1 Julai 2018, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya 

jijini Mbeya (Mbeya WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi na 

majitaka kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Jedwali namba 1 hadi 4 hapa chini 

yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa. 

 
Jedwali 1: Bei za Maji za Sasa na Zilizopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya 

ujazo) 

Kundi la 

wateja 

Matutmizi 

ya sasa 

Bei ya 

sasa 
Bei zilizopendekezwa 

 
2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

 
  

Badiliko 
 

Badiliko 
 

Badiliko 
 

Majumbani 

0 - 5 850 172% 2,310 5% 2,422 6% 2,574 

5 - 10 990 172% 2,691 5% 2,821 6% 2,998 

Above 10 1,090 172% 2,963 5% 3,106 6% 3,301 

 
        

Taasisi 
0 - 30 1,140 172% 3,099 5% 3,248 6% 3,452 

Above 30 1,250 172% 3,398 5% 3,562 6% 3,785 

         

Biashara 
0 - 10 1,230 172% 3,343 5% 3,505 6% 3,725 

Above 10 1,340 172% 3,642 5% 3,818 6% 4,058 

         

Viwanda 
0 - 50 1,260 172% 3,425 5% 3,590 6% 3,815 

Above 50 1,340 172% 3,642 5% 3,818 6% 4,058 

         
Kioski 

 
550 172% 1,495 5% 1,567 6% 1,665 

Bulk 
 

N/A 
 

3,500 14% 4,000 13% 4,500 

Maeneo ya 

Ujenzi  
N/A 

 
3,500 14% 4,000 13% 4,500 
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Jedwali 2 : Tozo za Sasa na Zilizopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwa Marejesho). 

Kundi la wateja 
Bei ya sasa Bei zilizopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

  
Badiliko 

 
Badiliko 

 
Badiliko 

 
Majumbani 7,500 0% 7,500 0% 7,500 0% 7,500 

Taasisi 15,000 0% 15,000 0% 15,000 0% 15,000 

Biashara 15,000 0% 15,000 0% 15,000 0% 15,000 

Viwanda 17,500 0% 17,500 0% 17,500 0% 17,500 

 

 

Jedwali 3 : Ada za sasa na zilizopendekezwa kwa huduma za Majitaka 

(Shilingi) 

 

Kundi la 

wateja 

Bei ya 

sasa 
Bei zilizopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

  
 

Badiliko 
 

Badiliko 
 

Badiliko 
 

Majumbani N/A 
 

20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Taasisi N/A 
 

50,000 0% 50,000 0% 50,000 

Biashara N/A 
 

30,000 0% 30,000 0% 30,000 

Viwanda N/A 
 

100,000 0% 100,000 0% 100,000 

 

 

Jedwali 4 : Ada za Sasa na Zilizopendekezwa za Maunganisho Mapya ya 

Majisafi (Shilingi kwa maunganisho mapya) 
 

Kundi la wateja 
Bei ya sasa Bei zilizopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani  Ada ya kuunganishwa itatolewa kwa 

asilimia 20 ya gharama za 

kuunganishwa kama ilivyoelezwa katika 

kifungu cha 12 (3) cha sheria ya maji ya 

mwaka 1997  

 Ada ya kuunganishwa itatolewa kwa 

asilimia 20 ya gharama za 

kuunganishwa kama ilivyoelezwa 

katika kifungu cha 12 (3) cha sheria 

ya maji ya mwaka 1997  

Taasisi 

Biashara 

Viwanda 

Kioski 

 
 

Kutokana na wasilisho la Musoma WSSA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha 

Mamlaka kumudu gharama za uendeshaji na matengenezo, tozo za kisheria, 

gharama za ukarabati na uwekezaji.  

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 
Taftishi siku ya Jumanne, tarehe 18 Septemba, 2018, katika Ukumbi wa Manispaa 

uliopo Musoma mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi ili kupata maoni ya wadau ikiwa ni 

pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la Watumia Huduma 

zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei 

zinazopendekezwa. 

 



Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo 
juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe 27 Septemba, 2018. Maelezo zaidi yanaweza 

kupatikana Makao Makuu ya EWURA, GHOROFA YA NNE, JENGO LA LAPF, 

BARABARA YA MAKOLE, DODOMA au   OFISI YA EWURA KANDA YA ZIWA 

GHOROFA YA NNE, UPANDE WA MBELE WA JENGO LA PPF PLAZA, 

BARABARA YA KENYATTA, MWANZA, au ofisi za Mamlaka ya Maji Musoma zilizo 

Musoma mjini. 

 

 

Imetolewa na:  

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

 

 

 

 


