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TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI
ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA M]I
WA MISUNGWI (“MISUNGWI WSSA”) KWA MWAKA 20117/18 -2019/20

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-007

Mnamo tarehe 26 Julai 2018, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji
wa Misungwi (Misungwi WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi
kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Jedwali namba 1 hadi 6 hapa chini yanaonesha
mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa (shilingi kwa mita moja ya
ujazo)

Bei za sasa Bei Zilizopendekezwa
Aina za Wateja 2017/18 Badiliko 2018/19 Badiliko 2019/20

Majumbani 800 75% 1,400 0% 1,400
Taasisi 1,050 43% 1,500 0% 1,500
Biashara 1,050 43% 1,500 0% 1,500
Viwanda - N/A 1,800 0% 1,800
Kiosk 1,500 150% 3,750 0% 3,750
Gereji na uoshaji

magari - N/A 1,500 0% 1,500

Jedwali 2: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa kwa wateja wasio na meta

(Shilingi kwa mwezi)

Bei za sasa Bei Zilizopendekezwa
Aina za Wateja 2017/18 Badiliko 2018/19 Badiliko 2019/20
Majumbani - N/A 10,000 0% 10,000
Taasisi - N/A 15,000 0% 15,000
Biashara - N/A 20,000 0% 20,000
Viwanda - N/A 30,000 0% 30,000
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Kiosk - N/A 20,000 0% 20,000
Gereji na uoshaji
magari - N/A - N/A -

Jedwali 3: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma Baada ya
Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa huduma)

Bei za
sasa Bei Zilizopendekezwa
Aina za Wateja 20117/18 Badiliko 2018/19 Badiliko 2019/20

Majumbani 5,500 82% 10,000 0% 10,000
Taasisi 5,500 173% 15,000 0% 15,000
Biashara 5,500 173% 15,000 0% 15,000
Viwanda - N/A 15,000 0% 15,000
Kiosk 5,500 173% 15,000 0% 15,000
Gereji na uoshaji
magari - N/A 15,000 0% 15,000

Jedwali 4: Gharama za sasa na Zinazopendekezwa za Fomu ya Maunganisho

Mapya (Shilingi)
Bei za
sasa Bei Zilizopendekezwa
Aina za Wateja 2017/18 Badiliko 2018/19 Badiliko 2019/20

Majumbani 5,000 100% 10,000 0% 10,000
Taasisi 5,000 100% 10,000 0% 10,000
Biashara 5,000 100% 10,000 0% 10,000
Viwanda - N/A 20,000 0% 20,000
Kiosk 5,000 100% 10,000 0% 10,000
Gereji na uoshaji
magari - N/A 10,000 0% 10,000

Jedwali 5: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi)

Bei za
sasa Bei Zilizopendekezwa
Aina za Wateja 2017/18 Badiliko | 2018/19 Badiliko 2019/20

Majumbani 30,000 0% 30,000 0% 30,000
Taasisi 30,000 0% 30,000 0% 30,000
Biashara 30,000 0% 30,000 0% 30,000
Viwanda - N/A 30,000 0% 30,000
Kiosk 30,000 0% 30,000 0% 30,000
Gereji na uoshaji
magari - N/A 30,000 0% 30,000




Jedwali 6: Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyopendekezwa (Shilingi/mwezi)

Bei za
sasa Proposed fee
Aina za Wateja 2017/18 Badiliko | 2018/19 Badiliko | 2019/20

Majumbani 1,000 -100% - N/A -
Taasisi 1,000 -100% - N/A -
Biashara 1,000 -100% - N/A -
Viwanda - N/A - N/A -
Kiosk 1,000 -100% - N/A -
Gereji na uoshaji
magari - N/A - N/A -

Kwa mujibu wa wasilisho la Misungwi WSSA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha
Mamlaka kuongeza mapato ili kumudu gharama za uendeshaji na matengenezo
hususani kulipia gharama za umeme na kufanyia matengenezo mtandao wa bomba ili
kupunguza mivujo na upotevu wa maji.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa
Taftishi siku ya Ijumaa, tarehe 21 Septemba 2018, katika Ukumbi Chuo cha
Maendeleo ya jamii, Misungwi Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata
maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la
watumia Huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu
uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa
kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo
juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe 26 Septemba 2018. Maelezo zaidi yanaweza
kupatikana Ofisi za EWURA KANDA YA ZIWA, GHOROFA YA NNE, JENGO LA PPF,
BARABARA YA KENYATTA, MWANZA au ofisi za Mamlaka ya Maji Misungwi zilizoko

mjini Misungwi.

Imetolewa na:
Kaimu Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)



