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MAKAO MAKUU 

Ghorofa ya 4, Jengo la LAPF, Barabara ya Makole 

S.L.P. 2857, Dodoma, Tanzania 

Simu: +255-26 2329002-3; Nukushi: +255-26 2329005 
Barua pepe: info@ewura.go.tz                     Tovuti: http.//www.ewura.go.tz 

 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA 

BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA BUNDA (BUNDA WSSA) KWA MWAKA 2018/19 – 2020/21 
 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-016-2018/2019 

 

Mnamo tarehe 15 Oktoba 2018 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea maombi yaliyokamilika kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa 

Mazingira ya Bunda (Bunda WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake za maji 

safi kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Majedwali namba 1 hadi 5 hapa chini 

yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na bei zinazopendekezwa  

 
Jedwali Na 1: Bei za Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

Kundi la Wateja 

  

Bei ya 

Sasa 
                  Bei Zinazopendekezwa 

2017/18 
Mabadili

ko (%) 
2018/19 

Mabadi

liko(%) 
2019/20 

Mabadi

liko(%) 
2020/21 

Majumbani 800 212% 2,496 5% 2,624 1% 2,650 

Taasisi  1,200 212% 3,744 5% 3,936 1% 3,975 

Biashara 1,200 212% 3,744 5% 3,936 1% 3,975 

Viwanda - - 5,000 0% 5,000 0% 5,000 

Magati 1,200 212% 3,744 5% 3,936 1% 3,975 

Ujenzi - - 4,000 0% 4,000 0% 4,000 

Kunywesha Mifugo  - - 3,744 5% 3,936 1% 3,975 

 

Jedwali Na.2: Tozo ya Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa (Shilingi kwa 

Mwezi) 

Kundi la Wateja 

  

Tozo ya 

Sasa 

Tozo Inayopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 1,000 

Kuondoa Tozo ya Huduma kwa Wateja Wote  
Taasisi 1,000 
Biashara 1,000 
Magati 1,000 
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Jedwali Na.3: Ada ya Maunganisho ya Huduma ya Maji ya Sasa na 

Inayopendekezwa (Shilingi kwa Maunganisho) 

Kundi la Wateja 

  

Ada za Sasa Ada Inayopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 32,000 

Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho 

Taasisi 42,500 
Biashara 42,500 
Viwanda - 
Magati - 
Ujenzi - 

Kunywesha Mifugo  - 

 

Jedwali Na.4:  Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma 

Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa huduma) 

Kundi la Wateja  

Ada za 

Sasa 
Ada Zinazopendekezwa 

2017/18 
Mabadi

liko(%) 
2018/19 

Mabadi

liko(%) 
2019/20 

Mabadi

liko(%) 
2020/21 

Majumbani 10,500 90% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

Taasisi 11,000 218% 35,000 0% 35,000 0% 35,000 
Biashara 11,000 173% 30,000 0% 30,000 0% 30,000 
Viwanda - - 35,000 0% 35,000 0% 35,000 
Magati 11,000 82% 20,000 0% 20,000 0% 20,000 
Ujenzi - - 35,000 0% 35,000 0% 35,000 

Kunywesha Mifugo - - 20,000 0% 20,000 0% 20,000 

 

Jedwali Na. 5: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa ya Kupima Umadhubuti wa Dira 

za Maji (Shilingi kwa Upimaji) 

Kundi la Wateja 

 

Ada ya Sasa Ada Inayopendekezwa 

2017/18 2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani - 

TZS 5,000 kwa kila Upimaji  

Taasisi - 
Biashara - 
Viwanda - 
Magati - 

Ujenzi - 

Kunywesha Mifugo - 

 

Kwa Mujibu wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Bunda, sababu kuu ya 

kuomba marekebisho ya bei za huduma zake ni uhitaji wa kulipa gharama za 

uendeshaji na matengenezo, gharama za ukarabati na ununuzi wa vifaa, gharama za 

umeme na tozo zilizopo kisheria. 

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano 
wa Taftishi siku ya Jumanne, tarehe 27 Novemba 2018 katika Ukumbi wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Bunda uliopo Bunda Mjini kuanzia saa 4:00 asubuhi. 

Lengo la mkutano huo ni kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na 

Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa 

na EWURA, wateja wa Mamlaka ya Maji Bunda, na wananchi wote kwa ujumla kuhusu 

uhalali wa bei zinazopendekezwa. 
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Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha 
hapo juu ifikapo tarehe 3 Disemba 2018. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana 

katika ofisi za EWURA KANDA YA ZIWA, GHOROFA YA NNE, JENGO LA PPF; 

BARABARA YA KENYATTA, MWANZA au OFISI ZA MAMLAKA YA MAJI SAFI 

NA USAFI WA MAZINGIRA BUNDA 
 

 
 

Imetolewa na: 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) 

 
           8 Novemba 2018 

 


