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TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA
BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA
MAKONDE (MAKONDE WSSA) KWA MWAKA 2018/19 - 2020/21

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-010-2018/2019

Mnamo tarehe 27 Septemba 2018, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji (EWURA), ilipokea ombi lililokamilika kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi
wa Mazingira Makonde (Makonde WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake
za majisafi kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21. Jedwali namba 1 hadi 5 hapa chini
yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei za Maji kwa Wateja Walio na dira, za sasa na
zinazopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya ujazo).

Aina za Matumi Bei za
Wateja 2i sasa Bei zilizopendekezwa TZS/m?
TZS/m?®
\ % % %
m 20117/18 2018/19 2019/20 | Ongezek | 2020/21
Ongezeko Ongezeko °

0-9 540 252% 1,900 11% 2,100 19% 2,500
Majumbani >9--19 540 270% 2,000 10% 2,200 18% 2,600

>20 540 289% 2,100 10% 2,300 17% 2,700
Taasisi 550 300% 2,200 9% 2,400 17% 2,800
Biashara 560 311% 2,300 9% 2,500 16% 2,900
Viwanda 570 391% 2,800 4% 2,900 3% 3,000
Magati 20 1,000 150% 2,500 0% 2,500 0% 2,500

1t/ndoo
Boza Kwa m? 5,000 20% 6,000 17% 7,000 14% 8,000
Jedwali 2: Bei za Maji kwa Wateja Wasio na dira, za sasa na
zinazopendekezwa (Shilingi Kwa Mwezi ).
Rina za Bei za sasa TZS/m? Bei zilizopendekezwa TZS/m?3
Wateja % % %
2017/18 Sl T 2018/19 Ongezeko 2019720 e 1 2020/21

Taasisi 10,000 10% 11,000 0% 11,000 0% 11,000
Biashara 11,500 10% 12,650 0% 12,650 0% 12,650
Viwanda | 100,000 10% 110,000 0% 110,000 0% 110,000
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Jedwali 3: Ada za Kuunganishiwa Maji za Sasa na Zinazopendekezwa
(Shilingi kwa Maunganisho).

Ada za o Ada zilizopendekezwa

Aina za sasa &
Wateia Ongezeko % %

) 2017/18 2018/19 | Ongezeko | 2019/20 | Ongezeko | 2020/21
Majumbani 51,086
Taasisis 51,500 25% of recoverable expenditure as stipulated in
Biashara 51,500 Section 24 of Water Supply Regulation (WSR) 2013.
Viwanda 53,500

Jedwali 5: Ada za Kurejeshewa huduma baada ya kukatiwa za Sasa na
Zinazopendekezwa(Shilingi kwa Kurejeshewa huduma).

Aina za g:::a % Tozo zilizopendekezwa
Wateja 2017718 | ©"9°7°K° | 5018/19 7 2019/20 % 2020/21
Ongezeko Ongezeko
Majumbani | 75,000 13% 85,000 6% 90,000 0% 90,000
Taasisi 75,000 17% 87,500 3% 90,500 0% 90,500
Biashara 75,000 17% 88,000 3% 91,000 0% 91,000
Viwanda 75,000 18% 88,500 3% 91,500 0% 91,500
Jedwali 5: Ada za kufungiwa meter.
Aina za Ada za Sasa % Ada zilizopendekezwa
Wateja 20117/18 Ongezeko | 2018/19 % 2019/ 7% 2020/21
Ongezeko 20 Ongezeko
Majumbani 1,000 100% 2,000 0% 2,000 0% 2,000
Taasisi 1,000 100% 2,000 0% 2,000 0% 2,000
Biashara 1,000 100% 2,000 0% 2,000 0% 2,000
Viwanda 1,000 100% 2,000 0% 2,000 0% 2,000

Kutokana na wasilisho la Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Makonde, bei
mpya zitaiwezesha Mamlaka kulipa gharama zilizoongezeka za uendeshaji na
matengenezo pamoja na kutoa huduma za maji endelevu na bora.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano
wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 22 Novemba 2018 katika Ukumbi wa
Halimashauri ya Wilaya ya Newala kuanzia saa 10:00 asubuhi kwa ajili ya
kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza
la Ushauri la Watumia Huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa
ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa
kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha
hapo juu kabla ya tarehe 27 Novemba 2018. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana
katika ofisi ya EWURA, GHOROFA YA NNE, LAPF HOUSE, BARABARA YA
MAKOLE, DODOMA au ofisi za MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA MAKONDE, Newala-Mkoa Wa Mtwara.



Imetolewa na:

Kaimu Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
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Mawasiliano yote yapitie kwa Mkurugenzi Mkuu



