

TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA MJI WA MIKUMI (“Mikumi WSSA”) KWA MWAKA 2018/19 – 2020/21

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-011

Mnamo tarehe 29 Agosti 2018, Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa Mikumi (Mikumi WSSA) la kutaka kurekebisha bei ya huduma zake za majisafi kwa mwaka 2018/19 hadi 2020/21 na kuanzisha huduma ya uondoaji Majitaka. Jedwali namba 1 hadi 4 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa (shilingi kwa mita moja ya ujazo)

Aina ya Mteja	Bei za Sasa	Bei zinazopendekezwa (Shilingi/m ³)					
	2018/19	% Badiliko	2018/19	% Badiliko	2019/20	% Badiliko	2020/21
Majumbani	1,000	50%	1,500	0%	1,500	0%	1,500
Taasisi	1,000	100%	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Biashara	1,000	100%	2,000	0%	2,000	0%	2,000
Viwanda	0	-	2,500	0%	2,500	0%	2,500
Magati	1,000	150%	2,500	0%	2,500	0%	2,500
Wateja wa jumla	0	-	0	-	0	-	3,000
Mapendekezo ya Bei kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi/Mwezi)							
Majumbani	7,500	33%	10,000	0%	10,000	0%	10,000
Taasisi	10,000	50%	15,000	0%	15,000	0%	15,000
Biashara	10,000	150%	25,000	20%	30,000	17%	35,000

Jedwali 2: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwa marejesho)

Aina za Wateja	Bei za Sasa	Bei zinazopendekezwa					
	2018/19	% Badiliko	2018/19	% Badiliko	2019/20	% Badiliko	2020/21
Majumbani	30,000	67%	10,000	0%	10,000	0%	10,000
Taasisi	30,000	67%	10,000	0%	10,000	0%	10,000
Biashara	30,000	67%	10,000	0%	10,000	0%	10,000
Viwandani	30,000	67%	10,000	0%	10,000	0%	10,000

Jedwali 3: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi kwa maunganisho mapya)

Customer Category	Bei za Sasa	Bei zinazopendekezwa					
	2018/19	% Badiliko	2018/19	% Badiliko	2019/20	% Badiliko	2020/21
Majumbani	80,000	0%	80,000	0%	80,000	0%	80,000
Taasisi	80,000	0%	80,000	0%	80,000	0%	80,000
Biashara	80,000	0%	80,000	0%	80,000	0%	80,000
Viwandani	80,000	0%	80,000	0%	80,000	0%	80,000

Jedwali 4: Tozo za Huduma za Sasa na zilizopendekezwa (Shilingi/mwezi)

Aina ya Mteja	Bei za sasa	Bei zinazopendekezwa					
	2018/19	% Badiliko	2018/19	% Badiliko	2019/20	% Badiliko	2020/21
Majumbani	0	0%	0	0%	0	0%	0
Taasisi	0	0%	0	0%	0	0%	0
Biashara	0	0%	0	0%	0	0%	0
Viwandani	0	0%	0	0%	0	0%	0
Magati	0	0%	0	0%	0	0%	0

Kutokana na wasilisho la Mikumi WSSA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha Mamlaka kutoa na kusambaza huduma ya maji ya uhakika (ndani ya masaa yasiyopungua 22 kwa siku), kumudu gharama za uendeshaji zilizoongezeka kwa kiasi kikubwa toka mwaka 2011 (mara ya mwisho kufanyika marekebisho ya bei), kupanua mtandao wa maji ili kuweza kuwafikia wakazi wengi zaidi wa mji wa mikumi, kuboresha mtandao chakavu wa maji ili kupunguza upotevu wa maji kufikia chini ya asilimia 20.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya **Jumatano, tarehe 23 Januari, 2019, katika ukumbi wa VETA, Mikumi Mjini** kuanzia saa **4:00 asubuhi** kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia Huduma

zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe **4 Februari, 2019**. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana Makao Makuu ya EWURA, **GHOROFA YA NNE, JENGO LA LAPF, BARABARA YA MAKOLE, DODOMA** au ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa Mikumi zilizopo Barabara ya Morogoro/Iringa.

**Imetolewa na
Kaimu Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
27 Desemba 2018**