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DIBAJI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo inapenda kuwasilisha Mkataba wa
Huduma kwa Mteja baina yake na wateja wake ambao ni wanufaika wa huduma
zitolewazo na Mamlaka katika wilaya ya Rombo. Mkataba huu unaainisha huduma
zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo, haki na wajibu wa
pande zote mbili katika kuendeleza uhusiano mzuri wa huduma. Mkataba huu ni
mojawapo ya njia ambazo Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo itatumia
katika kuwajibika moja kwa moja kwa wateja wake ambao ndio wadau wakuu.

Maandalizi ya mkataba huu yamezingatia miongozo ya uandaaji wa mikataba ya huduma
kwa mteja iliyotolewa na Ofisi ya Raisi — Menejimenti ya Utumishi wa Umma (OR-MUU,
2013) na Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) na mashauriano
baina ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo na wadau wake kwa makundi
mbalimbali.

Kwa mkataba huu, Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa Mazingira Rombo imejizatiti na
inaahidi kutoa huduma kwa kufuata viwango ilivyojiwekea ili kuboresha huduma zake.
Aidha, Mkataba huu utasaidia kupima viwango vya utoaji huduma na wakati wote
kupelekea huduma kuwa bora na inayokidhi matarajio ya wateja na wadau wake.

Mkataba huu ni fursa kwa wateja na wadau kutoa maoni juu ya ubora wa huduma
zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo ili zizidi kuboreshwa. Ni
matarajio ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo kuwa jamii itashirikiana
na Mamlaka kwa kutoa mrejesho kwa njia mbalimbali kwa wakati ili kuwezesha utoaji wa
huduma bora na endelevu.

Martin D. Kinabo

KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA ROMBO
11/10/2022



ORODHA YA VIFUPISHO

ROMBO WSSA Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo
WHO Shirika la Afya Duniani

TBS Shirika la Viwango Tanzania

TZS Shilingi za Kitanzania

OR-MUU Ofisi ya Rais menejimenti ya utumishi wa umma
EWURA Mamlaka ya Uthibiti wa Huduma za Nishati na Maji
GN Notis ya Serikali



1.0 UTANGULIZI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo imeandaa Mkataba wa Huduma kwa
Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote
yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo, mambo muhimu
kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka inavyofanya kazi kwa ushirikiano na
wateja na wadau wote kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka kutoa huduma bora kwa uwazi
na uwajibikaji.

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma
zitolewazo na Mamlaka, kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza
uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. Mkataba unaeleza namna ambavyo
mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna kuwasilisha malalamiko iwapo
hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia
pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango vilivyokubalika.
Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati
ya mteja, Mamlaka na wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza
ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatafanyika kwa
kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye
utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu utadumu kwa miaka mitatu, baada ya hapo
utapitiwa tena ili kuboresha huduma kwa wateja.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma zinazotolewa na
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo na viwango vya huduma hizo. Mkataba
pia unaelezea muda ambao Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo itatumia
kutoa huduma, na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha,
Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo
atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.

3.0 ENEO LA HUDUMA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo ilianzishwa rasmi tarehe 13 Julai 2021
kwa mujibu wa sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira namba 5 ya mwaka 2019 kupitia
gazeti la Serikali na.392 toleo la tarehe 22/5/2020. Eneo la huduma la Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo linajumuisha eneo lote la wilaya ya Rombo.



4.0

DIRA, DHAMIRA NA MAADILI YA MAMLAKA

Dira(vision):
Kuwa Mamlaka bora na yenye weledi wa usambazaji majisafi na usafi wa Mazingira.

Dhamiramission):
Kutoa huduma endelevu ya majisafi na uondoaji wa majitaka Wilaya ya Rombo na
kuboresha maendeleo katika maisha, uchumi na mazingira.

Maadili yetu katika Kazi (Core values):
Heshima;

Uaminifu;

Ufanisi;

Kipaumbele kwa wateja;

Weledi; na

kujitoa kwa Maslahi ya Mamlaka na wateja.

5.0

5.1

5.2

HUDUMA ZITOLEWAZO NA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA ROMBO

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo
ni kama ifuatavyo:

Kuunganisha na kuwasambazia wateja maji safi.

Kupokea maoni na kutatua malalamiko kutoka kwa wateja na wadau kuhusiana na
huduma zetu.

Kuandaa Ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

Kukusanya mapato ya Mamlaka.

Kusitisha na kurejesha huduma.

Hatua za kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi

Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi, mteja yeyote wa Mamlaka atapaswa kukamilisha
hatua zifuatazo:

Barua ya maombi kwa Mkurugenzi wa Mamlaka.

Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi. Huduma
hii inapatikana katika ofisi za Mamlaka.

Kwa maeneo yaliyopimwa, mwombaji wa huduma hiyo lazima aje na nyaraka halali
za uthibitisho wa umiliki wa eneo linalohitaji kuunganishiwa huduma ikiwemo
mkataba wa mauzo ya kiwanja au hati ya nyumba/kiwanja.

Kwa maeneo ambayo hayajapimwa mwombaji atapaswa kupata barua ya
utambulisho kutoka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji. Pia atatakiwa kuleta passport size

vipande vitano pamoja na kivuli cha kitambulisho kinachotambuliwa na serikali
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v. Mteja atafanyiwa “survey” ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya fomu ya maombi
kukamilika na kujulishwa gharama za maunganisho mapya anazopaswa kulipa.

vi. Mteja ataunganishiwa huduma ya majisafi ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya
malipo kukamilika.

vii.  Mamlaka haitapokea fedha kwa ajili ya maunganisho mapya endapo kutajitokeza
tatizo la kutokuwepo kwa vifaa vya maunganisho.

viii.  Endapo mteja atakuwa tayari kulipia kwenye Mamlaka gharama za kuunganishiwa
huduma wakati amepewa taarifa ya kutokuwepo kwa vifaa vya maunganisho,
hivyo atatakiwa kukubali kwa maandishi kusubiri vifaa pasipo kudai fidia.

ix. Ili kudhibiti ubora wa vifaa, gharama ya kuunganisha huduma ya majisafi
inajumuisha ununuzi wa vifaa kutoka Mamlaka pamoja na ada ya kuunganisha
maji (New water connection fee).

6.0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA
Wateja wa Mamlaka wamegawanyika katika makundi matano kama ifuatavyo:

i.  Wateja wa majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani.
ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za Serikali, na mashirika
yasiyofanya biashara.
ii. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara
iv.  Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda
v. Vilula au Magati (water kiosk).
vi.  Wateja wanaotumia maji kuoshea magari (Car Wash).

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA ZITOLEWAZO NA MAMLAKA NA
FIDIA KWA WATEJA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa
wateja wake kwa mujibu wa viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama
ilivyo kwenye Kiambatisho namba 1. Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza
viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama
ilivyo kwenye Kiambatisho namba 2.

8.0 BEI NA GHARAMA ZA HUDUMA

8.1 BEI YA HUDUMA YA MAI]I

Kwa kuzingatia kuwa majisafi ni haki ya kimsingi ya kila mwananchi, gharama za huduma
zinalenga hali halisi ya kiuchumi na kijamii hususani kwa mkazi wa kawaida. Viwango
tofauti vya bei ya maji vimewekwa kwa kuzingatia mgawanyo wa wateja katika makundi
muhimu kama inavyoonekana kwenye Kiambatisho namba 4.



8.2 GHARAMA ZA HUDUMA

Aidha, gharama za maunganisho mapya ya maji na ada ya kurejesha huduma
zinazotozwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo ni kama zinavyooneka
katika Kiambatisho nama 5 na 6.

NB: Bei ya huduma ya maji na gharama za maunganisho mapya pamoja na ada ya
kurejesha huduma inaweza kubadirika. Mabadiriko yoyote yatawahusisha wateja
wote na itaanza kutumika baada ya kuidhinishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa
Huduma za Nishati na Maji yaani EWURA. Baada ya Mabiriko kufanyika wateja
wote watatangaziwa kabla ya kuanza kutumika

9.0 HAKI ZA MTEJA KWA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA ROMBO

Mteja wa Mamlaka ana haki zifuatazo: -

i.  Kupata taarifa sahihi za Mamlaka kwa wakati.

i.  Kupata huduma bora na kwa wakati muafaka.

iii.  Kutoa au kuwasilisha maoni,pongezi au malalamiko.

iv.  Kupata huduma bora bila ubaguzi.

v. Kupata ankara sahihi za matumizi ya huduma kwa mwezi husika.

10.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA MTEJA
i.  Kutoa huduma bila kujihusisha na itikadi za kisiasa, kidini, jinsia au kabila.
ii. Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora.
iii.  Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi kwa wateja.
iv.  Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa
huduma ya maji.
v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja.
vi.  Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.
vii.  Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka ya maiji.
viii.  Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja
na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa baada ya
saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili.
ix. Kuwa waangalifu wakati wakutoa huduma na kuwajibika kwa vitendo, maamuzi
na utekelezaji unao lenga utawala bora.
X. Kusoma mita kwa usahihi kwa kumshirikisha mteja na pia kutuma ankara kwa
wateja wote kila mwezi ikionesha matumizi halisi ya huduma ya majisafi.
xi.  Kukusanya maduhuli yanayotokana na huduma zilizotolewa na Mamlaka.



xii.  Kushirikiana na wateja katika kutunza na kulinda miundombinu ya Mamlaka ikiwa
ni pamoja na kutunza vyanzo vya maji pamoja na mazingira kwa lengo la kuifanya
huduma ya majisafi kuwa endelevu.

11.0 HAKI ZA MAMLAKA KWA MTEJA

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji
ii. Kustisha huduma ya maji kwa mteja:-

o Mteja kutolipa ankara yake ya matumizi ya maji safi kwa muda wa siku 30
toka apate ankara yake.

o Mteja husika kuharibu dira ya maji ama viungio katika bomba la mteja na
hivyo kusababisha uvujaji wa maii.

o Mita ya maji kutosomwa kwa muda wa miezi 3 kutokana na mteja kufunga
mlango mkuu wa nyumbani kwake.

o Mteja kukamatwa akitumia maji kinyume na taratibu zilizowekwa.

12.0 WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA
i. Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha
huduma kwa wateja wake.

ii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia.

iii.  Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.

iv.  Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa
taarifa sahihi.

v.  Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

vi.  Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maiji.

vii.  Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka.

viii.  Kuuliza au kueleza tatizo lake la huduma kwa lugha ya staha.

iXx.  Kuruhusu na kushirikiana na wataalamu na mafundi wa Mamlaka kufanya ukaguzi
katika nyumba ama eneo la mteja.Kutojimilikisha bomba kubwa au mitandao ya
usambazaji na kutoimgilia vyanzo vya maji.

X.  Kudhibiti uvujaji katika bomba lake kwa kugharamia matengenezo yanayostahili
haraka iwezekanavyo na kadiri atakavyoshauriwa na wataalam wa mamlaka kwani
uvujaji wa majisafi husababisha upotevu na hasara kubwa kwa rasilimali ya maji.

13.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za
kiganjani, yaani kwa njia ya M-pesa, Tigo pesa, hallopesa, Easy pesa, Airtel money au
kupitia benki na mawakala wao. Aidha endapo mteja changamoto ya kulipia afike ofisi
kuu iliyo Mkuu mijini karibu na kituo cha mabasi au katika ofisi za Kanda za Mamlaka za

Kanda.
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14.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo inapokea na kushughulikia maoni na
malalamiko yanayoweza kujitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha
malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: -

e Kufika ofisi za mamlaka zilizopo Holili, Mengwe, Mkuu, Mashati, Usseri, Tarakea
pia ofisi kuu iliyopo karibu na kituo cha mabasi mkuu mjini.
e Kuandika barua kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka Kupitia anuani ifuatayo:

Mkurugenzi Mtendaji,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo,
S.L.P 244

Mkuu Rombo.

e Kuandika barua pepe kupitia md@rombowssa.go.tz

e Mitandao ya kijamii kwa kutumia group la whatsapp HUDUMA MAMLAKA YA
MAJI ROMBO 1 & 2.

e Au kuwasilisha malalamiko kupitia ofisi za kanda zilizopo Holili, Rombo Mashati,
Mengwe, Usseri na Tarakea.

15.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MATATIZO YA WATEJA.
Namna ya kushughulikia Malalamiko

Afisa anayehusika na huduma kwa wateja kwa kushirikiana na Meneja Huduma kwa
Wateja au Meneja Ufundi watawajibika moja kwa moja katika kufuatilia kama matatizo
au malalamiko yaliyowasilishwa yametatuliwa kwa wakati kwa kufanya yafuatayo:

i.  Kuwasiliana na mteja kwa njia ya Simu au kufika eneo husika
ii. Kuwasiliana na Fundi/Afisa husika

iii. Kufanya ziara za kushtukiza kwa kuwatembelea baadhi ya wateja
waliotoa malalamiko yao.

iv. Kuwa na taarifa ya kila wiki ya matatizo ya wateja
yaliyowasilishwa na kwa kiasi gani yametatuliwa.

Mrejesho kuhusiana na Malalamiko ya Wateja

Kama nyezo ya kuboresha huduma zetu mteja anaweza kutoa mrejesho ya jinsi
alivyohudumiwa, maoni au pongezi kwa njia zifuatazo:

i.  Kuandika barua kwa Mkurugenzi Mtendaji kwa anuani ya posta au barua
pepe kama iliyoainishwa kwenye mkataba huu.

ii. Kupiga simu kwa namba zetu za huduma kwa wateja kama
zilivyoainishwa kwenye mkataba huu.
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Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji
hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya
Udhibiti wa Huduma za Nishatina maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa
kwenye sheria ya EWURA sura 414, na kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha
malalamiko.

16.0 UFUATILIAJI WA UTEKELEZAJI WA MKATABA WA HUDUMA
KWA MTEJA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo itatumia njia zifuatazo kufuatilia
viwango vya Huduma vinavyotolewa;

e Kupitia kitengo cha ukaguzi cha ndani ambacho kitafanya ukaguzi ili kuangalia
kama viwango vya Huduma vinavyotolewa vinalingana na vile vinavyohitajika
katika Mkataba huu wa Mteja na kuishauri Mamlaka hatua za kuchukua ili kufikia
lengo la Huduma linalotakiwa.

e Kufanya vikao na watumishi wake ili kuweza kupata mrejesho na maoni mbalimbali
kuhusiana na huduma.

e Kufanya vikao na wateja na wadau wote ili kuweza kujua ubora wa huduma
inayotolewa na Mamlaka kwa wateja wake.

e Kupitia taarifa ya ukaguzi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) na kufanyia maboresho yaliyopendekezwa ili kuboresha Huduma
zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo.

Kwa kupitia njia zilizoelezwa hapo juu, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo
hupata nafasi ya kutambua mapungufu yanayojitokeza katika kutoa huduma kwa wateja,
na kuweka mikakati thabiti ya kukabiliana nayo kwa madhumuni ya kuboresha Huduma
zitolewazo.

17.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo itatoa taarifa kwa wateja wake kwa
njia mbalimbali ikiwa ni pamoja na;-

e Kutengeneza vipeperushi vyenye taarifa na kuviweka katika chumba cha huduma
kwa wateja, mapokezi mahali ambapo kila mteja anaweza kufika na kuvisoma.

e Kugawa vipeperushi vyenye taarifa kwa wateja wake

e Kufanya mikutano na wateja wake katika maeneo mbalimbali ya katika maeneo
mbalimbali ya huduma.

e Kutoa taarifa kwa wateja kwa njia ya simu za mkononi, Redio, Runinga na aina
mbalimbali za matangazo kupitia magari ya matangazo.



18.0 MAPITIO YA MKATABA
Mapitio ya Mkataba huu wa Mteja yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba
huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka
ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji yaani EWURA. Baada ya kupitishwa, nakala
zake zitapatikana na kusambazwa kwa wateja wake walioko maeneo mbalimbali ya eneo
la Huduma. Mkataba huu utakuwa ni kati ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo. Aidha mkataba huu utapitiwa kila
kutakapotokea mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu.

19.0 MAWASILIANO

19.1 Mahali tulipo
Ofisi zetu ziko barabara ya Polisi kuelekea kituo cha mabasi Mkuu Mjini.

19.2 Anuani ya Mamlaka

Mkurugenzi Mtendaji,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo (ROMBOWSSA)

S.L.P. 244

Mkuu - Rombo,

Simu: 027 — 2790015
Simu ya Bure: 0800110071

Barua Pepe: md@rombowssa.go.tz

19.3 Mawasiliano ya Ofisi za Kanda

KANDA | Namba za simu | MTANDAO WA KIJAMII ANWANI YA BARUA PEPE
HOLILI 0674299907 Rombo WSSA Holili zone holili@rombowssa.go.tz
MENGWE 0676096165 Mengwe Rombo WSSA mengwe@rombowssa.go.tz
MKUU 0678677311 MKUU ZONE ROMBO WSSA barua@rombowssa.go.tz
MASHATI 0714449624 Rombowssa Mashati zone mashati@rombowssa.go.tz
USSERI 0742776166 ROMBOWSSA USSERI usseri@rombowssa.go.tz
TARAKEA 0759980636 ROMBOWSSA TARAKEA ZONE | tarakea@rombowssa.go.tz
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20.0 SAA ZA KAZI
Jumatatu hadi Ijumaa

Saa 1:30 asubuhi hadi 9:30 alasiri
Jumamosi
Saa 2.00 hadi saa 7.00 mchana

20.1 Mawasiliano wakati wa dharura

Mamlaka ya maji Rombo itaendelea kutoa huduma ya dharura muda
wowote ikiwa ni pamoja na siku ya Jumapili na siku za sikukuu. Mteja
atatakiwa kuwasiliana na Mamlaka kupitia namba ya bure 0800110071.

21.0 USHIRIKISHWAJI WA WATEJA NA WADAU MBALIMBALI
Katika kuandaa Mkataba huu wa Huduma kwa mteja, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Rombo iliwashirikisha wadau muhimu wakiwemo watumishi wa Mamlaka
pamoja na wateja wake. Aidha, katika kuwashirikisha wateja na wadau, Mamlaka ilifanya
kikao na wateja wake tarehe 29/09/2022. Kiambatisho namba 7 linaonyesha
mubhitasari na mahudhurio ya wateja na wadau wake mbalimbali waliohudhuria kikao
kilicho+andaliwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo.



Kiambatisho Namba 1:

wa Mazingira Rombo

Viwango Vya Huduma Anavyostahili Kupata Mteja Kutoka Mamlaka ya Majisafi na Usafi

Na | Mazingati | Maelezo Lengo la ubora wa | Haliilivyo sasa Viwango vya Huduma Vitakavyotolewa
o (Focus) Huduma kwa Mujibu wa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Kanuni za EWURA (GN Mazingira Rombo/Vinavyopendekezwa
846) kuidhinishwa
1 Upatikanaji | Kuunganishwa Maunganisho kufanyika ndani | Wateja wanaunganishiwa | Wateja kuunganishiwa huduma
wa huduma | kwenye Huduma | ya siku saba (7) za kazi baada | huduma ndani ya siku 7 za kazi | ndani ya siku 7 za kazi baada ya
ya Majisafi au/na | ya mteja kufanya malipo yote | baada ya malipo ya maunganisho | malipo.
Majitaka ya maunganisho. kufanyika.
2 Mita ya Maji | Matengenezo au | Muda usiozidi siku 15 | Mita zilizoainishwa kuwa ni | Mita zlizoainishwa kuwa ni  mbovu
1 ubadilishaji wa | kutengeneza au kubadilisha | mbovu hubadilishwa ndani ya | kubadilishwa ndani ya muda usiozidi siku 15
Mita mbovu mita baada ya kuziainisha au | muda usiozidi siku 30 au zaidi
kutaarifiwa juu ya ubovu wa
mita.
3 Mita ya Maji | Usomaji wa Mita | Usomaji wa Mita kufanyika | Usomaji wa mita za wateja | Usomaji wa mita za wateja kufanyika mara
2 mara moja kila mwezi. hufanyika mara moja kila mwezi. | moja kila mwezi.
4 Usitishaji wa | Usitishaji wa | Huduma kurejeshwa ndani ya | Huduma hurejeshwa ndani ya | Huduma kurejeshwa ndani ya saa 24 baada ya
Huduma Huduma saa 24 baada ya kugundua au | saa 24 baada ya kugundua kuwa | kugundua kuwa huduma imesitishwa
kimakosa. kupewa taarifa juu ya huduma | huduma imesitishwa kimakosa. | kimakosa
iliyositishwa kimakosa.
5 Urejeshaji Huduma Huduma kurejeshwa ndani ya | Huduma hurejeshwa ndani ya | Huduma kurejeshwa ndani ya saa 24 baada ya
wa Huduma | kurejeshwa saa 24 baada ya mteja | saa 48 au zaidi baada ya malipo | malipo ya deni na gharama za kurejesha

baada ya malipo
ya deni

kufanya malipo ya deni.

ya deni na gharama za kurejesha
huduma kufanyika.

huduma kufanyika.
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Na | Mazingati | Maelezo Lengo la ubora wa | Haliilivyo sasa Viwango vya Huduma Vitakavyotolewa
o (Focus) Huduma kwa Mujibu wa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Kanuni za EWURA (GN Mazingira Rombo/Vinavyopendekezwa
846) kuidhinishwa
6 Malalamiko | Majibu ya | Muda usiozidi siku tano (5) | Malalamiko huchunguzwa na | Malalamiko kuchunguzwa na kujibiwa ndani ya
Malalamiko kukamilisha uchunguzi na | kujibiwa ndani ya siku saba za | siku saba za kazi
kutoa majibu kutokea siku ya | kazi.
kupokea tatizo.
7 | Afya na | Majitaka kutoka | Hairuhusiwi majitaka kutoka | Mamlaka kwa sasa  haina | Mamlaka haina huduma ya majitaka
Usalama-1 | kwenye kwenye mtandao wa Mamlaka | huduma ya maji taka
mtandao wa | kufurika ndani ya nyuma ya
majitaka mteja.
kufurika — ndani
ya nyumba ya
mteja
8 | Afya na | Kufurika kwa | Hairuhusiwi majitaka kutoka | Mamlaka haina huduma ya | Mamlaka haina huduma ya majitaka
Usalama-2 | mtandao wa | kwenye mtandao wa Mamlaka | majitaka
majitaka nje kutirirka  kwenye  eneo
/makazi ya mteja
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Kiambatisho Namba 2: Viwango Vya Fidia kwa Kushindwa Kutimiza Malengo Ndani ya Muda Uliokubalika Kwa
Mujibu wa Kanuni za EWURA

NA. | Huduma Maelezo Lengo Viwango vya Huduma | Fidia Faida kwa
Vitakavyotolewa na | Kianzio Kuendelea
Mamlaka ya Majisafi na Kuchelewa
Usafi wa Mazingira
Rombo/Vinavyopendekezw
a kuidhinishwa
1 Kupata Kuunganishiwa | Mteja ataunganishiwa huduma | Wateja wataunganishiwa | TZS 15,000 TZS 5,000 kwa
huduma huduma ya ndani ya siku saba (7) za kazi | huduma ndani ya siku saba za siku
Majisafi au baada ya Wateja kulipia | kazi baada ya malipo vya
majitaka gharama za maunganisho na / | maunganisho kufanyika
au ada.
2 Mita ya Kukarabati au | Muda usiozidi siku 7 za kazi | Mita zilizoainishwa kuwa ni | TZS 15,000 TZS 5,000 kwa
Maji-1 kubadilisha kukarabati au kubadilisha Mita | mbovu hubadilishwa ndani ya siku
Mita mbovu ya maji baada ya kugundua au | muda usiozidi siku 15
kufahamishwa kuhusu ubovu.
3 Mita ya Maji | Usomaji wa | Usomaji wa Mita ya maji | Usomaji wa mita za wateja | TZS 15,000 TZS 5,000 kwa
-2 Mita ya maji utafanyika angalau mara moja | hufanyika mara moja kila siku
kila baada ya mwezi mmoija. mwezi.
4 Kusitisha Usitishaji  wa | Kurejesha huduma ndani ya | Huduma hurejeshwa ndani ya | TZS 100,000 TZS 5,000 kwa
huduma huduma usio | masaa 24 baada ya kukiri|saa 24 baada ya kugundua siku
kimakosa na ushahidi | kupokea taarifa kuwa | kuwa huduma imesitishwa
sahihi usitishwaji wa huduma | kimakosa
haukuwa na ushahidi sahihi.
5 Kurejesha Kurejesha Ndani ya saa 24 baada ya lipa | Huduma hurejeshwa ndani ya | TZS 30,000 TZS 5,000 kwa
Huduma huduma baada | deni. saa 24 baada ya malipo ya deni siku
ya kulipia deni na gharama za kurejesha
huduma kufanyika.
6 Malalamiko | Kushughulikia Muda usiozidi siku 5 za kazi | Malalamiko huchunguzwa na | TZS TZS 5,000 kwa
malalamiko kukamilisha  uchunguzi  na | kujibiwa ndani ya siku saba za | 30,000 siku
kupata  ufumbuzi  kuanzia | kazi

tarehe ya kupokea lalamiko.
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majitaka nje

kutiririka kwenye eneo au
makazi ya mteja

NA. | Huduma Maelezo Lengo Viwango vya Huduma | Fidia Faida kwa
Vitakavyotolewa na | Kianzio Kuendelea
Mamlaka ya Majisafi na Kuchelewa
Usafi wa Mazingira
Rombo/Vinavyopendekezw
a kuidhinishwa
7 Afya na Majitaka Hairuhusiwi majitaka kutoka | Mamlaka haina huduma ya | TZS 30,000 TZS 20,000 kwa
Usalama-1 kutoka kwenye | kwenye mtandao wa Mamlaka | majitaka siku
mtandao  wa | kufurika ndani ya nyuma ya
majitaka mteja.
kufurika ndani
ya nyumba ya
mteja
8 Afya na Kufurika kwa Hairuhusiwi majitaka kutoka | Mamlaka haina huduma ya | TZS 30,000 TZS 20,000 kwa
Usalama-2 Mtandao  wa | kwenye mtandao wa Mamlaka | majitaka siku
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Kiambatisho Namba 3: Viwango Vya Huduma Visivyohitaji Fidia Endapo Lengo la Ubora wa Huduma Halijafikiwa

NA | Mtazamo Maelezo Lengo la Ubora wa Huduma Lengo la Ubora wa Huduma
1 | Ubora wa | Upimaji wa ubora wa Maji Kuhakikisha maji yako katika ubora | Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Majisafi unaoele Mazingira Rombo itatoa Viwango vya
maji kwa mujibu wa TBS na WHO
2 | Msukumo wa | Kiwango cha Juu/Chini cha msukumo | Lazima kuhakikisha msukumo wa | Msukumo wa maji utaanzia 0.5 bar
Majisafi wa maji maji unakua kati ya 0.5 hadi 2 bars | hadi 2 bars
(Bar = mital0 za ujazo wa maji
kwenda juu)
3 | Uhakika wa | Taarifa ya tatizo la muda mfupi kabla | Taarifa itatolewa wastani wa chini | Taarifa itatolewa wastani wa chini ya
kutoa huduma ya usitishaji wa huduma kwa saa 12 na | ya saa 4 kwa tatizo la muda mfupi | saa 4 kwa tatizo la muda mfupi kabla
kwa tatizo la muda mrefu zaidi ya saa | kabla ya usitishaji wa huduma kwa | ya usitishaji wa huduma kwa saa 12 na
24 kabla usitishaji wa huduma saa 12 na taarifa kutolewa zaidi ya | taarifa kutolewa zaidi ya saa 4 kwa
saa 4 kwa tatizo la muda mrefu zaidi | tatizo la muda mrefu zaidi ya saa 24
ya saa 24 kabla usitishaji wa | kabla usitishaji wa huduma
huduma.
4 | Ankara ya | Utoaji wa Ankara ya kwanza baada ya | Muda usio Zaidi ya siku 30 za kazi | Mteja anaweza kupata Ankara muda
majisafi/majitaka | muunganisho mpya baada ya muunganisho mpya usiozidi siku 30 za kazi baada ya
maunganisho mapya
5 | Ahadi Kutekeleza ahadi Mwenye leseni (Mamlaka) | Ahadi zote zitatekelezwa Kama
anapaswa kuweka na kutimiza | zlivyoahidiwa na endapo kutakua na
ahadi kutokana na maombi vya | dharura iliyo nje ya uwezo mteja
mteja na kumjulisha mteja kabla ya | atajulishwa ndani ya siku 3 kabla ya
muda wa ahadi. Endapo utafika kwa | muda wa ahadi kupita
mteja na kumkosa, Afisa wa
Mamlaka aliyemtembelea mteja
atapaswa kuacha taarifa sahihi
zinazohusu sababu iliyompeleka
ikijumuisha muda aliofika, jina,
namba ya simu na kumpa mteja
taarifa ya ahadi mpya kwa muda
usiozidi siku 5 za kazi.
6 Hali ya akaunti Inahitajika taarifa (notisi) ya siku | Mteja atawajibika kutoa taarifa (notisi)

yam aji ya mteja

zisizozidi 5 kutoka kwa mteja ili mita
kusomwa siku hiyo hiyo (au ndani

ndani ya kipindi kisichopungua saa 48
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NA

Mtazamo

Maelezo

Lengo la Ubora wa Huduma

Lengo la Ubora wa Huduma

ya siku 2 ikiwa notisi imepokelewa
siku za mwisho wa wiki) kama mteja
anahama nyumba. Siku 15 za kazi
kutoa Ankara ya mwisho baada ya
mteja kuhama

za kazi kabla ya kuhama na kulipia

Ankara zote
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Kiambatisho Namba 4: Bei za Maji Zinazotumika

Kundi la wateja

Kundi la Matumizi ya Maji (m3)

Bei za Huduma (TZS/m3)

1-5 800
Majumbani Zaidi ya 5-10 850
Zaidi ya 10 900
1-5 800
Taasisi 5-10 850
10 900
1-5 1,000
Biashara 5-10 1,050
10 1,100
Vilula/Pump 1* 1,500
Vilula/Gravity 1* 1,000
Flaterate 1* 7500
Car Wash 2,000
VIWANDA 2000
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Kiambatisho Namba 5: Ada ya Kuunganisha Huduma ya Maji

Kundi la Wateja Ada ya Huduma (TZS)

Wateja wote Tshs 220,000 Bila vifaa wala mtaro

Kiambatisho Namba 6: Gharama ya Kurejesha Huduma ya Maji

Kundi la Wateja Ada ya Huduma (TZS)
Wateja wa Majumbani 10,000
Taasisi 10,000
Biashara 10,000
Viwanda 10,000
Vilula 10,000
Makundi Mengine (Waosha Magari) 10,000




Kiambatisho Namba 7: Muhtasari na Mahudurio ya Kikao cha Wadau

MUHTASARI WA MKUTANO WA WADAU WA MAJI WILAYA
YA ROMBO WA KUJADILI MKATABA WA HUDUMA KWA
WATEJA PAMOJA NA MPANGO BIASHARA ULIOFANYIKA
TAREHE 29-9-2022 KATIKA UKUMBI WA SHULE YA
SEKONDARI SHAURITANGA.

MAHUDHURIO
Mahudhurio yameambatanishwa hapo nyuma

DONDOO ZA MKUTANO

Utambulisho.

Kufungua Mkutano.

Kuwasilisha mada ya Mkataba wa Huduma kwa mteja.
Kuwasilisha Mpango Biashara kwa miaka mitatu.
Kufunga Mkutano.

P W

DONDOO.1 UTAMBULISHO.

Kalmu Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo
aliwapongeza wadau wote waliofika katika mkutano wa kwanza wa wadau wa maji
tangu kuanzishwa kwa Mamlaka ya Maji katika Wilaya ya Rombo na kisha alifanya

utambulisho wa wajumbe kimakundi.(Mahudhurio yameambatishwa)

Baada ya utambulisho wa wajumbe, Kaimu Mkurugenzi wa Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira Rombo alitoa historia fupi ya Mamlaka pamoja na kueleza lengo
la mkutano na kisha alimkaribisha mgeni rasmi ambaye ni Mkuu wa Wilaya ya
Rombeo ili aweze kufungua mkutano.

DONDO0O.2 KUFUNGUA MKUTANO.

Mgeni Rasmi ambaye ni Mkuu wa Wilaya ya Rombo alimpongeza Kaimu Mkurugenzi
Mtendaji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo kwa kazi kubwa
anayoifanya ya kuhakikisha wakazi wote wa Rombo wanapata majisafi na salama na
kwa uthubutu wa kuitisha mkutano mkubwa kama huu wa wadau wa maji katika
Wilaya ya Rombo.

Pia aliwapongeza wadau wote kwa kuitikia wito wa Mkutano huo na kuwataka kujadili
kwa kina hoja zilizowasilishwa mezani ili utoaji wa huduma ya maji iweze kutolewa
kwa ubora Wilayani Rombo.

Baada ya nasaha hizo alifungua mkutano majira ya saa 05:30 asububhi.
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DONDOO.3 KUWASILISHA MADA YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA
Kaimu Meneja Huduma kwa wateja Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo
aliwasilisha kabrasha la mkataba wa huduma kwa mteja toleo la kwanza kuanzia Julai
2022 mpaka Juni 2025 kwa kuelezea kuwa mkataba huu utakuwa ni makubaliano
baina ya pande zote mbili ambazo ni mteja na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Rombo.

Pia alielezea kwa kina mambo muhimu yaliyopo kwenye mkataba kama ifuatavyo: -

Madhumuni ya mkataba na eneo la huduma
Huduma zitolewazo na mamlaka

Aina za wateja wa mamlaka

Wajibu wa mamlaka kwa mteja

Haki za mamlaka

Haki za mteja wa mamlaka

Wajibu wa wateja kwa mamiaka

Viwango vya huduma vitolewavyo na mamlaka

Baada ya kuwasilisha mada hiyo wajumbe walipata fursa ya kutoa maoni na ushauri
wa uboreshaji wa mkataba wa huduma kwa mteja kama ifuatavyo: -

a)

Kuwapa motisha kwa wale watakaotoa taarifa mbalimbali kama vile upotevu
wa maji, wizi wa maji na mambo mengine.

b) Mamlaka kwa kushirikiana na jamii kubaini na kudhibiti miundombinu

0)

inayohujumiwa na baadhi ya watu wasiokuwa waaminifu kwa ajili ya
kujinufaisha na kusababisha wananchi walio wengi kukosa huduma ya maji.
Kuwepo na mikakati kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo ya
kuwa na gari la maji taka.

d) Wasoma mita watoe ushirikiano wakati wa kusoma mita ya mteja.

e)
f

Mamlaka kuweka mikakati ya kuboresha miundombinu iliyopitwa na wakati ili

kukabiliana na upotevu wa majl.
Ratiba za migao ya maji zitolewe kwa wananchi na zifuatwe pia taarifa zitolewe

mapema pindi kunapotokea tatizo lolote la ukosefu wa huduma.

g) Kuwe na mikakati ya kumaliza tatizo la maji kwa miji inayokua mfano Holili na

Tarakea.

h) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo ifanye jitihada za kufufua

vilula ambavyo havitoi huduma kwa wananchi ambao hawana uwezo wa
kuunganisha maji binafsi majumbani kwao.

Mita za maji zifungwe sehemu salama kwa kujengewa chemba ili kuepusha
uharibifu,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo ianzishe utaratibu wa
kuunganishiwa huduma ya maji kwa mkataba wa kulipia kidogo kidogo.
Wateja wote wasiokuwa na mita wafungiwe mita.

Sehemu zenye mikusanyiko mikubwa ya watu kama hospitali na shule za bweni

kusiwepo na migao ya maji.
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m) Kwa kuwa Wilaya ya Rombo inayo mabonde mengi, Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira Rombo Iweke mikakati ya kujenga mabwawa kwa ajili ya
kutunza maji.

DONDOO.4 KUWASILISHA MPANGO BIASHARA KWA MIAKA MITATU.
Kaimu Meneja Huduma kwa wateja Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo
aliwasilisha taarifa ya Mpango Biashara wa miaka mitatu wa Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira Rombo kuanzia Julai 2022 mpaka Juni 2025 kutokana na
mwongozo wa EWURA wa mwaka 2016.

Alieleza lengo kuu la kuandaa mpango huu wa blashara wa miaka mitatu ni
kuiwezesha Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo kutoa mwongozo wa
namna ya kufikia malengo, dhima na dira katika utoaji wa huduma bora. Pia mpango
biashara umezingatia miongozo mbalimbali ya Serikall, mpango mkakati wa miaka
mitano 2021/2025 na ilani ya uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi kuhusu utoaji wa
huduma ya maji ya mwaka 2020 na sera ya maji ya mwaka 2002.

Pia alieleza kwa kina malengo ya Mpango Biashara wa Mamlaka ya M
wa Mazingira Rombo kama ifuatavyo: -

a) Kupunguza upotevu wa maji kutoka asilimia 73 hadi 53 ifikapo Juni 2025.

b) Kuongeza kiwango cha usambazaji maji kwenye maeneo yasiyokuwa na
huduma ya kutosheleza kutoka asilimia 57 hadi 86 ifikapo Juni 2025.

¢) Kuongeza kiwango cha makusanyo ya bili za maji kutoka wastani wa asilimia

88 hadi 95 fikapo Juni 2025.
d) Kuongeza uwezo wa taasisl katika utendaji wake kwa kuajiri watumishi wapya

wapatao 33 wa kada mbalimbali na kununua vitendea kazi ifikapo Juni 2025.
e) Kuanza maandalizi ya kutoa huduma ya majitaka kwa kununua eneo kwa ajili
yalmjengammdombinuyamajltakanamfutahaﬂmit‘n‘dyaeneohllo
ifikapo Juni 2025.
f) Kutoa Elimu juu ya maa
kulevya.
Baada ya kuwasilisha mada hiyo wadau wallpewa nafasi ya kutoa maoni na ushauri
wa uboreshajl wa Mpango Biashara wa miaka mitatu kama ifuatavyo:

a) Uhmgajlwamitampyakwawabejawaslonamltanawenyenﬂtambovu
uendane sawa na upatikanajl wa huduma nzuri ya maji na ya kutosheleza.
b) Kupambana na kuondoa rushwa kwa baadhi ya watumishi na kuongeza

uwajibikaji kwa wafanyakazi.

ajisafi na Usafi

mbukizi ya virusi vya UKIMWI, rushwa na madawa ya

DONDOO.5 KUFUNGA MKUTANO.
Kabla ya kumkaribisha mgeni rasmi kufunga mkutano, Kaimu Mkurugenzi wa Mamlaka
ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Rombo aliwashukuru wadau wote kwa michango
yao mizuri kwa ajill ya maendeleo ya Mamlaka ya Majsafi na Usafi wa Mazingira
RomDOpamojanaViOngoziwotewaSedkalwakiongozwanaWuuwawuayaya
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Rombo na viongozl wa kislasa waklongozwa na Mwenyekitl wa CCM wa Wilaya ya
Rombo kwa ushirikiano wao wa karibu katika kusimamia huduma ya Majl Rombo na

pla watumishl wote wa Mamlaka ya Majisafl na Usafl wa Mazingira Rombo na
Menejimenti kwa uchapakazl wao kuhaklkisha wananchl wa Rombo wanapata huduma

safi na salama.

Baada ya shukrani hizo alimkaribisha mgenl rasmi kwa afill ya kufunga Mkutano huo.
Mgenl Rasmi allwashukuru wadau kwa kuhudhurla kwao kwa wingl na kwa uchangiajl
wao mzurl na pla alishaurl Mamiaka ya Majisafl na Usafl wa Mazingira Rombo
kuwatumla watu mashuhurl kuleta wawekezajl zaldl katika sekta ya majl Wilayani
Rombo Ill huduma ya majl Iweze kuwa endelevu,

Mwisho alifunga Mkutano majira ya saa 08:20 mchana kwa kuwatakia wajumbe wote
safari njema warudipo makwao.

Eng. Martin Kinabo NA Fidellsl Valentini
Mwenyekiti Katibu

Muhutasari huu umesainiwa 11/ Octoba/2022
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