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DIBAJI

Mkataba wa huduma kwa mteja umetayarishwa na Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa
Mazingira Mji wa Mbulu (MBUWASA) ili kuwapa taarifa wateja wake juu ya huduma
zitolewazo na taasisi hii ya umma. Aidha mkataba huu ni ahadi ya kimaandishi kwa
huduma zilizotolewa na Mamlaka kwa wateja wake kuhusu viwango na ubora ambavyo
tunaamini kuwa wateja wetu wana haki ya kuvitarajia na kuvipata. Pia mkataba huu
umeweka muundo wa ufuatiliaji na utatuzi wa matatizo yanapojitokeza.

Watumishi wa MBUWASA wanatakiwa kufikia viwango hivi vya utekelezaji ili kujenga
taswira nzuri na muonekano wa taasisi hii kwa wateja wake. Ili kutimiza dhima hii,
Mamlaka inalazimika kuboresha huduma na utendaji kazi wa kila siku.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni mapatano yaliyowekwa kati ya anayetoa huduma
(mamlaka) na anayepokea huduma (Mteja). Mkataba huu huainisha viwango vya
huduma ambavyo walengwa wana haki ya kuvitarajia na pia kuweka utaratibu za
ufuatiliaji na utatuzi wa matatizo pale yanapojitokeza.

Dhana na utekelezaji wa Hati hii ni kutokana na mabadiliko chanya katika uwajibikaji
wa watendaji wa Mamlaka kwa jamii pamoja na elimu ambayo imekua ikitolewa kwa
wateja kuhusu upatikanaji wa huduma bora za Majisafi na Usafi wa Mazingira. Mamlaka
imetambua umuhimu wa kutumia mkataba huu kama nyenzo ya kuleta mabadiliko ya
kiutamaduni kwa kumlenga Mteja kupitia huduma zinazotolewa.

MBUWASA inakusudia kutoa huduma endelevu na inayojitosheleza ya Majisafi na
salama pamoja na Usafi wa Mazingira kwa wakazi wote wa Mji wa Mbulu ili kuboresha
afya na kuinua kiwango cha hali ya maisha ya wananchi.

Mkataba huu utasaidia wateja si kujua haki zao tu pia kudai haki hizo, kimsingi unatoa
uwazi zaidi kwa wateja namna ya kutoa malalamiko juu ya huduma zitolewazo na
Mamlaka, namna ya kupata fidia pale inapothibitika kuwa wanapata huduma chini ya
viwango stahiki. Ili Mkataba huu uweze kufanya kazi inabidi uwe hati hai inayotokana
na mahusiano mazuri ya kiutendaji baina ya watumishi wa Mamlaka na wateja.

Ni mategemeo yangu kuwa watumishi wa Mamlaka watakuwa wasikivu zaidi kwa
wateja na kuwajibika kwa hali ya juu na kwa nidhamu ili kutimiza matarajio ya wateja
wetu.

soy

John Michael Ombay
Kaimu Mkurugenzi Mtendaji

Tarehe: 22 DESEMBA 2021
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ORODHA YA VIFUPISHO
EWURA Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
MBUWASA Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mji wa Mbulu
RUWASA Wakala wa Usambazaji Maji na Usafi Wa Mazignira Vijijini

VIZIO

m3 Mita za Ujazo

TZS Shilingi za Tanzania
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1. UTANGULIZI

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mji wa Mbulu (MBUWASA) imeandaa
Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi
wa maeneo yote yanayohudumiwa na MBUWASA, mambo muhimu kuhusu huduma
zinazotolewa na jinsi Mamlaka inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau
wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma
zitolewazo na MBUWASA, kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi,
kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. Mkataba unaeleza namna
ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna kuwasilisha malalamiko
iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata
fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango vilivyokubalika.
Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati
ya mteja, Mamlaka na wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu
uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu utadumu kuanzia January
2022 mpaka June 2025, baada ya hapo utapitiwa tena ili kuboresha huduma kwa wateja.

2. MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma zinazotolewa na
viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao MBUWASA itatumia
kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha,
Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo
atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.

3. ENEO LA HUDUMA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu (MBUWASA) ni Mamlaka
iliyoanzishwa mnamo Mwaka 2004 kwa tangazo la Serikali Na. 29 na inafanya kazi kwa
mujibu wa Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019.

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mji wa Mbulu
linajumuisha eneo lote la Halmashauri ya Mji wa Mbulu yenye Kata 17 ambazo ni
Ayamaami, Uhuru, Sanu Baray, Ayamohe, Imboru, Endagikot, Nahasey, Nambis,
Marang, Gunyoda, Silaloda, Kainam, Murray, Gehandu, Bargish, Daudi na Tlawi. Japo
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kwa wakati huu maeneo yanayopata huduma ni Kata 6 ambazo ni Ayamaami, Ayamohe,
Endagikot, Imboru, Sanu Baray na Uhuru.

4. DIRA NA DHIMA

5.1. Dira

Kuwa Mamlaka bora inayotoa huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira miongoni mwa
Mamlaka za Wilaya na Miji midogo.

5.2. Dhima

Kutoa huduma ya Majisafi, salama, ya kutosha, endelevu na kwa gharama nafuu kwa
wateja wetu kwa kutumia rasilimali zilizopo na teknolojia ya kisasa kwa maendeleo ya
wakazi wa Mji wa Mbulu.

5. MAADILI YA MSINGI
i. Uwajibikaji
ii. Weledi
iii. Usalama
iv. Ubunifu
v. Uadilifu

vi. Uhakika wa huduma

vii. Uendelevu wa huduma

6. HUDUMA ZITOLEWAZO

Huduma zitolewazo na MBUWASA ni:
i. Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi;
ii. Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau;
iii. kuhusiana na huduma zetu;

iv. Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati;

Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi, mteja atapaswa kukamilisha hatua zifuatazo:

i. Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi. Fomu hii
inapatikana bure katika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mji
wa Mbulu;
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ii.  Survey hufanyika ili kujua aina na gharama za vifaa vitakavyotumika kufikisha
huduma ya Maji;

iii.  Mteja kulipia gharama zote za maunganishio mapya katika Ofisi za Mamlaka.
Ofisi ndio yenye jukumu la kununua vifaa pamoja na kumuunganishia mteja
huduma ndani ya siku 5 za kazi baada ya kukamilisha malipo;

N.B. Mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu hadi kwenye mita yaa mteja
yanamilikiwa na Ofisi. Hivyo Mamlaka ina haki ya kumuunganishia huduma ya maji
mteja yeyote kweny bomba lolote;

1. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi
ya maji kama yafuatayo:

i. Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani;

ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na
Mashirika;

iii. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara.

iv. Vilula vya kuuzia maji (Kiosk).
8. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTE]JA

MBUWASA itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango
vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1.

Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani
ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2.

9. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za majisafi zilizoidhinishwa na EWURA
kama ilivyo kwenye Kiambatisho No 3 na kama itakavyoelekezwa vinginevyo na
EWURA. Bei hizi ni za muda mrefu sana tangu mwaka 2006, kwa sasa tupo kwenye
mchakato wa kuandaa bei mpya za huduma za maji ili kukidhi gharama za uendeshaji
wa huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira. Baada ya mabadiliko ya bei kufanyika
yatatangazwa ili kila mteja na mdau wa huduma apate kufahamu

10. WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATE]JA

i. Kutoa huduma bila upendeleo;

ii. Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora;
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1ii.

iv.

vi.
Vii.

Viii.

ix.

Xi.

Xii.

Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi;

Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa huduma ya
maji;

Kujenga mahusiano mazuri na wateja;

Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja;

Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka ya maji;

Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa ankara
za maji;

Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na kutunza

vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza vyanzo vya
maji na kutunza mazingira;

Mteja kuomba kupimiwa utendaji wa mita yake endapo atahitaji;
Mteja kutunziwa siri zake;

Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na
kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, [jumaa baada ya saa sita
mchana, Jumamosi na Jumapili.

11. HAKI ZA MAMLAKA

ii.

iii.

iv.

Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji.

Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya
kumpatia notisi/ankara)

Kutobughudhiwa mtumishi wa Mamlaka ya Maji, mteja au Wakala wakati wa
kutoa huduma.

Kufanya ukaguzi wa huduma nyumbani kwa mteja.

12. WAJIBU WA WATE]JA KWA MAMLAKA

ii.
iii.
iv.

V.
vi.
vil.
viii.

Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha
huduma kwa wateja wake.

Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia.

Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.

Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa
taarifa sahihi.

Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji.

Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi.

Kuwa na matumizi sahihi ya maji.

Umeandaliwa na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji — Desemba 2021 8



Mkataba wa Huduma kwa Mteja January 2022 — June 2025

ix.  Kutumia Maji kwa uangalifu na kwa matumizi yaliyokusudiwa.
x. Kutunza Miundombinu ya Mamlaka ya Maji inayotimika kumpa huduma (k.m
mita za Maji, mabomba n.k).

13. HAKI ZA WATE]JA

i. Kupata huduma ya majisafi.
ii. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.
iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.
iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa.

v. Kupata huduma bila kubaguliwa.

14. NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MA]JI

i. Kwa sasa wateja wanapata Ankara zao kwa kupelekewa na msoma mita kila
mwezi au kwa kufika kwenye ofisi za Mamlaka.

ii. Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mji wa Mbulu wapo kwenye hatua za
kujiunga na mfumo wa bill ulioanzishwa na Wizara ya Maji. Ambapo baada ya
kujiunga na kuutumia wateja wataweza kutumiwa ankara zao za kila Mwezi na
wataweza kufanya malipo kupitia simu za kiganjani. Pindi, mfumo utakapoanza
kutumika wateja watajulishwa njia mbalimbali zitakazo tumika katika kulipia
Ankara ya maji.

15. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Maoni, mapendekezo na malalamiko yanaweza kuwasilishwa kwa njia ya posta, simu,
barua pepe au kwa mteja mwenyewe kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira zilizopo katika jengo la Idara ya Maji zamani na sasa Ofisi za RUWASA
Wilaya ya Mbulu; Anuani yetu ni:

Mkurugenzi Mtendaji,

Mamalaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu Mjini,
S.L.P15,

Mbulu, MANYARA.

Barua pepe: mdmbulu@maji.go.tz.

Simu: 0783 032330, 00783 665282.

Umeandaliwa na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji — Desemba 2021 9


mailto:mdmbulu@maji.go.tz

Mkataba wa Huduma kwa Mteja January 2022 — June 2025

Lalamiko la mteja huwekwa kwenye daftari la malalamiko kwa ajili ya kumbukumbu na
kurahisisha ufanyiaji kazi. Mtumishi maalum wa Mamlaka atayapokea malalamiko hayo
na kuyawasilisha kwenye kitengo husika (kulingana na aina ya lalamiko) kwa ajili ya
utatuzi.

16. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATE]JA

i. Mamlaka hutatua matatizo ya Wateja ndani ya siku nne za kazi mara baada ya
wateja kuleta malalamiko;

ii. Wateja hufika ofisini kutoa malalamiko;
iili. Huandika malalamiko hayo kwenya daftari maalum malalamiko;
iv. Fundi huenda kutatua tatizo lake na kurejesha majibu ofisini;

v. Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo
mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka anaweza kukata
rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata
taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA
za kuandaa na kuwasilisha malalamiko.

17. UFUATILIAJI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu itatumia njia zifuatazo kufuatilia
viwango vya Huduma vinavyotolewa;

i. Kufanya vikao na wadau wote ili kuweza kujua ubora wa huduma inayotolewa na
Mamlaka kwa wateja wake.

ii. Kuandaa Dodoso na kuwapatia Wateja ili kupata maoni yao juu ya viwango vya
ubora vilivyopo katika Mkataba huu.

iii. Kufanya vikao na watumishi wake ili kuweza kupata mrejesho na maoni
mbalimbali kuhusiana na huduma.

Baada ya kukusanya taarifa hizi zinazoonyesha huduma ilihitajika lini, lini ilitolewa na
kwa uwingi na ubora wa kiasi gani nk. zitapelekwa kwenye Bodi ya Mamlaka kwa ajili
ya kupitia na kutoa maamuzi ya kiutendaji kwa masuala yaliyoshindikana na
Menejimenti.

18. KUTOA TAARIFA KWA WATE]JA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu katika kutoa taarifa kwa wateja wake
inatumia njia zifuatazo:
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i. Vyombo vya habari (Radio Habari Njema Mbulu);
ii. Kuandaa na kushiriki katika mikutano mbalimbali;
iii. Ujumbe wa simu (sms);
iv. Mitandao ya kijamii (WaatsApp); na

v. Magari ya matangazo.

19. MAPITIO YA MKATABA

Kufuatana na kuwa Mkataba huu umeandaliwa katikati ya Mwaka wa Fedha 2021/22,
Mkataba huu utatumika kwa kipindi cha kuanzia January 2022 mpaka June 2025 ili
kuendana na hali halisi pamoja na Mpango wa Kibiashara wa MBUWASA ambao
utaanza kutumika kuanzia Julai 2022 mpaka June 2025. Baada ya muda wa Mkataba huu
kuisha utafanyiwa mapitio tena. Aidha, Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya
kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji yaani EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima
utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira.

20. MAWASILIANO

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mbulu, tuma
kupitia anuani ifuatazo: -

Anuani: Mkurugenzi Mtendaji MBUWASA,
S. L. P 15, Mbulu — Manyara;
Simu: +255 (0) 783 032330;

E-mail: mdmbulu@maji.go.tz

21.SAA ZA KAZI

Kufika ofisi za Mamlaka zilizopo Jengo la RUWASA (zamani Idara ya Maji) Mtaa wa
Bomani, Muda wa kazi kuazia saa 1:30 hadi 10:00 jioni siku za Jumatatu hadi Ijumaa, na
Jumamosi kuanzia saa 2:30 subuhi hadi 7:00 mchana.

Siku Muda
Jumatatu — [jumaa 1:30 Asubuhi - 10:00 Jioni
Jumamosi 2:00 Asubuhi - 7:00 Mchana
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22.USHIRIKISHWA WA WADAU MBALIMBALI

Katika kuandaa Mkataba huu wa Huduma kwa mteja, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Mji wa Mbulu iliwashirikisha wadau muhimu wakiwemo watumishi wa
Mamlaka pamoja na wateja wake. Aidha, katika kuwashirikisha wateja Mamlaka
ilifanya kikao na wateja wake katika ukumbi jengo la Maendeleo ya Jamii
ikiwashirikisha wawakilishi wa wananchi wakiwepo Viongozi, Wabunge, Madiwani,
wenyeviti wa mitaa, wakuu wa taasisi, nk waliopo katika eneo la huduma. Kiambatisho
Na. 4 kinaonesha mahudhurio na muhitasari wa maoni ya wadau mbalimbali.
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VIAMBATISHO
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Mkataba wa Huduma kwa Mteja

January 2022 — June 2025

Kiambatisho Na. 1:

Viwango vya Huduma

Viwango vya Huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka

Mamlaka MBUWASA,

Viwango vinanvtotolewa na MBUWASA na Viwango Vinavyopendekezwa Kupitishwa.

Na Huduma Maelezo Lengo la Ubora | Viwango vya | Viwango vya Huduma
wa Huduma kwa | Huduma Vitakavyotolewa na
Mujibu wa | vinavyotolewa na | MM BUWASA/
Kanuni za | MBUWASA kwa Vinavyopendekezwa
EWURA sasa Kupitishwa na
EWURA
1 Kupata Kuunganishiwa | Wateja Wateja Wateja
huduma huduma ya maji | wataunganishiwa | wanaunganishiwa | wanaunganishiwa
safi au majitaka | huduma ndani ya | maji ndani ya siku | huduma ndani ya siku
siku 7 2za kazi, | 7zakazi, baadaya | 7 za kazi, baada ya
baada ya wateja | mteja kukamilisha | kulipia gharama za
kulipia gharama | manunuzi ya vifaa | maunganisho.
za maunganisho. na kulipia
gharama za
maunganisho
2 Dira ya | Kukarabati au | Muda usiozidi | Dira mbovu | Muda usiozidi siku 15
Maji -1 kubadilisha siku 15 za kazi, | hufanyiwa za kazi, kukarabati au
dira mbovu kukarabati au | uchunguzi na | kubadilisha dira vya
kubadilisha dira | kukarabatiwa au | maji, baada ya
ya maji, baada ya | kuondolewa ndani | kugundua au
kugundua au | ya siku 15 za kazi kufahamishwa kuhusu
kufahamishwa ubovu wa mita husika,
kuhusu ubovu. ilimradi Mamlaka inazo
dira zinazofanya kazi
katika ghala lake.

3 Dira ya | Usomaji wa | Usomaji wa | Mamlaka inasoma | Usomaji wa dira ya
Maji -2 Dira ya maji dira ya maji | dira za maji za | maji unafanyika mara

utafanyika wateja mara moja | moja kila mwezi
angalau mara | kila Mwezi mmoja.

moja kila mwezi

mmoja.

4 Kusitisha Usitishaji wa | Kurejesha Mamlaka Huduma  itarejeshwa
huduma huduma usio na | huduma ndani ya | inarejesha ndani ya masaa 24,
kimakosa ushahidi sahihi | saa 24, baada ya | huduma ya maji | baada vya kupokea

kukiri  kupokea | iliyositishwa taarifa kuwa usitishwaji
taarifa kuwa | kimakosa ndani ya | wa huduma haukuwa
usitishwaji wa | saa 24 baada ya | sahihi.
huduma haukuwa | kuthibitisha kuwa
na ushahidi | usitishwaji wa
sahihi. huduma haukuwa

sahihi

5 Kurejesha Kurejesha Ndani ya saa 24 | Mamlaka Huduma  itarejeshwa

Huduma huduma baada | baada ya kulipa | inarejesha ndani ya saa 24 baada
ya kulipia deni. | deni. huduma ndani ya | ya mteja kulipa deni.
siku tatu baada ya
mteja kulipia deni
lake
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January 2022 — June 2025

Na Huduma Maelezo Lengo la Ubora | Viwango vya | Viwango vya Huduma
wa Huduma kwa | Huduma Vitakavyotolewa na
Mujibu wa | vinavyotolewa na | MM BUWASA/
Kanuni za | MBUWASA kwa Vinavyopendekezwa
EWURA sasa Kupitishwa na
EWURA
6 Malalamiko | Kushughulikia Muda usiozidi | Mamlaka inafanyia | Malalamiko
Malalamiko siku 5 za kazi | kazi/ uchunguzi | ushughurikiwa ndani
kukamilisha lalamiko lolote la | ya siku 5 za kazi
uchunguzi na | mteja ndani vya
kupata ufumbuzi | siku 7 za kazi.
kuanzia tarehe ya
kupokea
lalamiko.
7 Afya na | Majitaka kutoka | Hairuhusiwi Mamlaka kwa sasa | Mamlaka haina
Usalama-1 | kwenye majitaka kutoka | haina huduma ya | huduma ya majitaka
mtandao wa | kwenye mtandao | maji taka
majitaka wa Mamlaka
kufurika ndani | kufurika ndani ya
ya nyumba ya | nyuma ya mteja.
mteja
8 Afya na | Kufurika kwa | Hairuhusiwi Mamlaka haina | Mamlaka haina
Usalama-2 | mtandao wa | majitaka kutoka | huduma ya | huduma ya majitaka
majitaka nje kwenye mtandao | majitaka
wa Mamlaka
kutiririka kwenye
eneo /makazi ya
mteja
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Mkataba wa Huduma kwa Mteja

January 2022 — June 2025

Kiambatisho Na. 2: Viwango vya Fidia

NA. | Huduma Maelezo Lengo Viwango vya | Fidia Fidia kwa
Huduma Kianzio Ucheleweshaji
Vitakavyotolewa wa ziada
na MBUWASA/
Vinavyopendekezwa
Kupitishwa na
EWURA
1 Kupata Kuunganishiwa | Mteja Wateja TZS 15,000 | TZS 5,000 kwa
huduma huduma ya | ataunganishiwa | wanaunganishiwa siku
majisafi au | huduma ndani | huduma ndani ya siku
majitaka ya siku saba | 7 za kazi, baada ya
(7) =za kazi| kulipia gharama =za
baada ya | maunganisho.
kulipia
gharama za
maunganisho
na/ auada
2 Dira ya | Kukarabati au | Muda usiozidi | Muda usiozidi siku 15 | TZS 15,000 TZS 5,000 kwa
Maji-1 kubadilisha siku 7 za kazi | za kazi, kukarabati au siku
dira mbovu kukarabati au | kubadilisha dira ya
kubadilisha maji, baada ya
dira ya maji | kugundua au
baada ya | kufahamishwa kuhusu
kugundua au | ubovu wa mita
kufahamishwa husika, ilimradi
kuhusu ubovu. | Mamlaka inazo dira
zinazofanya kazi
katika ghala lake.
3 Dira ya | Usomaji wa | Usomaji wa | Usomaji wa dira ya | TZS 15,000 | TZS 5,000 kwa
Maji -2 Dira ya maji dira ya maji | maji unafanyika mara siku
utafanyika moja kila mwezi
angalau mara | mmoja.
moja kila
baada ya
mwezi mmoja.
4 Kusitisha Usitishaji wa | Kurejesha Huduma itarejeshwa | TZS 100,000 | TZS 5,000 kwa
huduma huduma wusio | huduma ndani | ndani ya masaa 24, siku
kimakosa na ushahidi | ya masaa 24 | baada ya kupokea
sahihi baada ya | taarifa kuwa
kukiri kupokea | usitishwaji wa
taarifa kuwa | huduma haukuwa
usitishwaji wa | sahihi.
huduma
haukuwa na
ushahidi
sahihi.
5 Kurejesha | Kurejesha Ndani ya | Huiduma itarejeshwa | TZS 30,000 | TZS 5,000 kwa
Huduma huduma baada | masaa 24 | ndani ya saa 24 baada siku
ya kulipia deni | baada ya | ya mteja kulipa deni.
kulipa deni.
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Mkataba wa Huduma kwa Mteja

January 2022 — June 2025

NA. | Huduma Maelezo Lengo Viwango vya | Fidia Fidia kwa
Huduma Kianzio Ucheleweshaji
Vitakavyotolewa wa ziada
na MBUWASA/
Vinavyopendekezwa
Kupitishwa na
EWURA
6 Malalamiko | Kushughulikia | Muda usiozidi | Malalamiko TZS.30,000 TZS 5,000 kwa
malalamiko siku 5 za kazi | ushughurikiwa ndani siku
kukamilisha ya siku 5 za kazi
uchunguzi na
kupata
ufumbuzi
kuanzia tarehe
ya kupokea
lalamiko.
7 Afya na | Majitaka Hairuhusiwi Mamlaka haina | NA NA
Usalama-1 | kutoka majitaka huduma ya majitaka
kwenye kutoka kwenye
mtandao wa | mtandao wa
majitaka Mamlaka
kufurika ndani | kufurika ndani
ya nyumba ya | ya nyumba ya
mteja mteja.
8 Afya na | Kufurika kwa | Hairuhusiwi Mamlaka haina | NA NA
Usalama-2 | Mtandao wa | majitaka huduma ya majitaka
majitaka nje kutoka kwenye
mtandao wa
Mamlaka
kutiririka
kwenye eneo
/makazi ya
mteja
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Mkataba wa Huduma kwa Mteja

January 2022 — June 2025

Kiambatisho Na. 3: Bei za huduma za majisafi

Mgawanyiko Majumbani | Biashara | Taasisi Xil‘l’:::;/magau/
Waliofungiwa mita (TZS/m3) 540 560 550 10 Tsh/20l1ts
Walio na mita (makisio) 4,500 9,500 10,000

Ada ya Maunganisho mapya 150,000 170,000 170,000

Ada ya kurejeshewa huduma 10,000 11,000 11,000
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Mkataba wa Huduma kwa Mteja

January 2022 — June 2025

Kiambatisho Na. 4: Mahudhurio na Maoni ya Wadau wa Mamlaka

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJI WA

MBULU (MBUWASA)

MUTHASARI WA KIKAO CHA WADAU CHA KUJADILI,
KUPITISHA NA KUIDHINISHA MKATABA WA HUDUMA KWA
MTEJA KILICHOFANYIKA TAREHE 14,12.2021

UTANGULIZI
Kikao kilifunguliwa mnamo saa mbili na sunu (03:00 asubuhi) na Mkuu wa Wilaya ya Mbulu kwa
kusoma baadhi ya ya yaliyomo kwenye dibaji ya mkataba. Aliongeza kuwa huu ni ukomavu wa.
mamlaka na kujiamini katika utoaji wa huduma kwa wananchi na ndiyo maana wakatuletea huu
mkataba

Meneja wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mji wa Mbulu alimshukuru Mkuu wa
Wilaya na kuanza kusoma mkataba kwa wadau wa maji. Wadau waliupokea na kutoa maoni yao juu
ya mkataba huo. Wadau walioshiriki ni kama wafuatao, Wabubge, Madiwani, Wenye viti wRA
mtaa, Watendaji wa Kata, Wananchi, Wakuu wa Taasisi. '

MAONI YA WADAU WA MAJI JUU YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA.

Na. | Jina la Mdau | Michango/ maoni/ Maswali na majibu kwa hoja za wadau i e
aliyechangia LA
Mteja Alisema mabomba chakavu na yanayopteza maji mengi kwa uvujaji Jt'm‘x
Godfrey yabadilishwe, Akashauri mamlaka iboreshe miundo mbinu. tunahitaji pre-
Pareso paid meter zitarahisisha. Mamlaka iwe na mpango mkakati wa kudhibiti maji

taka L
MwenyekKiti Alisema mkataba huu utapunguza kero za kupigiwa simu na wananchi
wa kwaajili ya changamoto za maji. Akapongeza mamlaka kuja na mpango huu
Halmashauri wa kuwa na mkataba wa huduma kwa mteja. LI
ya Mji;
Meneja NMB | Yeye alishangaa ni kwa jinsi gani Mamlaka inamudu gharama za uendeshaji
ikiwa uniti ya maji wanauza kwa tshs 540 wakati wanazalisha uniti hiyo _
moja kwa tshs 365, akashauri kuwa ‘Mamlaka inabidi iongeze bei ya maji ili
iweze kujiendesha’ Majibu: Mamlaka ipo katika hatua ya mwisho . _©
kukamilihsa mpango wake wa biashara ambao utawezesha bei ya maji. |
kubadilika/kupanda. pre-
Mbunge wa Yeye alijikita katika suala zima la uhaba wa maji mjini, amesema maji- —.
Jimbo la hayatoshi na akasema kuwa haki ya kwanza ya mwananchi ni kupata maji
Mbulu Mji- safi, salama na yakutosha. Akashauri Mamlaka ya maji iandae kikao k’fnéfr')e
Mhe. Zacharia | cha wadau wa maji kikubwa ili kujadili changamoto ya uhaba wa maji katika
Paul Isaay mji wa mbulu na Halmashauri kwa ujumla. ;

1. 51.'.
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Mkataba wa Huduma kwa Mteja January 2022 — June 2025

| Mbunge wa Yeye alipongeza hatua iliyofikiwa na Mamlaka hadi kuwa na Mbataba wa

viti maalum huduma kwa mteja wa maji.

mkoa wa

Manyara.

Mhe. Rahhi N Sy S : '

Diwani wa Aliuliza juu ya kuunganisha maji kutoka kwenye rola ya miteja aliyolaza kwa

Kata ya gharama zake hiyo ikoje?

imboru. Maji taka mji wa mbulu usimamizi wake ""‘icL. . .

Miteja Alishauri Mamlaka iwe na dawati la kusikiliza malalamiko hapo ofisini
g, e ————td e Lolad -

Mteja Aliuliza juu ya uchimbaji wa kisima kwake atahitajika kulipia bili ya Kisima?

Mteja Tumeelezwa kuwa Mamlaka italipa fidia ikiwa itatoa huduma chini ya N
kiwango cha makubaliano. Je Mamlaka isipotoa fidia mteja uc.ndc wapi?
Majibu: Mkataba umeonesha namna ambavyo micja asiporidhika atakata
rufaa kwa Mamlaka ya uthibiti wa NishatinaMaji

Mwisho:

Baada ya kutoa maoni yao wadau wa maji waliupitisha mkataba huo wa huduma kwa mtcja na :
kusema umewafumbua macho na ni jambo jema kuwa na mkataba.

Mwenyekiti aliyekaimishwa na mkuu wa wilaya alifunga kikao cha wadau wa maji mnamo saa saba
na nusu mchana 07:30 "

imeandaliwa na:

Hdouvy a

Winfrida Elipokea Kanuya
Kaimu Afisa Biashara —Mbulu WSSA
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MAHUDHURIO YA KIKAO CHA WADAU WA MAJI TAREHE 14. 12. 2021
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MAHUDHURIO YA KIKAO CHA WADAU WA MAJI TAREHE 14.12. 2021
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