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Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo cha umma ambacho
hutayarishwa kwa ushirikiano na majadiliano kati ya wateja wa taasisi,
wafanyakazi na wadau wengine. Mikataba ya huduma kwa wateja
hubadilika kufuatana na mabadiliko yanayotokea katika taasisi husika.
Toleo hili la Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni la Tatu kwa BAWASA.
Mkataba huu ni nyenzo endelevu ya kutathmini utendaji wetu wa kazi na
kuwapa wateja wetu uwezo wa kututathmini.

Mkataba huu utaiwezesha BAWASA kuwa na mawasiliano rasmi na wateja
wake, wadau mbalimbali na wananchi wa Mji wa Babati, Gallapo, Bashnet,
Dareda, Katesh na Magugu. Wafanyakazi wetu wataweza kusikia na kupata
maoni kutoka kwa wateja wetu na wadau wengine, ili waweze kupima
uwajibikaji wetu kwao na wateja pia wafahamu ni jinsi gani tunavyotoa
huduma ya maji safi katika Mji wa Babati.

Mawasiliano kati ya BAWASA, wateja na wadau wengine yatakuwa kwa njia
ya kutoa maoni au malalamiko kwa njia za mawasiliano zilizoainishwa
katika Mkataba huu. Malalamiko na maoni yatasaidia Menejimenti ya
BAWASA na wafanyakazi kwa ujumla kurekebisha huduma zinazotolewa
kwa nia ya kuongeza ubora wake mara kwa mara.

Wateja na wadau mbalilmbali wanahimizwa kuwa wazi juu ya huduma za
BAWASA zinavyotolewa, ili wafanyakazi wa BAWASA waweze kuboresha
huduma kadiri iwezekanavyo.

p
’c/c‘/ %Wé‘ /qu A

MEURUGENZI MTEND.

BABATI WSSA- Client Service Charter
“Maji ni Uhai — Kila Tone lina thamani”



Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Babati imeandaa Mkataba
wa Huduma kwa Mtejakwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi
wa maeneo yote yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Babati (BAWASA), mambo muhimu kuhusu huduma zinazotolewa
na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati (BAWASA)
inavyofanya kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni
wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira kutoa huduma kwa
uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya
huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati
(BAWASA), kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi,
kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja
na namna kuwasilisha malalamiko iwapo hawataridhika na huduma
zinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia pale
inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango
vilivyokubalika. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho
hutayarishwakwa ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka na wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa
ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma
kwa Mteja yatafanyika kwa kuwashirikisha watejana wadau wengine kwa
kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba
huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma
kwa wateja.
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Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma
zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea
muda ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu
wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea
namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo
atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na
Mamlaka.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingia Babati ni Mamlaka
iliyoanzishwa mnamo mwaka 2002. Mamlaka hii inafanya kazi kwa
mujibu wa sheria ya maji safi na usafi wa mazingira Na. 5 ya mwaka
2019.

Kwa Tangazo la Serikali Na. 662 la tarehe 6/9/2019 BAWASA
iliongezewa maeneo yafuatayo ya huduma baada ya mamlaka ndogo
kufutwa:

e Gallapo

e Magugu

e Dareda

¢ Bashnet

BAWASA ilianza kazi rasmi mnamo mwezi Julai 2020 katika maeneo
hayo mapya.

Mwaka 2021 mwezi Agosti BAWASA iliongezewa eneo la Mji wa
Katesh wilaya ya Hanang’ baada ya kufutwa kwa iliyokua Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Katesh (KAWASA) na Waziri mwenye
dhamana ya Maji.
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4.1

4.2

Vii.

DIRA
Dira yetu ni kuwa Mamlaka bora ya mfano kwa kutoa huduma
bora za Majisafi na Usafi wa Mazingira nchini Tanzania.

DHIMA

Dhima ya Mamlaka ni kutoa huduma bora za Majisafi na Usafi wa
Mazingira katika Mji wa Babati kwa kutumia utaalamu, na
teknolojia rafiki kwa mazingira.

MAADILI

Uadilifu wa watumishi.

Kuzingatia maadili ya utaalamu.

Kuwajali wateja.

Kutambua, kuheshimu na kuthamini uwezo binafsi wa mtumishi.
Kufanya kazi kwa pamoja.

Uwazi na uwajibikaji katika kuhudumia wateja wetu kwa usawa.
Kutoa huduma bora .

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mjini
Babati ni:

Kuunganishia wateja huduma ya majisafi na salama, majumbani,
kwenye Taasisi, Magati, Viwanda na Biashara.

Usambazaji majisafi na salama kwa wateja wa aina zote.
Kusikiliza na kutatua matatizo/ malalamiko yanayohusu huduma
ya maji kwa wateja.

Kusoma dira zote za maji, kutayarisha ankara na kuhakikisha
zimewafikia wateja kwa wakati.

Kusitisha huduma ya maji kwa wateja wanaotaka kusitisha
huduma kwa hiari yao.

Kusitisha huduma ya maji kwa wateja wasiolipa ankara zao kwa
wakati.

Kukagua na kuzifanyia matengenezo au kubadilisha dira za maji
zilizopo kwa Wateja, kila baada ya muda wa miaka 5 au pale
inapohitajika.
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e Kusimamia na kufanya marekebisho ya miundombinu yote ya
maji hadi kwenye dira ya Mteja.

e Kusimamia uhifadhi wa vyanzo vya maji kwa kushirikiana na Ofisi
ya Bonde la Kati, Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, Ofisi ya Mkuu wa
Wilaya na Halmashauri ya mji.

N.B: Kwa sasa Mamlaka bado haijaanza kutoa huduma zinazohusiana na utoaji wa

Maji taka. Huduma ya uondoaji wa maji taka ipo katika hatua za maandalizi. Mpango

wa Kibiashara wa BAWASA unatarajia kuwa huduma hiyo itaanza kutolewa katika

hatua za awali za ifikapo Juni 2024.

5.1 MAUNGANISHO MAPYA

=

Mteja atatatikwa kujaza fomu ya maombi akiwa na picha
moja passport size na kitambulisho kimojawapo kati ya
kitambulisho cha kura, taifa, leseni ya udereva au pasipoti
ya kusafiria.

Mteja atafanyiwa tathmini ya gharama ndani ya siku saba
(7) za kazi baada ya kujaza/ kukamilisha fomu ya maombi
ya maji.

Mteja ataungiwa maji ndani ya siku saba (7) za kazi baada
ya kukamilisha malipo kupitia namba ya malipo/
kumbukumbu (control number) na taratibu na vigezo vyote
vya uchimbaji wa mtaro na mtaro wenyewe kukamilika na
kukaguliwa na fundi.

Baada ya malipo, mteja atapelekewa vifaa vyote alivyolipia
ili kulinda ubora wa vifaa vya maunganisho ya maji.

Mteja lazima alipe tozo iliyoruhusiwa katika Sheria na
Kanuni za Maji (2019) yaani 20% ya vifaa kama Ada ya
Maunganisho mapya (New connection fees). Endapo kuna
maombi maalum Mamlaka itaidhinisha kwa maandishi
kama Sheria ya majisafi na usafi wa mazingira ya mwaka
2019 na Kanuni zake za mwaka 2020 zinavyoelekeza.
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5.2 USOMA]JI WA DIRA NA UTENGENEZAJI WA ANKARA

4+ Dira zote za wateja zitasomwa kwa kutumia simu zenye mfumo
wa usomaji mita (meter reading app) kwa usahihi ili kupata
matumizi sahihi kila mwezi endapo hakutakua na kizuizi chochote
kilichosababishwa na mteja kama kufunga sanduku linalozuia
usomaji wa mita au kufunga geti kwa mita zilizoko ndani ya uzio.

4+ Mara tuu baada yam soma mita kuingiza usomaji wa Mita/Dira
kwenye mfumo mteja atatumiwa ujumbe mfupi wa simu (SMS)
kumtaarifu usomaji na matumizi yake kwa mwezi husika na
kumtaka kuhakiki usomaji huo na kama kuna tofauti basi anaweza
kuwasiliana na Msoma mita kupitia namba ya simu iliyopo
kwenye ujumbe.

4+ Ankara zote zitatengenezwa kulingana na matumizi na bei halali
za maji zilizopitishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji
(EWURA).

5.3 UWASILISHAJI WA ANKARA ZA WATEJA

4+ Ankara zote zitawasilishwa zikiwa na taarifa muhimu kama Majina
ya mteja, Eneo, kiasi cha matumizi, Ankara ya mwezi husika, deni
la nyuma, jumla kuu, tarehe ya mwisho ya kulipa ankara hiyo
sambamba na namba ya malipo ‘Control number’ kabla au
ifikapo tarehe 20 ya kila mwezi kwa njia ya Ujumbe mfupi wa
simu, Barua Pepe au Karatasi. (Endapo kuna mabadiliko, wateja
watapewa taarifa)

4+ Mteja anaruhusiwa kufika katika Ofisi za Mamlaka ili kupata
historia za matumizi na malipo ya ankara endapo atahitaji.

5.4 UKUSANYAJI WA MADUHULI

4+ Mamlaka ita kusanya mapato kwa njia mfumo wa kielektroniki
wa Malipo ya Serikali (GePG) kwa kutumia namba za malipo
zinazotumwa kila mwezi yaani control number.

4+ Mitandao yote na benki zote pamoja na mawakala wanaweza
kufanya malipo haya hivyo wateja wanaweza kuchagua njia
ambayo itakuwa rahisi zaidi kulingana na mazingira.

4+ Wateja wanatakiwa kulipa ankara kwa ukamilifu ndani ya siku
saba baada ya ankara za mwezi husika kutengenezwa.
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5.5

5.6

5.1

5.8

MAREKEBISHO YA ANKARA
# Marekebisho ya ankara ya yatafanyika ndani ya siku tano
(5) za kazi baada ya tarehe ya kupokea tatizo la mteja na
uhakiki wa kujiridhisha kufanyika.

KUKOSEKANA KWA HUDUMA
+ BAWASA italazimika kutoa taarifa zozote zinazohusiana na
kukosekana kwa huduma ya maji kwa wananchi haraka
iwezekanavyo na muda wa matarajio wa huduma kurejea
katika hali ya kawaida.

UTOA]JI WA TAARIFA KWA WATE]JA.

+ Mamlaka itawajibika kutoa taarifa mbalimbali
zinazohusiana na huduma au mabadiliko ya taratibu za
uendeshaji kwa wananchi kwa njia ya Ujumbe mfupi wa
simu, mitandao ya kijamii kama WhatsApp, matangazo ya
vipaza sauti au vyombo vya habari, mbao za matangazo n.k.

MATENGENEZO YA BOMBA KUBWA,PAMPU, MOTA
NA MATANKI YA MA]JI:

e Matengenezo au ukarabati wa bomba kubwa, pump,
mota na matanki ya maji yatafanyika ndani ya saa 24 hadi
siku tatu (3) kutegemeana na tatizo litakalotokea na
wateja watajulishwa. Endapo tatizo litakuwa la muda
mrefu zaidi basi wateja watapewa taarifa kwa njia
zilizotajwa hapo awali.

5.9 KUSITISHA HUDUMA YA MA]JI:

e Huduma ya maji itasitishwa kwa mteja atakayeshindwa
kulipa ankara yake kwa wakati (baada ya kupita siku 30
baada ya ankara kutoka) au kwa ombi maalum la kutokua
na matumizi ya maji.
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5.10 KUREJESHA HUDUMA KWA MTE]JA
+ Mteja aliyesitishiwa huduma aidha kwa maombi yake/ hiari
au kwa kushindwa kufanya malipo ya ankara ya maji kwa
wakati na hivyo kusitishiwa huduma, atarejeshewa huduma
ndani ya muda wa saa 24 za kazi baada ya kukamilisha
malipo ya ankara na ada ya kurudishiwa huduma.

5.11 KUDHIBITI UPOTEVU WA MAJI.

#+ Ili huduma ya maji iwe endelevu na kuwafikia watu wengi
zaidi, BAWASA kwa kushirikiana na wananchi wa mji wa
Babati na miji midogo ya Gallapo, Bashnet, Magugu na
Dareda wana wajibu wa kudhibiti upotevu wa maji usio wa
lazima na kufikia 25% ifikapo Juni 2024. Wananchi
wanahimizwa kutoa taarifa za upotevu wa maji kwa wakati
ili kulinda rasilimali ya maji kwa vizazi vya sasa na vijavyo.

+ Mwananchi yeyote atakayeharibu miundombinu ya maji
katika shughuli zake atawajibishwa kulipa fidia ya uharibifu
uliotokea. Hata hivyo Mamlaka inahimiza wananchi kutoa
taarifa kwa wakati ili kushirikiana kuzuia upoitevu wa maji.

5.13. WIZI WA MAJI

e Mwananchi atakayetoa taarifa ya wizi wa maji
atazawadiwa TZS 200,000/= mara baada ya maafisa wa
Mamlaka kujiridhisha kuwa taarifa hizo ziko sahihi.

e Mteja atakayekutwa anaiba maji au kukutwa anatumia
maji ya kinyume na utaratibu ili kujiongezea upatikanaji
wa maji na kulipa ankara isiyolingana na maji
anayotumia, kwa makusudi au kutofahamu Sheria,
atawajibishwa kulingana na Sheria ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Na. 5 ya 2019 na atalipa faini au kutumikia
kifungo, au vyote kulingana na vifungu namba 61 - 69 vya
Sheria hiyo.
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5.14
YA MAJI SAFI NA MAJI TAKA

UMILIKI NA UDHIBITI WA RASILIMALI NA MIUNDOMBINU

+ BAWASA ni mmiliki, msimamizi na mdhibiti wa rasilimali na

miundombinu yote ya Maji ndani ya Mji wa Babati, Gallapo,
Magugu, Dareda na Bashnet.

BAWASA inawajibika kuhudumia na kugharamia
matengenezo ya Dira na miundombinu yote ya mabomba
hadi kwenye dira ya mteja wakati wote.

Endapo itagundulika kuwa dira ya mteja imepotea ikiwa
imefungwa kwa mteja huyo, au ikiharibiwa kwa kuvunjwa
basi mteja atawajibika kulipa fidia ya mita hiyo kiasi cha
TZS 120,000/= ili aweze kupatiwa mita mpya.

6.1 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA

BAWASA ina makundi mawili (2) ya wateja ambao ni wateja wa ndani na
wateja wa nje. Wateja wa ndani ni wafanyakazi wa BAWASA na wateja wa
nje ni wanainchi wengine wakazi wa Babati wasio fanya kazi BAWASA.

Mamlaka za maji hutoa huduma zake kulingana na aina ya matumizi.
Mamlaka yetu ina aina tano (5) za wateja kama ifuatavyo:

i.

ii.

iii.

iv.

V.

Wateja wa majumbani

Wateja wa Taasisi

Wateja wa biashara

Wateja wa viwanda

Vituo vya kuchota maji (magati/vilula/ viosk)

6.2 WADAU MBALIMBALI WA MAMLAKA

Wateja wetu (majumbani, Taasisi, Biashara, Magati naViwanda)
Watumishi

Wizara ya Maji

Serikali na Taasisi zake (Mkoa wa Manyara).
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Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji (EWURA).
Wafadhili na washirika wa maendeleo.

Mashirika yasiyo ya kiserikali (NGOs).

Halmashauri ya Mji wa Babati na Halmashauri ya Wilaya ya
Babati.

Vyombo vya habari.

Taasisi za dini.

EWURA CCC

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa
mujibu wa viwango vya ubora wa huduma kama ilivyo kwenye
Kiambatisho Na. 1. Aidha endapo mamlaka itashindwa kutimiza
viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda ulio kubalika itatoa fidia
kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2

Viwango hivi vya huduma vimetokana na Kanuni za viwango vya ubora
wa huduma za maji safi na usafi wa mazingira. Kanuni hizi zilipitishwa na
kuchapishwa mnamo tarehe 9 Oktoba 2020, kwa Notisi ya Serikali Na.
849. Lengo la kuandaliwa kwa Sheria/ Kanuni hizi ni kuboresha utendaji
kazi wa Mamlaka za maji.
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BAWASA iliongezewa kanda tano (5) amabazo ni Katesh, Magugu,
Gallapo, Dareda na Bashnet; kila kanda ikiwa na bei yake ya maji.
BAWASA itatoza wateja wake bei za huduma za maji zilizo idhinishwa na
EWURA kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na.3 na4.

9.1 WAJIBU WA MAMLAKA/ BAWASA KWA MTEJA

4+ Kutoa huduma ya maji safi na salama katika Mji wa Babati, na miji
midogo ya Gallapo, Magugu, Dareda, Katesh na Bashnet
kulingana na taratibu na sheria, kwa bei nafuu zisizoathiri kundi
lolote la watumiaji na kufanya huduma kuwa endelevu, kwa
kusimamiwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji,
(EWURA).

Kutoa huduma ya maji bila upendeleo.

Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango.

Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji
wa huduma ya maji

Kujenga mahusiano mazuri na wateja

Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi

Kupokea, kusikiliza na kushughulikia matatizo yote yanayoletwa
na wateja

Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka
ya maji

Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na
uandaaji wa ankara za maji.

Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni
pamoja na kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza
mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na kutunza mazingira.

 F + ¥+
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4+ Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni
pamoja na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu,
ljumaa baada ya saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili.

4+ Kugharamia au kufanya matengenezo ya miundombinu yote ya
maji hadi kwenye mita ya mteja.

4+ Kukagua na kusimamia shughuli zote zinazohusiana na uzalishaji
na usambazaji wa maji safi katika mji wa Babati, Gallapo,
Magugu, Dareda na Bashnet.

4+ Kuweka viwango bora vya huduma ambavyo vitasaidia kufikia
matarajio ya wateja, kutekeleza kazi kwa wakati, kurekodi na
kufanyia kazi malalamiko na maoni ya wateja ili kuboresha
utendaji kazi.

4+ Kuweka utaratibu unaoeleweka wa kufanyia kazi maoni au
malalamiko ya wateja.

4+ Kubuni na kuendelea kufanya kazi za huduma ya maji katika Mji
wa Babati, Gallapo, Magugu, Dareda na Bashnet ili kutosheleza
mahitaji, na kuhakikisha kuwa huduma iliyo bora na ya uhakika
inapatikana kwa wakati.

4+ Kusimamia rasilimali, vyanzo, na miundobinu ya maji pamoja na
kuhamasisha utunzaji wa matumizi bora ya rasilimali ya maji kwa
watumiaji waliopo katika Mji wa Babati, Gallapo, Magugu,
Dareda na Bashnet.

4 Kubuni na kuibua miradi mipya ya huduma ya maji katika Mji wa
Babati ili kutosheleza mabhitaji.

4+ Kuelimisha wakazi wote wa Mji wa Babati, Katesh, Gallapo,
Magugu, Dareda na Bashnet kuhusu usafi, utoaji wa huduma ya
maji, utunzaji wa maji, na matumizi mengine yanayohusiana na
maji na utunzaji wa mazingira.

4 Kushirikiana na Halmashauri ya Mji wa Babati, Hamashauri ya
Wilaya, Ofisi ya Mkuu wa Wilaya na Sekritarieti ya Mkoa kuhusu
huduma vya uondoaji majitaka na mipango ya usambazaji wa
huduma ya maji safi.

4+ Kujenga miundombinu ya majitaka na kufanya matengenezo
yake katika sehemu za ardhi zilizotengwa kisheria.

4+ Kutoa Vifaa/Vitendea kazi kwa watumishi kwa ajili ya utoaji wa
huduma ya maji.
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4+ Kukusanya maduhuli/ mapato yatokanayo na huduma ya Majisafi
ili kufanya huduma hiyo kuwa bora na endelevu.

4+ Kutumia fedha za Mamlaka kulingana na taratibu za matumizi ya
fedha za umma zinavyoelekeza.

4+ Kutoa taarifa/ maelezo sahihi kwa wakati kwa wateja kuhusu
ankara za maji na pale panapotokea mabadiliko ya utoaji wa
huduma za maji, pamoja na kutoa taarifa kwa umma kuhusiana na
kazi zinazoendelea kutekelezwa.

4+ Kuwa na lugha nzuri kwa wateja.

4+ Kuepuka kushawishi, kupokea au kuomba rushwa kwa wateja
katika kuwapatia huduma.
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e Kulipwa kwa wakati Ankara za maji

e Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku
30 baada ya kumpatia notisi/ Ankara)

e Kuzingatia sheria za maji. Mteja akikiuka sheria zilizopo
ataadhibiwa kulingana na vifungu vya sheria.

e Usimamizi na matumizi ya huduma ya maji.

Mteja ana wajibu Kwa BAWASA Kama ifuatavyo:

o Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa
kuboresha huduma kwa wateja wake.

o Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka
wanaowahudumia.

o Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na
Mamlaka

o Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha
upatikanaji wa taarifa sahihi

o Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

o Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya
maji.

o Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka

o Kuhakiki usomaji wa dira pindi tu apatapo ankara yake.

o kukagua dira na miundombinu yake ya maji mara kwa mara na
kutoa taarifa iwapo atabaini mwenendo usiokuwa wa kawaida
haraka iwezekananyo.

o Kutoa taarifa za uvujaji na wizi wa maji.

o Kutokuiba maji/ kutohujumu miundombinu ya maji kwa lengo la
kupata maji mengi na kulipa ankara ndogo.

o Kushirikiana na watumishi wa BAWASA wanapokuwa
wanatekeleza majukumu yao (kazi za maji) kwenye eneo lake.

o Kutoa taarifa zozote muhimu zitakazoisaidia Mamlaka kuboresha
huduma ya maji.

o Kununua vifaa vya kutengenezea bomba lake pale
linapoharibika au kuhitaji matengenezo, kuanzia kwenye “gate
valve” na kuendelea mbele ya dira.

o Kuwa na lugha nzuri kwa watumishi, kutokutoa, kupokea wala
kushawishi na kuomba rushwa kwa watumishi.
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(e]

(¢]

Kuzingatia sheria za maji. Mteja akikiuka sheria zilizopo
ataadhibiwa kulingana na vifungu vya sheria.
Usimamizi na matumizi sahihi ya huduma ya maji.

Haki za Mteja anayepata huduma ya maji kutoka BAWASA ni kama
ifuatavyo.

Kupata huduma ya maji safi na salama kwa bei iliyothibitishwa
na kupitishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji
(EWURA).

Kupatiwa taarifa sahihi zinazohusiana na huduma ya maji safi na
usafi wa mazingira kwa wakati.

Kuunganishwa na huduma ya maji ndani ya siku saba (7) za kazi
baada ya kukamilisha malipo na taratibu za maunganisho.
Kurekebishiwa hitilafu ya bomba lake pindi taarifa
inapowasilishwa, ndani ya saa 24 hadi siku tatu (3) za kazi
kutegemeana na tatizo lililopo.

Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa
Kupewa huduma bila kubaguliwa

Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko
Kuwahudumia wateja wote kwa usawa bila ubaguzi wowote.
Kuwapa kipaumbele wale wenye mahitaji maalum.

Kufuata sheria za maji zinazounganisha Mamlaka na wateja.

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo
kupia simu za kiganjani, yaani kwa njia ya mitandao yote iliyopo nchini
kama Vodacom M-Pesa, Tigopesa, Airtel money, T-pesa, Halopesa, Ezy-
pesa, NMB Mobile, NBC Mobile, CRDB mobile na TPB mobile. Vilevile,
mteja anaweza kufanya malipo kwa wakala wa simu au bank au katika
benki yeyote.
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14.1 NAMNA YA KUWASILISHA MALALAMIKO
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira mjini Babati inapokea na
kushughulikia malalamiko kuhusu utoaji wa huduma kwa njia zifuatazo:

i Kufika ofisi za Mamlaka ya maji safi na usafi wa mazingira
zilizopo Babati mjini mtaa wa Miyomboni mkabala na jingo la
Ofisi ya TRA
ii. Kuandika barua pepe kupitia anuani zifuatazo:
info@bawasa.or.tz au bawasa2004@yahoo.co.uk
iii. Kwa kupiga simu au kutuma ujumbe mfupi (SMS) kwenda namba
zifuatazo za Huduma kwa Wateja:
Babati — 255 677 02 55 37 au 255 677 02 55 38
Bashnet — 255 658 906 366
Gallapo - 255 658 373 366
Magugu — 255 658 373 366
Dareda - 255 658 336 607
iv. Kupiga simu au kutuma faksi kwa namba: 0272510004
V. WhatsApp Messenger:
+255 677 02 55 37 Babati (Makao Makuu)
+255 658 373 366 Magugu
Vi. Kuandika barua kwa Mkurugenzi Mtendaji kwa anuani ya posta:
MKURUGENZI MTENDAJI
BAWASA
S.L.P 245
BABATI - MANYARA
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Malalamiko yote kutoka kwa wateja yanaweza kutolewa na kufikishwa
kwetu kwa njia ya mteja kupiga simu ofisini, kumpigia au kumpa taarifa
mtumishi wa BAWASA, barua pepe, kufika katika ofisi ya Mamlaka kwa
ufafanuzi, au malalamiko yatumwe kwa maandishi. Anwani na namba za
simu zimeainishwa katika Mkataba huu ili kupata mawasiliano.

Afisa anayehusika na huduma kwa wateja kwa kushirikiana na Meneja
Biashara au Meneja Ufundi watawajibika moja kwa moja katika kufuatilia
kama matatizo au malalamiko yaliyowasilishwa yametatuliwa kwa
wakati kwa kufanya yafuatayo:

i. Kuwasiliana na mteja kwa njia ya Simu au kufika eneo husika
ii. Kuwasiliana na Fundi/Afisa husika
iii. Kufanya ziara kwa kuwatembelea baadhi ya wateja waliotoa
malalamiko yao.
iv. Kuwa na taarifa ya kila wiki ya matatizo ya wateja
yaliyowasilishwa na kwa kiasi gani yametatuliwa.
Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano (5) za
kazi. Endapo mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na
Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji
(EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA
sura ya 414, na kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha
malalamiko.
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Mamlaka itafanyia ufuatiliaji kuangalia utekeleza ya Mkataba huu ili
kujiridhisha na utekelezaji wa viwango vya ubora wa huduma
vilivyowekwa katika mkataba huu kwa kufanya yafuatayo:

1.
ii.

ii.

iv.

Kufanya Vikao na wafanyakazi wake.

Kufanya Mikutano ya hadhara kuanzia ngazi ya Mtaa/Kitongoji
hadi ngazi ya Mkoa kwa kushirikiana na Viongozi wa serikali
katika Maeneo husika.

Kukusanya maoni ya wateja (customer survey) ikiwa
wanaridhika na viwango vya huduma vinavyotolewa na
Mamlaka.

Kufanya ukaguzi wa kushtukiza katika maeneo mbalimbali.

Mamlaka itatoa taarifa kwa wateja wake kuhusiana na viwango vya
huduma vilivyofikiwa katika utoaji wa huduma ikilinganishwa na vile
v111vyoah1d1wa kwa njia mbalimbali kama zifuatazo;

Ujumbe mfupi wa simu (SMS) kwa wateja wote au wateja wa
eneo/kanda husika pekee
Vyombo vya habari kama redio, television na magazeti

i. Mitandao ya kijamii kama Facebook na WhatsApp

Kufanya vikao na wadau wanaotumia huduma ya maji kutoka
BAWASA
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Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu ili
kuboresha huduma kwa wateja. Aidha, mkataba huu utapitiwa kila
kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu
zitakazoathiri vipengele vya mkataba huu. Maoni ya kuboresha zaidi
Mkataba huu yatapatikana kwa BAWASA kufanya tafiti na kwa kushiriki
nyinginezo za Halmashauri ya mji wa Babati ili kuweza kupata maoni
zaidi yatakoyopelekea uboreshaji wa mkataba huu na huduma za maji
kwa ujumla.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya
Wakurugenzi ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu
utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka
katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira.

Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatafanyika kwa
kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu
uliopatikana kwenye utekelezaji wake.
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Kwa mawasiliano yote Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira tumia
anwani zifuatazo:

Posta:

MKURUGENZI MTENDAJI,

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI
BABATI

S.L.P 245

BABATI

MANYARA.

Barua pepe: info@bawasa.go.tz

Tovuti: www.bawasa.or.tz

Simu / Nukushi:(+255) 027-2510004

Huduma kwa wateja Ofisi Kuu Mtaa wa Miyomboni:
+255 677 025538/ +255 677 025537

WhatsApp +255 677 025537

BAWASA inafanya kazi kwa ratiba/ saa za kazi kama ifuatavyo:
»> Jumatatu hadi Ijumaa

Ukitoa siku za sikukuu huduma zitatolewa kuanzia saa 1:30 asubuhi hadi
saa 11:00 Jioni.

» Jumamosi
Saa 3.00 asubuhi hadi saa 7:00 mchana.
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Katika kuandaa Mkataba huu wa Huduma kwa mteja, Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati iliwashirikisha wadau muhimu
wakiwemo watumishi wa Mamlaka pamoja na wateja wake. Aidha,
katika kuwashirikisha wateja Mamlaka ilifanya vikao mbalimali na
wateja wake katika maeneo tofauti tofauti ya eneo la huduma.
Kiambatisho Na. 5 kinaonyesha mubhitasari na mahudhurio ya wadau
mbalimbali
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KIAMBATISHO NA. 1: VIWANGO VYA UBORA WA HUDUMA
VINAVYOTOLEWA NA VINAVYOOMBWA KUIDHINISHA

Na| Mtazamo Maelezo Lengo la Ubora Viwango vya iwango vya
wa Huduma la huduma huduma
Ki-sekta vinavyotolewa inavyopendekezw
kwa sasa @ kuidhinishwa
1. | Kupata Kuunganishiwa | Huduma Huduma Huduma
Huduma ya huduma ya itaunganishwa inaunganishwa itaunganishwa ndani
Maji maji safi. ndani ya muda wa ndani ya muda |ya siku saba (7) za
siku za kazi wa siku saba (7) [kazi baada ya mteja
zisizozidi saba (7) za kazi baada ya [kulipia gharama za
baada ya mteja mteja kulipia [maunganisho mapya
kulipia gharama za gharama za
maunganisho maunganisho
mapya. mapya
2.| Dira ya maji Kurekebisha Dira/ Mita ya maji | Dira ya maji [Dira ya Mteja yenye
-1 au kubadilisha | yenye matatizo | yenye matatizo [matatizo
dira zenye itarekebishwa au | inarekebishwa itareebishwa ndani
matatizo kubadilishwa au kubadilishwa [ya Siku mbili (2) za
ndani ya siku za | ndani ya siku [kazi
kazi zisizozidi kumi | mbili (2) za kazi
na tano (15) tangu | tangu kupokea
kupokea taarifa ya | taarifa ya ubovu.
ubovu
3.| Diraya Usomaji wa Usomaji wa dira [Usomaji wa dira Mteja atasomewa
Maji—2 dira za maji. utafanyika angalau [unafanyika mara [Dira yake angalau

mara moja kila
mwezi.

moja kila mwezi

mara moja ndani ya
mzunguko wa mwezi
mmoja kulingana na
mzunguko wa
uandaaji na utoaji wa
|JAnkara

4.| Usitishaji wa | Usitishaji wa Huduma ya maji Huduma ya maji Mteja aliyesitishiwa
Huduma huduma iliyositishwa iliyositishwa huduma
kimakosa kimakosa kimakosa atarejeshewa

itarejeshwa ndani urejeshwa ndani yahuduma yake ndani
ya muda usiozidi saa 24 baada ya lya saa 24 baada ya
saa 24 baada ya kupokea taarifa. kupokea taarifa na
kupokea taarifa kuthibitisha tatizo.
hiyo.

5.| Urejeshaji Urejeshwaji Huduma ya maji Huduma ya maji Mteja atarejeshewa

wa Huduma

wa huduma ya

itarejeshwa ndani

lhurejeshwa ndani ya

huduma ndani ya

maji baada ya ya saa 24 baada ya [saa 24 baadaya saa 24 baada ya
kulipa deni kulipa deni mteja kulipa deni  [kukamilisha malipo
lake. a deni na ada ya
kurudishwiwa
lhuduma.
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Na] Mtazamo Maelezo Lengo la Ubora Viwango vya iwango vya
wa Huduma la huduma huduma
Ki-sekta vinavyotolewa inavyopendekezw
kwa sasa @ kuidhinishwa
6.| Malalamiko Majibu kwa Malalamiko ya Malalamiko ya [Malalamiko yote ya
malalamiko ya | wateja yatafanyiwa wateja hufanyiwa  wateja yatafanyiwa

wateja

kazi/ uchunguzi na
kujibiwa ndani ya
siku za kazi

kazi ndani ya siku za
kazi zisizozidi 5
tangu kupokelewa

kazi ndani ya siku
tatu (3) za kazi
baada ya taarifa

zisizozidi 5 tangu kwa malalamiko/  |[kuwasilishwa.
kupokelewa kwa taarifa.
malalamiko
71.| Afyana Mafuriko Hairuhusiwi kwa Kwa sasa BAWASA [Kwa sasa BAWASA
Usalama kutoka majitaka yaliyo haijaanza kutoa |haijaanza kutoa
kwenye kwenye mtandao huduma ya majitaka huduma ya majitaka
mfumo wa wa majitaka wa
majitaka - Mamlaka ya maji
mafuriko ya kufurika na kuingia
ndani ndani ya nyumba
ya mteja.
8.| Afyana Mafuriko Hairuhusiwi kwa Kwa sasa BAWASA [Kwa sasa BAWASA
Usalama kutoka majitaka yaliyo haijaanza kutoa |haijaanza kutoa
kwenye kwenye mtandao huduma ya majitaka huduma ya majitaka
mfumo wa wa majitaka wa
majitaka — mamlaka ya maji

mafuriko ya
nje

kufurika na kuingia
kwenye ardhi au
mali ya mteja.
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KIAMBATISHO NA. 2: VIWANGO VYA UBORA WA HUDUMA
VINAVYOOMBWA KUIDHINISHA NA FIDIA KWA MTEJA

Na| Mtazamo | Maelez | Lengo la Ubora | Viwangovya (Viwangovya| Fidiaya | Fidiaya
o wa Huduma la huduma huduma Msingi |Ziada kwa
Ki-sekta vinavyotolew |vinavyopend Kuchelew
a kwa sasa ekezwa a
kuidhinishw
a
1. Kupata Kuungan | Huduma Huduma Huduma TZS TZS 5,000
Huduma ishiwa itaunganishwa inaunganishw fitaunganishw | 15,000 lkwa siku
ya Maji huduma ndani ya muda a ndani ya [a ndani ¥y
ya maji wa siku za kazi muda wa siku [siku saba (7)
safi. zisizozidi saba saba (7) za [za kazi baad
(7) baada ya kazi baada ya ya mtej
mteja kulipia mteja kulipia [kulipia
gharama za gharama za [gharama =z
maunganisho maunganisho |maunganisho
mapya. mapya mapya
2. | Diraya Kurekeb | Dira/ Mita ya | Dira ya maji [Dirayamaji | TZS 'TZS 5,000
maji -1 isha au maji yenye | yenye yenye 15,000 lkwa siku
kubadili | matatizo matatizo matatizo
sha dira itarekebishwa inarekebishw [inarekebishw
zenye au kubadilishwa | a au [aau
matatizo | ndani ya siku za | kubadilishwa |kubadilishwa
kazi zisizozidi | ndani ya siku [ndaniya siku
kumi na tano | mbili (2) za [mbili(2)za
(15) tangu | kazi tangu [kazi tangu
kupokea taarifa | kupokea kupokea
ya ubovu taarifa ya [taarifa ya
ubovu. ubovu.
3. | Diraya Usomaji Usomaji wa dira [Usomaji wa dira [Mteja TZS 'TZS 5,000
Maji—2 wa dira utafanyika unafanyika mara |atasomewa 15,000 kwa siku
za maji. angalau mara moja kila mwezi [Dira yake
moja kila angalau mara
mwezi. moja ndani
lya mzunguko
wa mwezi
mmoja
kulingana na
mzunguko wa|
uandaaji na
utoaji wa
|/Ankara
4. | Usitishaji Usitishaji | Huduma ya maji [Huduma ya maji [Mteja TZS 'TZS 5,000
wa wa iliyositishwa iliyositishwa aliyesitishiwa| 100,000 |kwa siku
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BABATI WSSA- Client Service Charter
“Maji ni Uhai — Kila Tone lina thamani”



Na| Mtazamo | Maelez | Lengo la Ubora | Viwangovya (Viwangovya| Fidiaya | Fidiaya
o wa Huduma la huduma huduma Msingi |Ziada kwa)
Ki-sekta vinavyotolew |vinavyopend Kuchelew
a kwa sasa ekezwa a
kuidhinishw
a
Huduma huduma kimakosa kimakosa lhuduma
kimakos | itarejeshwa lhurejeshwa ndani jatarejeshewa
a ndani yamuda |ya saa 24 baada |huduma yake
usiozidi saa 24 |ya kupokea ndani ya saa
baada ya taarifa. 24 baada ya
kupokea taarifa kupokea
hiyo. taarifa na
kuthibitisha
tatizo
5. | Urejeshaji | Urejesh Huduma ya maji [Huduma yamaji [Mteja TZS 'TZS 5,000
wa waji wa itarejeshwa lhurejeshwa ndani jatarejeshewa | 30,000 kwa siku
Huduma huduma ndani ya saa 24 |yasaa24 baada |huduma
ya maji baada ya kulipa [ya mteja kulipa [ndaniya saa
baadaya | deni deni lake. 24 baada ya
kulipa kukamilisha
deni malipo ya
deni na ada
ya
kurudishwiw
@ huduma
6. | Malalami Majibu Malalamiko ya  [Malalamiko ya Malalamiko | TZS 'TZS 5,000
ko kwa wateja wateja hufanyiwa [yote ya 30,000 kwa siku
malalami | yatafanyiwa kazi ndani ya siku wateja
ko ya kazi/ uchunguzi [za kazi zisizozidi 5 yatafanyiwa
wateja na kujibiwa tangu kazi ndani ya
ndani ya siku za [kupokelewa kwa [siku tatu (3)
kazi zisizozidi 5 |malalamiko/ za kazi baada
tangu taarifa. lya taarifa
kupokelewa kuwasilishwa.
kwa malalamiko
7. | Afyana Mafuriko | Hairuhusiwi Kwa sasa Kwa sasa NA NA
Usalama kutoka kwa majitaka BAWASA BAWASA
kwenye yaliyo kwenye haijaanza kutoa haijaanza
mfumo mtandao wa huduma ya kutoa
wa majitaka wa majitaka huduma ya
majitaka | Mamlaka ya majitaka
- maji kufurika na
mafuriko | kuingia ndani
yandani | yanyumba ya
mteja.
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Na| Mtazamo | Maelez | Lengo la Ubora Viwango vya (Viwangovya| Fidiaya | Fidiaya
o wa Huduma la huduma huduma Msingi |Ziada kwa
Ki-sekta vinavyotolew |vinavyopend Kuchelew
a kwa sasa ekezwa a
kuidhinishw
a
8. | Afyana Mafuriko | Hairuhusiwi Kwa sasa Kwa sasa NA NA
Usalama kutoka kwa majitaka BAWASA BAWASA
kwenye yaliyo kwenye haijaanza kutoa haijaanza
mfumo mtandao wa huduma ya kutoa
wa majitaka wa majitaka huduma ya
majitaka | mamlaka ya majitaka
- maji kufurika na
mafuriko | kuingia kwenye
ya nje ardhi au mali ya
mteja.

KIAMBATISHO NA.3: BEI ZA HUDUMA YA MAJI BABATI MJINI

wnrMojs | BELYANDOO | 4oy va gumupisma
KUNDI LA WATEJA/ (NDOO 50 ZA 20 HUDUMA
AINA YA MATUMIZI LITA 20)
2020/21 2020/21 2020/21

Nyumbani

Kundi 1 (Unit 0-5) 1,560 31.2 15,000

Kundi 2 (Unit 6-10) 1,650 33 15,000
Unﬁ‘llgfi 3 (Zaidiya 1,770 35.4 15,000
Taasisi 2,300 46 15,000
Biashara 2,400 48 15,000
Viwanda 2,500 50 15,000
Magati/Kiosk 865 17.3 15,000
Wastani wa Bei 1,825 36.5 15,000
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KIAMBATISHO NA.4 : BEI ZA HUDUMA YA MAJI KATIKA MIJI MIDOGO

CUSTOMER
CATEGORY Magugu Bashnet Gallapo Dareda | Katesh
Nyumbani 540 1,000 300 1,200 800
Taasisi 550 1,000 335 1,200 1,000
Biashara 550 1,000 390 1,200 1,200
Flat rate Nyumbani 5,500 4,500 6,000
Flat rate Taasisi 13,500 NA 10,000 NA 12,000
Flat rate Biashara 13,500 9,500 15,000
Viwanda NA NA NA NA 1,400
ssMagati/Kiosk 1,000 1,000 300 1,200 500
20% of 20% of 20% of
Ada ya Maunganisho Material Material Material
Mapya Costs 60,000 Costs 32,000 Costs
Ada ya Kurudisha
Huduma
Nyumbani 10,000 10,000 10,000 5,000 10,000
Taasisi 10,000 10,000 10,000 5,000 11,000
Biashara 10,000 10,000 10,000 5,000 11,000
Viwanda 10,000 10,000 10,000 5,000 11,000

KIAMBATISHO NA.5 : MUHTASARI NA MAHUDHURIO YA WADAU
WALIOHUDHURIA VIKAO
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