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piBAJI
Mkataba Wa huduma bora kwa mteja ni ahadi za kimaandishi kati ya MAMLAKA YA

MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI KISHAPU na WATEJA
WAKE.MamIaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kishapu inatambua
ymuhimu wa kutumia mkataba wa huduma kwa mteja kama dhana ya kuleta
iliko chanya katika uwajibikaji wa watendaji wake kwa Umma.hatua hii ya

mabad
Mamlaka Mijini Kishapu kuanzisha mabadiliko ya utendaji kupitia mkataba wa
huduma bora kwa mteja, ina lengo la kuboresha huduma zetu kwa wateja. Mamlaka
ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kishapu ilipata hadhi ya kuwa Mamlaka
kisheria tarehe 17/06/2005 kwa Tangazo la Serikali namba 168 katikaDaraja ‘C’
na sasa inaendesha shughuli zake chini ya usimamizi wa bodi ya

RUWASA Mamlaka ina matarajio ya kutoa huduma bora kwa wakati muafaka
kulingana na viwango vilivyowekwa.Mamlaka inawashauri wateja wake kuufahamu

vizuri mkataba huu na kuutumia.
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ira Ki ' Huduma
i i wa Mazingira Kishapu |m_eandaa ngtaba wa

pamiaka Y2 majlsrsgg:ulrﬁ:;li V;//a kuwafahamisha wateja na V\_/ak_aZ| l\gaslhr;lajn:anoar{]o;i
kwa Watej2 kwa na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Ki ! npa  MATRD
amayomdumlv‘/ahuduma zinazotolewa na jin§| Mamlaka ya majisa d| ot
muhimu kuhusu inavyofanyakazi kwa ushirikiano na wateja na wa gt:} W g
Mazing ' Kls_r;sguwa Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Kishapu
al:ﬂ‘;g Lv\fftwazi na uwajibikaji.

i ' ipi fanikio ya huduma
i ozo wa utendaji kazi na klpll"T]O.Cha ma :
kataba .- nr\lllg]nlelgﬂg ya majisafi na usafi wa Ma2|ng|ra"K.|sI’1_.apu,kwan| mkst?ia
zitoleWaZO| rrw]aa kuboresha utendaji kazi,kuongeza U\.Nc’.:lj'lblkaj! na uwazi g|k2
huuag$i;ig wateja. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya mia
‘r(nui\tA;tu ili kuboresha huduma kwa wateja.

za namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, '|k|wa ni pamoja
w:aézt::n:nzﬁ%avyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na zﬁg;ngz
sinazotolewa. Kwa ujumla, Mkataba wa Hud'uma kwa Watejfa ni ik
ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanya
Mamlakana wadau wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wg_teja utafuatiliwa ili kmapu!'ill?uf:
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyig mapitio na marekebisho kwa \e;{/ ” e¥a
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. qultlo ya Mkatgba wa Huduma kwa : vda
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watl_J_m|sh| na wadau wengine
kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma
zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea _r_nuda ambgo
watumishi wa Mamlaka watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja
katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa

maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na
huduma zinazotolewa na Mamlaka.

3.0 ENEO LA HUDUMA

Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu ni Mamlaka iliyoanzishwa

mnamo 2005 na inafanyakazi kulingana na Sheria ya Usambazaji wa Majisafi na
Usafi wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019.

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu

linajumuisha maeneo ya Mhunze, Kishapu, Isoso, Lubaga, Igaga A, Mwataga,
Mwamagembe, Migunga na Mwanulu.



40 DIRA NA DHIMA
44 Dira
Kuwa Mamlaka Bora miongoni mwa Mamlaka za Wilaya Tanzania Bara.

42 Dhima

Mamlaka ya maji mjini Kishapu inadhamiria kutoa huduma ya majisafi, salama na
yanayotosha wakati wote kwa bei nafuu zinazokubalika pamoja na usafi wa

‘mazingira ili kuboresha afya na kukuza uchumi pamoja na huduma za jamii kwa
wananchi wa Kishapu.

43 Maadili ya Msingi

i) Kufanya kazi zote kwa kuzingatia maadili ya kitaaluma.
i) Kutoa huduma kwa uwazi na bila upendeleo wa mtu.
iii) Kufanya kazi kwa ushirikiano.

iv) Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi

v) Kuzingatia ubora katika kutekeleza shughuli
mbalimbali.

vi) Kutojihusisha katika masuala ya siasa katika kazi wala kuwashawishi Watumishi
katika masuala ya siasa.
vii) Kuwa na uwajibikaji wa kazi.

viii) Kuhudhuria kazini kwa muda unaotakiwa na kutenda kazi kwa muda muafaka.
ix. Kujiheshimu na kuheshimiana.

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kishapu
ni;

(i) Kuwaunganishia wateja majisafi
(i) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka

(iiy Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na
wadau kuhusiana na huduma zetu.

(v) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.
(v}  Uondoaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao
hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka.

4.1 Taratibu za Maunganisho Mapya ya Majisafi/ Majitaka

lli kuunganishiwa huduma ya majisafi/majitaka, mteja atapaswa kukamilisha
hatua zifuatazo:

(i) Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi.
Fomu hii inapatikana katika Ofisi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira iliyopo jengo la ofisi ya Meneja RUWASA wilaya ya Kishapu.

(i) Mteja atapimiwa eneo lake kuonesha umbali kutoka bomba kubwa hadi
kwenye eneo lake.






