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TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA
BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI NA USAFI1 WA MAZINGIRA
KISARAWE (“KUWSA”) KWA MWAKA 2015/16 -2011/18

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-16-006

Mnamo tarehe 25 February 2016 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na
Maji (EWURA), ilipokea ombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira
Kisarawe (KUWSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi kwa
mwaka 2015/16 hadi 2017/18. Jedwali namba 1 hadi 5 hapa chini yanaonesha
mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei za Maji kwa Wateja Waliounganishwa za sasa na
zinazopendekezwa (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)

Aina za Matumizi Bei za Bei Zilizopendekezwa (TZS/m?)
Wateja (m3) Sasa %
(TZS/m?) | Ongezeko 2015716 | % 2016/17 | % 2017/18
Ongezeko Ongezeko
Majumbani | 0-6 300 300% 1,200 50% 1,800 50% 2,700
6-15 - 1,500 50% 2,250 50% 3,378
Taasisi <10 335 646% 2,500 50% 3,750 50% 5,625
10>30 - 3,500 50% 5,250 50% 7,818
<10 390 413% 2,000 50% 3,000 50% 4,500
Biashara 10>30 - 3,000 50% 4,500 50% 6,750
<10 - 3,000 50% 4500 50% 6,750
Viwandani 775235 - 4,000 50% 6,000 50% 9,000
Magati 201t/jerry 20 400% 100 0% 100 0% 100
can
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Jedwali 2: Bei za Maji kwa Wateja Wasiounganishwa za sasa na
zinazopendekezwa (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)

Matumizi | Bei vya | % Bei Iliyopendekezwa
Category (m3) Sasa Ongezeko
2015/16 | % 2016/11 | % 2017/18
Ongezeko Ongezeko
Majumbani 4,500 111% 9,500 20% 11,400 20% 13,680
<10 10,000 400% 50,000 20% 60,000 20% 72,000
Taasisi
10>30 200,000 0% 200,000 20% 240,000 20% 288,000
Biashara 9,500 58% 15,000 20% 18,000 20% 21,600
<10 - 50,000 20% 60,000 20% 72,000
Vi dani
wancant Mo>30 - 200,000 | 20% 240,000 | 20% 288,000
3 _ o, o,
Magati 201t/jerry 100 0% 100 0% 100
can
Jedwali 3: Gharama za Huduma ya Sasa na Iliyopendekezwa(Shilingi kwa
Uniti moja ya ujazo)
% Ongezeko
Gharama
:?rl;;;ama za  Sasa Iliyopendekezwa kwa
Aina za Wateja miaka mitatu
50%
Majumbani 1,000 1,500
Taasisi - 2,000
Biashara - 3,000
Viwandani - 10,000

Jedwali 4: Tozo za Kuunganishiwa Maji Upya za Sasa na Zinazopendekezwa
(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)

Aina za Wateja Bei za Sasa (TZS) % Ongezeko Gharama
Iliyopendekezwa kwa
miaka mitatu

Majumbaniu 32,000 31% 42,000

Taasisi 60,000 67% 100,000

Biashara 60,000 67% 100,000

Viwandani - 200,000

Jedwali 5: Tozo za Kuunganishiwa Maji kwa Marudio za Sasa na
Zinazopendekezwa(Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)
Gharama
Iliyopendekezwa kwa

Aina za Wateja Tozo ya Sasa (TZS) % Ongezeko miaka mitatu

Majumbani 10,500 90% 20,000

Taasisi 11,000 173% 30,000

Biashara 11,000 173% 30,000

Viwandani - 100,000




Kutokana na wasilisho la KUWSA, bei zinazopendekezwa ili kukidhi ongezeko la
gharama za uendeshaji, bili za umeme na uhitaji wa kutanua wigo wa usambazaji
maji.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano
wa Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 21 Aprili, 2016 katika Ukumbi wa
Halmashauri ya Wilaya ya KISARAWE kuanzia saa 10:00 asubuhi kwa ajili ya
kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza
la Ushauri la watumia Huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa
ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa
kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha
hapo juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe 5 Mei 2016. Maelezo zaidi yanaweza
kupatikana katika ofisi ya EWURA, GHOROFA YA SABA, LAPF PENSIONS
FUND TOWER; MKABALA NA KIJIJI CAH MAKUMBUSHO, KIJITONYAMA,
DAR ES SALAAM au ofisi za KUWSA, PWANI.

Imetolewa na:
Mkurugenzi Mkuu
Mamalaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)

23 Machi 2016



