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TANGAZO KWA UMMA 

SEMINA KUHUSU KANUNI MPYA ZA HUDUMA YA UFUNGAJI 

UMEME, 2015, KWA MAFUNDI WOTE WA UMEME WENYE LESENI 

ZA KUFUNGA UMEME (ELECTRICAL INSTALLATION) KWA MIKOA 

YA KASKAZINI (TANGA, KILIMANJARO, MANYARA, NA ARUSHA). 

Kifungu cha 5(a) cha Sheria ya Umeme, Sura ya 131 ya Sheria za Tanzania, kinaipa 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) jukumu la kutoa leseni 

kwa watoa huduma mbalimbali katika Sekta Ndogo ya Umeme. Ufungaji wa mifumo 

ya umeme ni shughuli mojawapo inayohitaji mtu anayefanya kazi hiyo kuwa na leseni, 

hivyo EWURA inatoa leseni kwa watu waliofuzu kufanya kazi mbalimbali za ufungaji 

wa mifumo ya umeme.  

Kwa mujibu wa kifungu cha 8(1)(h) cha Sheria ya Umeme, EWURA imetoa Kanuni 

mpya za Huduma ya Ufungaji wa Mifumo ya Umeme za mwaka 2015, ambazo 

zilichapishwa kwenye gazeti la Serikali tarehe 11/9/2015 Tangazo Namba 404 la 

mwaka 2015.  Kanuni hizo zinapatikana kwenye tovuti ya EWURA (www.ewura.go.tz).  

Mamlaka ya Huduma za Nishati na Maji (EWURA) inawatangazia watu wote 

wanaofanya shughuli za  kufunga umeme kwa mikoa ya Kaskazini (Tanga, Arusha, 

Manyara na Kilimanjaro) kuwa, kutakuwa na semina ya siku moja  kuhusu kanuni hizo.  

Semina hii itafanyika katika ukumbi wa “Arusha International Conference Centre 

(AICC) kuanzia saa 4:00 asubuhi , siku ya Alhamisi tarehe 18 August, 2016. Wamiliki 

wote wa leseni za kufunga umeme na wawakilishi wa makandarasi wa umeme, 

wanakaribishwa kushiriki katika semina hii.  Aidha, washiriki wa semina wanaombwa 

kuthibitisha ushiriki wao kwa barua pepe ifuatayo: evarist@ewura.go.tz au simu 

namba 0687221314 kabla ya tarehe 15/8/2016. 
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