

## TANGAZO KWA UMMA

### MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA PANGANI (“PAWASA”) KWA MWAKA 2016/17 – 2018/19

#### Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-16-013

Mnamo tarehe 28 Juni 2016 Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea ombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Korogwe (PAWASA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi kwa mwaka 2016/17 hadi 2018/19. Jedwali namba 1 hadi 6 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

#### Jedwali 1: Bei za Maji kwa Wateja Waliounganishwa za sasa na zinazopendekezwa (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo )

Aina za Wateja	Matumizi (m <sup>3</sup> )	Bei za Sasa (TZS/m <sup>3</sup> )	% Ongezeko	Bei Zilizopendekezwa (TZS/m <sup>3</sup> ) kwa miaka mitatu
Majumbani	5-Jan	540	85	1,000
	10-Jun	600	100	1,200
	30-Nov	650	115	1,400
	>30	700	114	1,500
Viwandani	30-Jan	740	76	1,300
	>30	790	90	1,500
Taasisi	30-Jan	730	64	1,200
	>30	780	92	1,500
Magati		1200	25	1,500

#### Jedwali 2: Bei za Sasa na Zilizopendekezwa kwa Wateja wasio na Dira

Aina za Wateja	Bei za Sasa (TZS/Mwezi)	% Ongezeko	Bei Zilizopendekezwa (TZS/Mwezi) kwa miaka mitatu
Majumbani	7,400	62	12,000
Taasisi	7,800	67	13,000
Viwandani	9,000	56	14,000

**Jedwali 3: Tozo za Kuunganishiwa Maji Upya za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)**

Category	Gharama za Sasa (TZS)	% Ongezeko	Gharama Zilizopendekezwa (TZS) kwa Miaka Mitatu
Majumbani	37,000	8	40,000
Taasisi	37,500	9	41,000
Biashara	38,000	11	42,000

**Jedwali 4: Tozo za Kuunganishiwa Maji kwa Marudio za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)**

Category	Gharama za Sasa (TZS)	% Ongezeko	Gharama Zilizopendekezwa (TZS) kwa Miaka Mitatu
Wateja Wote	5,500	82	10,000

**Jedwali 5: Gharama ya Fomu ya Maombi**

Category	Gharama za Sasa (TZS)	% Ongezeko	Gharama Zilizopendekezwa (TZS) kwa Miaka Mitatu
All Customers	1,000	200	3,000

**Jedwali 6: Gharama za Huduma ya Sasa na Iliyopendekezwa (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)**

Category	Current Fee (TZS)	%increase	Proposed Fee (TZS)
All Customers	N/A	-	500

Kutokana na wasilisho la PAWASA, bei zinazopendekezwa ili kuboresha utoaji huduma katika mji kwa kugawanana wateja gharama kubwa za uendeshaji.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya **Jumatano, tarehe 24 Agosti, 2016 katika Ukumbi wa Safari Annex** kuanzia saa **10:00 asubuhi** kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia Huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha hapo juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe **30 Agosti 2016**. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana katika ofisi ya EWURA, **GHOROFA YA SABA, LAF PENSIONS FUND TOWER; MKABALA NA KIJJI CHA MAKUMBUSHO, KIJITONYAMA, DAR ES SALAAM** au ofisi za PAWASA, TANGA.

**Imetolewa na:**  
**Mkurugenzi Mkuu**  
**Mamalaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)**

**1 Agosti 2016**