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TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA 

BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA 

KOROGWE (“KOROGWE WSSA”) KWA MWAKA 2016/17 – 2018/19 

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-16-012 

Mnamo tarehe 31Mei 2016 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), 

ilipokea ombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Korogwe (KOROGWE 

WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi kwa mwaka 2016/17 hadi 2018/19. 

Jedwali namba 1 hadi 5 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na 

zinazopendekezwa. 
 

 

Jedwali 1: Bei za Maji kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

 
Aina za 

Wateja   

 

Matumizi  Bei za 

Sasa  

% 

Ongezeko 

Bei  Zilizopendekezwa (TZS/m3) 

2016/17 % 

Ongezeko 

2017/18 % 

Ongezeko 

2018/19 

Majumbani 0-7 440 166% 1,170 10% 1,287 10% 1,416 

 >7                                490 166% 1,303 10% 1,433 10% 1,577 

Taasisi 0-14 440 166% 1,170 10% 1,287 10% 1,416 

>14 500 166% 1,330 10% 1,463 10% 1,609 

Biashara 0-14 440 166% 1,170 10% 1,287 10% 1,416 

>14 500 166% 1,330 10% 1,463 10% 1,609 

Viwandani  1000 166% 2,660 10% 2,926 10% 3,219 

Magati  1000 166% 2,660 10% 2,926 10% 3,219 

Matanki  1000 166% 2,660 10% 2,926 10% 3,219 

 

Jedwali 2: Tozo ya Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa(Shilingi/Mwezi) 

 

Aina ya Wateja 

 
Gharama za Sasa  

 

 

% Ongezeko 

 

Gharama Zilizopendekezwa  

2016/17 – 2018/19 

Wateja Wote - 
 

2,000 
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Jedwali 3: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa ya Maunganisho ya Maji 

(Shilingi/Maunganisho) 
Aina ya Wateja 

 

Ada za Sasa % Ongezeko Ada Zinazopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Majumbani 
15,000 67% 25,000 

Taasisi 
15,000 67% 25,000 

Biashara 
15,000 67% 25,000 

Viwandani 
15,000 234% 50,000 

Magati 
15,000 67% 25,000 

 

Jedwali 4: Ada ya Sasa na Inayopendekezwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada 

ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

 
Aina ya Wateja 

 

Ada ya Sasa % Ongezeko Ada  Zinazopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Majumbani           5,500  82% 10,000 

Taasisi           5,500  82% 10,000 

Biashara           5,500  82% 10,000 

Viwandani           5,500  809% 50,000 

Magati           5,500  173% 15,000 

 

Jedwali 5: Kodi ya Sasa na Inayopendekezwa ya Dira (Shilingi/Dira) 

 
Aina ya Wateja 

 

Kodi za 

Sasa 

2015/16 

% 

Ongezeko 

Kodi 

inayopendekezwa 

2016/17 

% 

Ongezeko 

Kodi 

inayopendekezwa 

2017/18 – 2018/19 

Majumbani 1,500 33% 2,000 25% 2,500 

Taasisi 2,000 25% 2,500 20% 3,000 

Biashara 2,000 25% 2,500 20% 3,000 

Viwandani 10,000 20% 12,000 25% 15,000 

 

KOROGWE WSSA imeeleza kuwa, bei zinazopendekezwa zitaisaidia kumudu gharama za 

uendeshaji angalau kwa asilimi 90, kuhimili mabadiliko ya viashiria vya kiuchumi na 

gharama ndogo za uwekezaji. KOROGWE WSSA pia, imeeleza faida zitakazopatikana ikiwa ni 

pamoja na kuboresha upatikanaji wa huduma za maji.  

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria  Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi 
siku ya Ijumaa, tarehe  26 Agosti 2016 katika Ukumbi wa Halmashauri ya mji wa 

Korogwe kuanzia saa nne kamili (4.00) asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau  ikiwa 

ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia Huduma 

zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei 

zinazopendekezwa. 

 

Wadau wanaopenda kutoa maoni  kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma 

maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha hapo juu ndani ya 
kipindi cha siku 14 baada ya Mkutano (Ifikapo tarehe 10  Septemba 2016). Maelezo zaidi 

yanaweza kupatikana katika ofisi ya EWURA, GHOROFA YA SABA, LAPF PENSIONS FUND 

TOWER; MKABALA NA KIJIJI CHA  MAKUMBUSHO, KIJITONYAMA, DAR ES SALAAM 

au ofisi za KOROGWE WSSA, KOROGWE. 

 
Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamalaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

5 Agosti 2016 


