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TANGAZO KWA UMMA 

 
MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA 

MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA 

MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA PANGANI  

(“PAWASA WSSA”) KWA MWAKA 2016/17 – 2018/19 

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TR-W-16-013 

Mnamo tarehe 28 Juni 2016 Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), 

ilipokea ombi kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Pangani (PAWASA 

WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi kwa mwaka 2016/17 hadi 

2018/19. Hata hivyo, ombi la PAWASA WSSA halikuwa kamili na waliagizwa na EWURA 

walete viambatisho, taarifa na takwamu muhimu kukamilisha ombi lao. Jedwali namba 1 

hadi 6 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei na tozo za sasa na zinazopendekezwa. 
 

 

Jedwali 1: Bei za Maji kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo) 

 

 

Aina za Wateja 

 

 

 

Matumizi 

 

 

Bei za Sasa 
% Ongezeko 

Bei  

Zilizopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Majumbani 

1- 5 540 85 1,000 

6 - 10 600 100 1,200 

11 - 30 650 115 1,400 

>30 700 114 1,500 

Biashara 
1 - 30 740 76 1,300 

>30 790 90 1,500 

Taasisi 
1 - 30 730 64 1,200 

>30 780 92 1,500 

Magati 
 

1200 25 1,500 

 

 
Jedwali 2: Bei za Sasa na Zilizopendekezwa kwa Wateja wasio na Dira 

(Shilingi/Mwezi) 

Aina za 

Wateja 

 

Bei za Sasa % Ongezeko 
Bei  Zinazopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Majumbani 7,400 62 12,000 

Taasisi 7,800 67 13,000 

Biashara 9,000 56 14,000 
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Jedwali 3: Ada ya Maunganisho ya Maji ya Sasa na Inayopendekezwa 

(Shilingi/Maunganisho) 

Aina ya Wateja Ada ya Sasa % Ongezeko 
Ada inayopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Majumbani 37,000 8 40,000 

Taasisi 37,500 9 41,000 

Biashara 38,000 11 42,000 

 
Jedwali 4: Ada ya Kurejeshewa Huduma Baada ya Kukatiwa ya Sasa na 

Inayopendekezwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Aina ya Wateja Ada ya Sasa % Ongezeko 

Ada 

inayopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Wateja Wote 5,500 82 10,000 

 
Jedwali 5: Ada ya Fomu ya Maombi ya Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa 

(Shilingi/Fomu) 

Aina ya Wateja Ada ya Sasa % Ongezeko 
Ada inayopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Wateja Wote 1,000 200 3,000 

 
Jedwali 6: Tozo ya  Huduma ya Sasa na Inayopendekezwa (Shilingi/Mwezi) 

Aina ya Wateja Tozo ya Sasa 
Tozo  inayopendekezwa 

2016/17 – 2018/19 

Wateja Wote - 500 

 

PAWASA WSSA imeeleza kuwa bei zinazopendekezwa zitaisaidia kumudu gharama za 

uendeshaji na hivyo kutoa huduma endelevu kwa wateja. 

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 
Taftishi siku ya Jumatano, tarehe  24 Agosti 2016 katika Ukumbi wa Safari Annex 

kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau  ikiwa ni pamoja na 

Baraza la Ushauri la Serikali na Baraza la Ushauri la watumia Huduma zinazodhibitiwa na 

EWURA na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 

Wadau wanaopenda kutoa maoni  kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyoonesha hapo juu 
ndani ya siku 14 baada ya mkutano (Ifikapo tarehe 7  Agosti 2016). Maelezo zaidi 

yanaweza kupatikana katika ofisi ya EWURA, LAPF PENSIONS FUND TOWER; 

MKABALA NA KIJIJI CHA  MAKUMBUSHO, KIJITONYAMA, DAR ES SALAAM au 

ofisi za PAWASA WSSA, PANGANI. 

 

 
Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamalaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

5 Agosti 2016 

 

 


