

TANGAZO KWA UMMA

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA MJI WA DODOMA (“Dodoma WSSA”) KWA MWAKA 2018/19 – 2019/20

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. WTMYT/2019/0052

Mnamo tarehe 10 Januari 2019, Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa Dodoma (Dodoma WSSA) la kutaka kuongeza bei ya huduma zake za majisafi kwa mwaka 2018/19 hadi 2019/20. Jedwali namba 1 hadi 10 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa.

Jedwali 1: Bei za Maji za Sasa na Zinazopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi kwa Ujazo wa Mita ya Ujazo	Bei za Sasa 2017/18	Bei Zinazopendekezwa			
			Badiliko (%)	2018/19	Badiliko (%)	2019/20
Majumbani	0--5	1,045	13%	1,181	0%	1,181
	6--10	1,110	13%	1,250	0%	1,250
	11>-30	1,190	7%	1,270	0%	1,270
	>30	1,230	7%	1,320	0%	1,320
Taasisi	0--5	1,365	8%	1,477	0%	1,477
	6--50	1,400	8%	1,515	0%	1,515
	51--150	1,440	8%	1,558	0%	1,558
	>150	1,465	12%	1,642	0%	1,642
Biashara	0--5	1,365	8%	1,477	0%	1,477
	6--50	1,400	8%	1,515	0%	1,515
	51--150	1,440	8%	1,558	0%	1,558
	>150	1,465	14%	1,663	0%	1,663
Magati	1	1,035	18%	1,220	0%	1,220
Wateja Wakubwa	1	3,519	-49%	1,800	0%	1,800

Jedwali 2: Ada za Sasa na Zinzazopendekezwa za Maunganisho Mpywa (Shilingi kwa Unganisho)

Kundi la Wateja	Ada za Sasa	Ada Zinzazopendekezwa	
	2017/18	2018/19	2019/20
Majumbani	Asilimia 20 ya gharama za Vifaa	Asilimia 20 ya gharama za Vifaa	Asilimia 20 ya gharama za Vifaa
Taasisi			
Biashara			

Jedwali 3: Ada za Sasa na Zinzazopendekezwa za Kurejeshwa Huduma ya Maji Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwa Rejesho)

Kundi la Wateja	Ada za Sasa	Ada Zinzazopendekezwa			
	2017/18	Badiliko(%)	2018/19	Badiliko(%)	2019/20
Majumbani	20,000	0%	20,000	0%	20,000
Taasisi	50,000	0%	50,000	0%	50,000
Biashara	50,000	0%	50,000	0%	50,000
Magati	20,000	0%	20,000	0%	20,000

Jedwali 4: Tozo za Sasa na Zinzazopendekezwa za Magari ya Majitaka (Shilingi kwa mita 6 za Ujazo)

Kundi la Wateja	Tozo za Sasa	Tozo Zilizopendekezwa			
	2017/18	Badiliko %	2018/19	Badiliko %	2019/20
Majumbani	40,000	50%	60,000	0%	60,000
Wasio wa Majumbani	50,000	50%	75,000	0%	75,000

Jedwali 5: Tozo za Sasa na Zilizopendekezwa za Kumwaga Majitaka kwenye Mabwawa (Shilingi kwa gari)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Inayopendekezwa			
	2017/18	Badiliko %	2018/19	Badiliko %	2019/20
Gari	3,000	400%	15000	0%	15000

Jedwali 6: Tozo za Sasa na Zilizopendekezwa za Majitaka kwa Wateja wasio na Huduma ya Maji (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo za Sasa	Tozo Zilizopendekezwa	
	2017/18	2018/19	2019/20
Majumbani	NA	Asilimia 40 ya wastani wa matumizi ya maji kama ilivyokatika kanuni za majitaka za Wizara ya Maji	
Wasio wa Majumbani	NA		

Jedwali 7: Tozo za Sasa na Zinzazopendekezwa za Majitaka kwa wateja waliokatiwa maji kwa Zaidi ya mwezi mmoja (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo za Sasa	Tozo Zilizopendekezwa	
	2017/18	2018/19	2019/20
Majumbani	NA	Wastani wa tozo za majitaka za miezi mitatu iliyopita	
Taasisi	NA		
Biashara	NA		

Jedwali 8: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Gharama za Huduma (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Zinazopendekezwa		
	2017/18	2018/19	Badiliko %	2019/20
Majumbani	3,000	0	-100%	0
Taasisi	5,000	0	-100%	0
Biashara	5,000	0	-100%	0
Nyumba za Ibada	3,000	0	-100%	0

Jedwali 9: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Majitaka (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la wateja	Tozo za Sasa	Tozo Zinazopendekezwa	
	2017/18	2018/19	2019/20
Majumbani	Asilimia 40 ya gharama za maji safi	Asilimia 40 ya gharama za maji safi	
Taasisi			
Biashara			

Jedwali 10: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya ya Majitaka (Shilingi kwa Unganisho)

Kundi la Wateja	Ada za Sasa	Ada Zinazopendekezwa	
	2017/18	2018/19	2019/20
Majumbani	41,000	Asilimia 20 ya vifaa vya maunganisho ya maji taka	
Taasisi	71,000		
Biashara	71,000		

Kutokana na wasilisho la Dodoma WSSA, bei zinazopendekezwa zitaivezesha Mamlaka kumudu gharama za uendeshaji na matengenezo iliyopungua kutokana na kuondolewa kwa tozo ya huduma kwa mteja.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya **Alhamisi, tarehe 14 Machi, 2019, katika Uwanja wa Jamhuri, Dodoma Mjini** kuanzia saa **4:00 asubuhi** kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia Huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe **21 Machi, 2019**. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana Makao Makuu ya EWURA, **GHOROFA YA NNE, JENGO LA LAPF, BARABARA YA MAKOLE, DODOMA** au ofisi za Dodoma WSSA zilizoko jijini Dodoma.

Imetolewa na
Kaimu Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
26 Februari 2019