

TANGAZO LA SERIKALI NA. 1 LIMETOLEWA TAREHE 4/1/2019

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
(SURA NA 272)

AMRI

*(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d))*

AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA KAHAMA  
 (“KAHAMA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI  
 NA USAFI WA MAZINGIRA), 2019

- |                    |   |
|--------------------|---|
| Kichwa cha Amri    | 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Kahama (“Kahama WSSA”)(ya Kurekebisha Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2018.   |
| Tarehe ya kuanza   | 2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Januari 2019.  |
| Marekebisho ya bei | 3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Kahama WSSA zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.   |
| Masharti           | 4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo-<br>(a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Kahama WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekezaji wa masharti ya Amri hii;<br>(b) Kahama WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la |

- Kutenguliwa  
kwa Amri
- Amri hii;
- (c) Kahama WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
- (d) Kahama WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa;
- (e) Kahama WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Kahama WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Kahama WSSA katika siku zijazo.
5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 13-008 ya tarehe 1 Januari 2014 na Amri ya Marekebisha Na. 015-019 ya tarehe 1 Novemba 2015.

JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21

*Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Kahama ("Kahama Wssa") (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira),*

*Tangazo La Serikali Na. 1 (linaendelea)*

Majumbani	1,015	1,688	1,888	2,069
Taasisi	1,235	2,060	2,320	2,540
Biashara	1,300	2,165	2,450	2,660
Viwanda	1,400	2,327	2,601	2,850
Magati	1,235	2,000	2,000	2,000
Migodi	1,970	3,275	3,670	4,031
Kuosha Magari	1,880	3,125	3,493	3,800

Jedwali Namba 1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	2,500	Wateja wa Kahama WSSA hawatatozwa tozo ya huduma		
Taasisi	4,000			
Biashara	4,500			
Viwanda	4,500			
Magati	500			
Migodi	80,000			
Kuosha Magari	4,500			

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Wateja Wapya Wote	Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013	Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013		

Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	10,000	15,000	15,000	15,000
Institution	20,000	30,000	30,000	30,000
Commercial	20,000	30,000	30,000	30,000
Industrial	20,000	30,000	30,000	30,000
Water Kiosk	10,000	20,000	20,000	20,000
Mining	200,000	200,000	200,000	200,000
Car Wash	20,000	30,000	30,000	30,000

Jedwali Namba 1 (e): Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kumwaga Majitaka katika Mabwawa ya Kahama WSSA (TZS/Ujazo wa Tangi la Gari)

Ujazo wa Gari	Tozo za Sasa	Tozo Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Gari lenye tangi la ujazo wa 10m <sup>3</sup>	-	10,000	10,000	10,000
Gari lenye tangi la ujazo wa 5m <sup>3</sup>	-	5,000	5,000	5,000
Gari lenye tangi la ujazo wa 4m <sup>3</sup>	-	5,000	5,000	5,000
Gari lenye tangi la ujazo wa 3m <sup>3</sup>	-	5,000	5,000	5,000

**JEDWALI LA PILI**

**MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA**

Kazi Zitakazofanywa	Shilingi Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	

Kazi Zitakazofanywa	Shilingi Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
<b>Ukarabati na Mabadilisho</b>				
Kukarabati kilango cha kutekea maji katika bwawa la Nyihogo	5.00	2.00	2.00	30 Juni 2021
Ukarabati wa visima vifupi		20.00	20.00	30 Juni 2021
Kuondoa matope katika bwawa ila kuongeza ujazo wake	5.00	5.00	5.00	30 Juni 2021
Kukarabati mfumo wa kutibu maji	10.00	10.00	10.00	30 Juni 2021
Kubadili tabidimeta (HACHO) na kipimaklorini (HACH)		7.50		30 Juni 2020
Kubadili kipimaklorini	5.00	5.00	5.00	30 Juni 2021
Kukarabati matangi mawili ya kuhifadhia maji ya bwawa		30.00		30 Juni 2019
Kubadili bomba la 4" kwa ajili ya kusafirisha maji ya bwawa	10.00	10.00	10.00	30 Juni 2021
Kubadili pampu za kuongeza nguvu	110.00	60.00		30 Juni 2020
Kubadili ubao wa kutawanya umeme	1.00			
Kubadili mabomba 10 ya chuma		10.00	10.00	30 Juni 2021
Kubadili DN 110-250	20.00	25.00	30.00	30 Juni 2021
Kubadili mabomba ya plastiki Daraja D DN 1"-3"	20.00	10.00	7.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga vali kipepeo mpya 6 DN300-750mm		45.00	45.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga dabo kola 22 za DN 110-250mm PN12.5	1.00	1.00	1.00	30 Juni 2021
Kubadili dira za malipo ya kabla	10.00	15.00	15.00	30 Juni 2021
Kubadili dira mbovu zote kwa kununua dira mpya 250 za 3/4"		6.00	70.00	30 Juni 2021
Kubadili dira mbovu zote kwa kununua dira mpya 50 za 1"	1.00	2.00	3.00	30 Juni 2021
Kubadili dira mbovu zote kwa kununua dira mpya 800 za 1/2"	30.00	26.00	40.00	30 Juni 2021

*Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Kahama ("Kahama Wssa") (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira),*

*Tangazo La Serikali Na. 1 (linaendelea)*

Kazi Zitakazofanywa	Shilingi Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
Kubadili ofisi ya ulinzi		4.00		30 Juni 2020
Kukarabati jengo la busta,	1.00			30 Juni 2019
Kukarabati jengo la pampu	1.00			30 Juni 2019
Kukarabati jengo la bwela,	1.00			30 Juni 2019
Kukarabati matangi ya kutuamisha maji (Sed Tanks)	1.00			30 Juni 2019
Kukarabati jengo la wafanyakazi		15.00		30 Juni 2020
Kukarabati jengo la Watumishi		15.00		30 Juni 2020
Kubadili meza za ofisis			8.00	30 Juni 2021
Kubadili vidhibitivolti 8 vyenye uwezo tofauti		1.00	1.50	30 Juni 2021
Kurekebisha mfumo wa kompyuta wa kutolea ankara		30.00	5.00	30 Juni 2021
<b>Jumla ndogo (Ukarabati na Mabadilisho)</b>	<b>232.00</b>	<b>354.50</b>	<b>287.50</b>	
Uwekezaji Mpya				
Kununua na kufunga sluice gate DN160 20 mpya DN160	10.00	15.00	15.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga sluice gate DN200 20 mpya	10.00	15.00	15.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga sluice gate DN250 20 mpya	10.00	15.00	15.00	30 Juni 2021
Kufunga flap valve 5		1.50	1.50	30 Juni 2021
Kununua na Kufunga dira 6 za umeumesumaku kwa ajili ya kupima maji mengi (electromagnetic flow meters)	72.50	81.60	78.80	30 Juni 2021
Kununua dira za maji 50 mpya za 2"	5.00	5.00	5.00	30 Juni 2021
Kununua gari mpya moja			90.00	30 Juni 2021
Kununua pikipiki mpya 10	8.00	8.00	8.00	30 Juni 2021
Kununua tarakirishi 8 na tarakirishi mpakato 6	8.00	8.00	8.00	30 Juni 2021
Kununua mashine mbili za kisasa za kupiga chapa		5.00	5.00	30 Juni 2021
Kununua UPS mpya 5			2.00	30 Juni 2021

*Amri ya Mamlaka ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Kahama ("Kahama Wssa") (ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira),*

*Tangazo La Serikali Na. 1 (linaendelea)*

Kazi Zitakazofanywa	Shilingi Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
Kununua pampu mpya ya kutolea maji			3.00	30 Juni 2021
Kununua jenereta la akiba kwa ajili ya tangi kuu			50.00	30 Juni 2021
Kutanua mtandao wa maji hadi Lugera-Bomage, Mhongolo, Nyashimbi, Mhongolo Magharibi, Mhungula downhill, na Mhungula hill	280.52			30 Juni 2019
Kutanua mtandao wa maji hadi Mhungula Mlimani, Mwanva Masaki na Nyakato Mikaratusi		231.67		30 Juni 2020
Kutanua mtandao wa maji hadi Kagongwa and Zongomera			293.92	30 Juni 2021
<b>Jumla ndogo (Uwekezaji Mpya)</b>	<b>404.02</b>	<b>385.17</b>	<b>590.22</b>	
<b>Jumla ya Gharama za Uwekezaji</b>	<b>636.02</b>	<b>739.67</b>	<b>877.72</b>	

**JEDWALI LA TATU**

---

**VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)**

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	1,786	1,986	1,757
Kiwango cha upotevu wa maji	%	14	14	14
Wateja wenye Dira	%	100	100	100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	90	90

Dodoma,  
....., 2018

NZINYANGWA E. MCHANY  
*Mkurugenzi Mkuu*