

)

TANGAZO LA SERIKALI NA. 2 LIMETOLEWA TAREHE 4/1/2019

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
(SURA. NA 272)**

**AMRI**

*(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d))*

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SHINYANGA  
 (“SHINYANGA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA  
 USAFI WA MAZINGIRA), 2019

Kichwa cha Amri

1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Shinyanga (“Shinyanga WSSA”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2018.

Tarehe ya kuanza

2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Februari 2019.

Marekebisho ya bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Shinyanga WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo-
  - (a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Shinyanga WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;
  - (b) Shinyanga WSSA, kwa kutumia mapato yatoanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la

*TANGAZO LA SERILKALI NA. 2 (linaendelea)*

Amri hii;

- (c) Shinyanga WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
  - (d) Shinyanga WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa;
  - (e) Shinyanga WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Shinyanga WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Shinyanga WSSA katika siku zijazo.
5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 2015-00 katika maeneo yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Shinyanga (‘Shinyanga WSSA’).

Kutenguliwa kwa  
Amri

\_\_\_\_\_  
MAJEDWALI  
\_\_\_\_\_

*TANGAZO LA SERILKALI NA. 2 (linaendelea)*

JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi (m <sup>3</sup> )	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	0-5 m <sup>3</sup>	1,100	1,360	1,420	1,490
	>5 m <sup>3</sup>	1,280	1,580	1,650	1,740
Taasisi		2,070	2,550	2,640	2,760
Biashara		2,110	2,600	2,690	2,790
Viwanda		2,160	2,640	2,700	2,850
Magati		1,000	1,250	1,250	1,500
Viwanda vya Vinywaji		3,170	3,500	3,650	3,750
Wastani wa Ulinganisho		1,488	1,835	1,923	2,014

Jedwali Namba 1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	2,500	Wateja wa Shinyanga WSSA Hawatozwa Tozo ya Huduma		
Taasisi	4,500			
Biashara	4,500			
Viwanda	10,000			
Viwanda vya Vinywaji	10,000			

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Shinyanga (“Shinyanga Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira),*

**TANGAZO LA SERILKALI NA. 2 (linaendelea)**

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Wateja Wapya Wote	Asilimia ishirini (20%) ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013	Asilimia ishirini (20%) ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013		

Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	10,000	10,000	10,000	10,000
Taasisi	20,000	20,000	20,000	20,000
Biashara	20,000	20,000	20,000	20,000
Viwanda	20,000	20,000	20,000	20,000
Viwanda vya Vinywaji	50,000	50,000	50,000	50,000

JEDWALI LA PILI

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA – MILIONI ZA SHILINGI

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika				Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
Ukarabati na Mabadilisho				
Kubadili mabomba ya Platiki urefu wa Km 6 na mabomba ya Chuma urefu wa Km 1.7	217.00	225.00	234.00	30 Juni 2021
Kukarabati tangi la maji la Chibe	15.00	24.00	32.00	30 Juni 2021
Kubadili vali dhibiti 6	114.00	114.00	114.00	30 Juni 2021
Kubadili vali kipepeo 20	167.00	171.00	172.00	30 Juni 2021

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Shinyanga (“Shinyanga Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira),*

*TANGAZO LA SERILKALI NA. 2 (linaendelea)*

Kubadili vali elea 12	4.00	10.00	10.00	30 Juni 2021
Kubadili dira za maji 8100 kwa wateja wa majumbani	149.71	252.27	268.51	30 Juni 2021
Kununua na kufunga dira za maji mengi 8	96			30 Juni 2019
Ukarabati wa majengo ya ofisi	18	22.4	23.09	30 Juni 2021
Kununua tarakirishi 14	10	8	10	30 Juni 2021
Kununua Magari mawili	86.97	90.79	94.7	30 Juni 2021
Jumla-Ukarabati na Mabadilisho	877.68	917.46	958.3	30 Juni 2021
Uwekezaji Mpya				30 Juni 2021
Kununua jenereta moja	10.00	10.00	10.00	30 Juni 2021
Kununua mashine moja ya kuunga vyuma	10.00	10.00	10.00	30 Juni 2021
Kununua kikatipo cha mabomba kimoja	10.00	15.00	15.00	30 Juni 2021
<b>Jumla Uwekezaji Mpya</b>	<b>30.00</b>	<b>35.00</b>	<b>35.00</b>	
<b>Jumla ya Gharama za Uwekezaji</b>	<b>907.68</b>	<b>952.46</b>	<b>993.30</b>	

JEDWALI LA TATU

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	1200	1200	1200
Kiwango cha upotevu wa maji	%	18	18	18
Wateja wenye Dira	%	100	100	100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	90	90

Dodoma,  
....., 2018

NZINYANGWA E. MCHANY  
*Mkurugenzi Mkuu*