

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

---

TANGAZO LA SERIKALI NA. 4 LIMETOLEWA TAREHE 4/1/2019

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
(SURA. NA 272)**

**AMRI**

*(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d))*

**AMRI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA  
 (“BUKOBWA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI  
 WA MAZINGIRA), 2019**

Kichwa cha Amri

1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bukoba (“Bukoba WSSA”)(ya Kurekebisha Bei za Huduma za Majisafi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2018.

Tarehe ya kuanza

2. Amri hii itanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Januari 2019.

Marekebisho ya bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Bukoba WSSA zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo-
  - (a) ifikapo tarehe 31 Machi 2019 au kabla, Bukoba WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

---

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

masharti ya Amri hii;

- (b) Bukoba WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
- (c) Bukoba WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
- (d) Bukoba WSSA itazingatia kifungu cha 43 cha Sheria ya EWURA, Sura. 414 na Kanuni za EWURA (Fees and Levies Collection Procedure), GN. Na.193 ya Mwaka 2010;
- (e) Bukoba WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa;
- (f) Bukoba WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Bukoba WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Bukoba WSSA katika siku zijazo.

Kutenguliwa kwa

5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 2016-

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

---

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

Amri

002 ya tarehe 1 Februari 2016 ya bei za maji zinazotozwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira (Bukoba WSSA).

---

MAJEDWALI

---

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

**JEDWALI LA KWANZA**

**BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA**

**Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)**

Makundi ya Wateja	Bei za Sasa		Bei Zilizoidhinishwa		
	Matumizi (mita za Ujazo)	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	0-5	1,345	1,570	1,840	2,150
	>5-10	1,370	1,600	1,870	2,190
	Zaidi ya 10	1,395	1,630	1,910	2,230
Taasisi	0-5	1,500	1,800	2,100	2,540
	>5-10	1,545			
	Zaidi ya 10	1,620			
Biashara	0-5	1,510	1,860	2,200	3,000
	>5-10	1,555			
	Zaidi ya 10	1,640			
Viwanda	0-5	1,810	2,200	2,600	3,000
	>5-10	1,845			
	Zaidi ya 10	1,915			
Magati		750	1,500	1,500	1,500
<b>BEI YA WASTANI</b>			<b>1,613</b>	<b>1,888</b>	<b>2,206</b>

**Jedwali Namba 1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)**

Makundi ya Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	3,000	Tozo ya Huduma imeondolewa		

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

Taasisi	4,500	
Biashara	5,000	
Viwanda	5,000	

**Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)**

Makundi ya Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Wateja Wote	Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013	Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013		

**Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)**

Makundi ya Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	10,000	10,000	10,000	10,000
Taasisi	20,000	20,000	20,000	20,000
Biashara	30,000	30,000	30,000	30,000
Viwanda	60,000	60,000	60,000	60,000

**Jedwali Namba 1(e): Tozo ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Uondoaji wa Majitaka (Shilingi/Tripu)**

Makundi ya Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Wateja Wote	100,000	150,000	150,000	150,000

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

**Jedwali Namba 1(f): Tozo ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Umwagaji wa Majitaka (Shilingi/Tripu)**

Makundi ya Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20
Magari ya Aina Zote	7,000	7,000	7,000	7,000

**JEDWALI LA PILI**

**MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA - MILIONI SHILINGI**

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika				Jumla
	2018/19	2019/20	2020/21	
<b>Ukarabati na Mabadilisho ya Miundombinu</b>				
Matengenzo makubwa ya mtambo wa kutibu maji kama vile kubadilisha nozzles, chujio.	62.9	45.9	-	109
Kununua VFD (variable speed drives), mpya, Impellers and shafts kwa ajili ya pampu za kuzalisha maji.	25.0	45.0	65.0	135
<b>Jumla Ndogo (Ukarabati na Mabadilisho)</b>	<b>88</b>	<b>91</b>	<b>65</b>	<b>244</b>
<b>Miradi Mipya</b>				
Kuweka mabomba ya kusafirisha na kusambaza maji ya aina ya PVC and HDPE yenye kipenyo cha 50mm mpaka 250mm ili kuhudumia maeneo ya Kata za Nshambya, Buhembe, Nyanga, sehemu ya Kahororo na Kalabagaine. Jumla ya mabomba ya km 109 yatalazwa.	45.0	45.0	45.0	135
Kujenga nyumba ya kusukumua maji na kuweka pampu za kuongeza msukumo wa maji katika maeneo ya Machichioni, Nsambya and	61.9	66.0	60.3	188

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika				Jumla
	2018/19	2019/20	2020/21	
Itahwa				
Kununua dira za wateja 8,000	120.0	85.0	127.5	333
Kujenga nyumba wa wahudumu	-	25.0	35.0	60
Kununua samani mpya kwa ajili ya kubadilisha zilizochakaa.	5.0	5.0	5.0	15
Kununua compyuta na vifaa vyake kwa ajili ya kubadilisha zilizochakaa.	25.0	20.0	35.0	80
<b>Jumla Ndogo (Miradi Mipya)</b>	<b>257</b>	<b>246</b>	<b>308</b>	<b>811</b>
<b>Jumla Kuu ya Gharama za Uwekezaji</b>	<b>345</b>	<b>337</b>	<b>373</b>	<b>1,054</b>

**JEDWALI LA TATU**

**VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)**

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	775	1,451	1,240
Kiwango cha upotevu wa maji	%	40	35	30
Wateja wenye Dira	%	100	100	100
Wastani wa Masaa ya Upatikanaji wa Huduma ya Maji kwa Mteja	Masaa	24	24	24

*Amri Ya Mamlaka Ya Majisafi Na Usafi Wa Mazingira Bukoba (“Bukoba Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Majisafi Na Usafi Wa Mazingira),*

*Tangazo la Serikali Na. 4 (linaendelea)*

Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	95	95	95
-------------------------------------------------	---	----	----	----

Dodoma,  
....., 2018

NZINYANGWA E. MCHANY  
*Mkurugenzi Mkuu*