

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira

TANGAZO LA SERIKALI NA. 6 LIMETOLEWA TAREHE. 4/1/2019

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA 272)**

AMRI

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MISUNGWI (“Misungwi WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA), 2019

Kichwa cha Amri

1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira MISUNGWI (“Misungwi WSSA”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2018.

Tarehe ya kuanza

2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Januari 2019.

Marekebisho ya bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Misungwi WSSA zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo-
 - (a) ifikapo tarehe 1 Februari 2019 au kabla, Misungwi WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara wa mwaka 2018/19 hadi 2020/21 uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea)

zilizoidhinishwa, na mpango kazi wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii. Pia, Mpango Biashara uhusishe miradi itakayotekelezwa kwa mwaka 2020/21 yenye thamani ya shilingi 298.6 milioni;

- (b) Misungwi WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
- (c) Misungwi WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
- (d) Misungwi WSSA itahakikisha kuwa taarifa zake za fedha zinakaguliwa na Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) au mtu yeyote aliyeidhinishwa kutokana na kifungu cha 33(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma na kuhakikisha inawasilisha EWURA rasimu za mahesabu yaliyokaguliwa;
- (e) ifikapo tarehe 30 Juni 2020 au kabla, Misungwi WSSA itafanya tathmini ya thamani ya mali zake na kuwasilisha EWURA taarifa ya tathmini iliyothibitishwa na Mtathmini aliyesajiliwa;
- (f) Misungwi WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa;
- (g) Misungwi WSSA itaendelea kuwasilisha

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea)

EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Misungwi WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Misungwi WSSA katika siku zijazo.

Kutenguliwa kwa Amri

5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 11-014 ya tarehe 1 Juni 2011 katika maeneo yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Misungwi (Misungwi WSSA).

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	800	1,250	1,350	1,350
Biashara	1,050	1,300	1,450	1,450
Taasisi	1,050	1,300	1,450	1,450

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea)

Viwanda	-	1,600	1,700	1,700
Magati	1,500	1,000	1,000	1,000
Wastani wa Ulinganisho	991.1	1,250	1,350	1,350

Jedwali Namba 1(b): Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	1,000	-	-	-
Biashara	1,000	-	-	-
Taasisi	1,000	-	-	-
Viwanda	-	-	-	-
Magati	1,000	-	-	-

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea)

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	30,000	Asilimia 20 ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013		
Biashara	30,000			
Taasisi	30,000			
Viwanda	-			

Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/2021
Majumbani	5,500	10,000	10,000	10,000
Biashara	5,500	15,000	15,000	15,000
Taasisi	5,500	15,000	15,000	15,000
Viwanda	5,500	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika	Shilingi		Tarehe ya Mwisho ya Utekelezaji
	2018/19	2019/20	
Ukarabati na Matengenezo			
Kufanya manunuzi ya dira za maji 1000 na kuzifunga	27,928,906	72,071,094	30 Juni 2020
Kukarabati mtandao wa maji wenye urefu wa km 3	-	56,000,000	30 Juni 2020
Jumla Ndogo ya Mabadilisho	27,928,906	128,071,094	30 Juni 2020
Miradi Mipya			
Kufanya manunuzi na kufunga mfumo wa uandaaji na utoaji wa Ankara za maji za wateja	-	45,000,000	30 Juni 2020

Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Misungwi (“Misungwi Wssa”) (Ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira

Tangazo la Serikali Na. 6 (linaendelea)

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika	Shilingi		Tarehe ya Mwisho ya Utekelezaji
	2018/19	2019/20	
Maandalizi ya awali ya kazi ya ujenzi wa chujio la majisafi la Nyahiti	-	27,520,705	30 Juni 2020
Gharama za utwaaji wa ardhi kwa ajili ya ujenzi wa tanki jipya la kuhifadha maji la Bomani	-	20,000,000	30 Juni 2020
Kulaza bomba km 2.5 kwa jili ya kusogeza huduma karibu na wateja	-	78,000,000	30 Juni 2020
Jumla ndogo ya uwekezaji mpya	-	170,520,705	
Jumla kuu ya gharama za uwekezaji	27,928,906	298,591,799	

JEDWALI LA TATU

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	280	720	720
Kiwango cha upotevu wa maji	%	30	28	28
Wateja wenye Dira	%	100	100	100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	100	100

Dodoma,
....., 2018

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu