

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma Wssa”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira)*

---

TANGAZO LA SERIKALI NA. 7 la tarehe 4/1/2019

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
(SURA NA 272)

---

**AMRI**

---

*(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d))*

---

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MUSOMA  
 (“MUSOMA WSSA”) (YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI  
 WA MAZINGIRA), 2019

Kichwa cha  
Amri

1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma WSSA”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2019.

Tarehe ya  
kuanza

2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Januari 2019.

Marekebisho  
ya bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Musoma WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo-

- (a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Musoma WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;
- (b) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Musoma WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa namna ya kuthibiti maji yanayopotea;
- (c) Musoma WSSA, kwa kutumia mapato yatoakanayo na

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma Wssa”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira)*

---

*GN.No. 7 (contd.)*

bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;

- (d) Musoma WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
- (e) Musoma WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa;
- (f) Musoma WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Musoma WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Musoma WSSA katika siku zijazo.

Kutenguliwa  
kwa Amri

5. Amri hii inatengua matumizi ya Amri Na. 13-004 ya tarehe 28 Juni 2013 katika maeneo yanayohudumiwa na Musoma WSSA.

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma Wssa”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira)*

*GN.No. 7 (contd.)*

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

Bei, Ada na Tozo Zilizoidhinishwa

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la wateja	Matumizi	Bei ya sasa	Bei iliyoopendekezwa			Bei iliyooidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	0-5m <sup>3</sup>	850	2,310	2,422	2,574	990	1,040	1,040
	5-10m <sup>3</sup>	990	2,691	2,821	2,998	1,150	1,210	1,210
	Above 10m <sup>3</sup>	1,090	2,963	3,106	3,301	1,260	1,330	1,330
Taasisi	0-30m <sup>3</sup>	1,140	3,099	3,248	3,452	1,320	1,390	1,390
	Above 30m <sup>3</sup>	1,250	3,398	3,562	3,785	1,450	1,520	1,520
Biashara	0-30m <sup>3</sup>	1,230	3,343	3,505	3,725	1,430	1,500	1,500
	Above 30m <sup>3</sup>	1,340	3,642	3,818	4,058	1,550	1,630	1,630
Viwanda	0-50m <sup>3</sup>	1,260	3,425	3,590	3,815	1,460	1,530	1,530
	Above 50m <sup>3</sup>	1,340	3,642	3,818	4,058	1,550	1,630	1,630
Magati		550	1,495	1,567	1,665	1,000	1,000	1,000

Schedule 1 (b): Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la wateja	Bei ya sasa	Bei iliyoopendekezwa			Bei iliyoishinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	20% ya gharama ya maunganisho kama ilivyo tajwa kwenye sehemu ya 24 ya kanuni ya mwaka 2013	500,000	520,000	540,800	20% ya gharama ya maunganisho kama ilivyo tajwa kwenye sehemu ya 24 ya kanuni ya mwaka 2013		
Biashara		200,000	208,000	500,000			
Taasisi		500,000	520,000	500,000			
Viwanda		100,000	104,000	1,000,000			
Magati		50,000	52,000	-			

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma Wssa”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira)*

*GN.No. 7 (contd.)*

Schedule 1 (c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshwa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshwa Huduma)

Customer Category	Bei za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei zilizoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21	2018/19	2019/20
Majumbani	7,500	7,500	7,500	7,500	7,500	7,500	7,500
Biashara	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	7,500	7,500	7,500	7,500	7,500	7,500	7,500

Schedule 1 (d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa kwa huduma ya Majitaka

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei zilizoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21	2018/19	2019/20
Majumbani	NA	20,000	20,000	20,000	20,000	20,000	20,000
Taasisi	NA	50,000	50,000	50,000	50,000	50,000	50,000
Biashara	NA	30,000	30,000	30,000	30,000	30,000	30,000
Viwanda	NA	100,000	100,000	100,000	100,000	100,000	100,000

JEDWALI LA PILI

Miradi Itakayotokeleza

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika	Shilingi			Tarehe ya Mwisho ya Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
Ukarabati na Matengenezo				
Kubadilisha valvu 30 chakavu na mbovu za milimeta 225 ifikapo Juni 2021	236	260	273	Juni 2021
Kubadilisha bomba chakavu kwa umbali wa kilimita 2km ifikapo Juni 2021	35			Juni 2021

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Musoma (“Musoma Wssa”) (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira)*

*GN.No. 7 (contd.)*

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika	Shilingi			Tarehe ya Mwisho ya Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
		35	35	
Jumla Ndogo ya Mabadilisho	271	296	308	
Miradi Mipya				
Uendelezaji wa bomba lenye kipenyo cha milimeta 150 kutoka Songe mpaka Bweri kwa umpbali wa km 1.2 ifikapo Juni 2020	15	10		Juni 2020
Ununuzi na ufungaji wa meta kwa wateja wote wasio na meta ifikapo Juni 2021	259	585	765	Juni 2021
Ununuzi na ufungaji wa <i>generator</i> kwa ajili ya kusaidia uwekaji dawa pindi umeme unapokatika Juni 2019	75	75		Juni 2019
Jumla ndogo ya uwekezaji mpya	364	680	765	
Jumla kuu ya gharama za uwekezaji	635	976	1073	

JEDWALI LA TATU

Viashiria vya Utendaji (2018/19 – 2020/21)

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	2,000	2,000	3,000
Kiwango cha upotevu wa maji	%	50%	49%	45%
Wateja wenye Dira	%	80	90	100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	92	95

Dodoma,  
....., 2018

NZINYANGWA E. MCHANY,  
*Mkurugenzi Mkuu*