

Agizo la Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira)

Tangazo la Serikali Na. 551 la tarehe 28/9/2018

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA 272)**

AGIZO Namba 2018 -

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (d))

AGIZO LA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SONGEA (“SONGEA WSSA”), LA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA), 2018

- | | |
|--------------------|---|
| Kichwa cha Agizo | 1. Agizo hili litajulikana kama, Agizo la Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea WSSA”), (la Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), la Mwaka 2018. |
| Tarehe ya Kuanza | 2. Agizo hili litaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Oktoba 2018. |
| Marekebisho ya Bei | 3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Songea WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Agizo hili. |

Agizo la Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
Tangazo la Serikali Na. 551 (Linaendelea.)

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:
 - (a) Ifikapo tarehe 31 Januari 2019 au kabla, Songea WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Agizo hili.
 - (b) Songea WSSA, kwa kutumia mapato yatoakanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Agizo hili.
 - (c) Songea WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Agizo hili.
 - (d) Songea WSSA, kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa.
 - (e) Songea WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na

Agizo la Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira)
Tangazo la Serikali Na. 551 (Linaendelea.)

EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Songea WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Songea WSSA katika siku zijazo.

Agizo Na. 27-014 la tarehe 1 Agosti 2014

Agizo hili linatengua Agizo Na. 27-014 la tarehe 1 Agosti 2014 katika maeneo yanayohudumiwa na Songea WSSA.

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA: BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ mita ya ujazo)

Kundi la Wateja	Kundi la matumizi (mita za ujazo)	Bei za Ssasa	Bei iliyoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	0-10	895	1,000	1,110	1,155
	10 <25	970	1,100	1,200	1,250
	>25	1,000	1,150	1,240	1,290
Biashara	0-10	1,000	1,150	1,240	1,290

Agizo la Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
 Tangazo la Serikali Na. 551 (Linaendelea.)

	> 10	1,075	1,200	1,330	1,385
Taasisi	0-20	925	1,060	1,145	1,190
	>20	1,000	1,150	1,240	1,290
Viwanda	0-10	1,000	1,150	1,240	1,290
	>10	1,075	1,250	1,330	1,385
Magati		500	500	500	500

Jedwali Namba 1(b): Tozo ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Huduma (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo za Sasa	Tozo iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	3,000	HAJAJIDHINISHWA		
Biashara	4,000			
Taasisi	3,500			
Viwanda	4,500			

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/unganisho)

Kundi la Wateja	Ada za Sasa	Ada iliyoidhinishwa
	2017/18	2018/19-2020/21
Majumbani	Asilimia ishirini ya gharama ya vifaa	Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji za mwaka 2013
Biashara		
Taasisi		
Viwanda		

Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Agizo la Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
Tangazo la Serikali Na. 551 (Linaendelea.)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	15,000	18,000	20,000	22,000
Biashara	15,000	18,000	20,000	22,000
Taasisi	15,000	18,000	20,000	22,000
Viwanda	15,000	18,000	20,000	22,000

Jedwali Namba 1(e): Bei ya sasa na Iliyoidhinishwa ya Huduma ya Majitaka (Shilingi/ Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	355	400	400	400
Biashara	625	650	675	700
Taasisi	600	625	650	675
Viwanda	630	650	675	700

Jedwali Namba 1(f): Tozo ya sasa na Iliyoidhinishwa ya Magari ya Majitaka (Shilingi/ Safari)

Kundi la Wateja	Umbali (Kilometa)	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Wateja wote	0-10	60,000	65,000	70,000	75,000
	10<-20	70,000	75,000	80,000	85,000
	20<-30	80,000	85,000	90,000	95,000

JEDWALI LA PILI

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA

Maelezo	Gharama (TZS/Millions)		
	2018/19	2019/20	2020/21
A: Miradi Mipya			
Kuongeza mtandao wa maji kwa kilometa 78 kutoka kilometa 440 (Juni 2018) mpaka kilometa 518 (2020/21) katika maeneo ya Mshangano, Ruhuwiko, Matarawe, Seedfarm, Lizaboni, Mjimwema, Making'inda and Mkuzo	113.0	200.3	164.2
Kununua Dira za maji 500 za malipo ya kabla za DN15 (Prepaid Water Meters)	45.0	45.0	60.0
Kununua na kuweka Dira za maji 4000 za DN15.	90.0	153.0	117.0
Kununua Simu 50 za kusomea dira za maji (new smart phones for meter reading)	12.0	4.0	4.0
Kununua kifaa cha kuchanganyia choline (automatic online chlorine dosing machine)	0.0	20.4	0.0
Kuongeza mtandao wa Majitaka kwa kilometa 7.5 katika maeneo ya Majengo and Misufini	29.21	30.4	31.7
Jumla ya Miradi mipya	289.21	453.11	376.85
B: Ukarabati			
Ukarabati wa jengo la mgahawa ili litumike kama kituo cha mauzo na kuongeza ofisi za wafanyakazi.	24.36	-	-
Ukarabati ya gari aina ya ISUZU -	-	34.95	-

Agizo la Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Songea (“Songea Wssa”), la Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
Tangazo la Serikali Na. 551 (Linaendelea.)

STJ 9427			
Ukarabati ya gari aina ya FORD RANGER -SU 38783	-	2.30	-
Kununua pikipiki 5	4.60	6.90	-
Jumla ya Ukarabati	28.96	44.15	-
JUMLA YOTE	318.17	497.26	376.85

JEDWALI LA TATU
VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	1,425	1,425	1,425
Kiwango cha upotevu wa maji	%	22	21	20
Wateja wenye Dira	%	100	100	100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	92	95

Dodoma
30 Agosti 2018

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu