

TANGAZO LA SERIKALI NA.121 LA TAREHE 1/2/2019

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
(SURA NA 272)

AMRI

*(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28(d))*

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA LINDI (“LINDI WSSA”), YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA), 2019

- |                    |  |
|--------------------|--|
| Kichwa cha Amri    | 1. Amri hii litajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi WSSA”), (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2019.   |
| Tarehe ya kuanza   | 2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Februari 2019.  |
| Marekebisho ya bei | 3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Lindi WSSA zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.   |
| Masharti           | 4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:<br>(a) ifikapo tarehe 30 Aprili 2019 au kabla, Lindi WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;<br>(b) ifikapo tarehe 31 Machi 2019 au kabla Lindi WSSA itahitimishe mchakato wa maandalizi ya mkataba wa huduma kwa wateja;<br>(c) Lindi WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;<br>(d) Lindi WSSA itafikia viashiria vya utendaji |

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi Wssa”), ya  
kurekebisha bei za huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

---

*TANGAZO LA SERIKALI NA.121 (linaendelea)*

kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la  
Amri hii;

- (e) ifikapo tarehe 30 Juni 2020 au kabla, Lindi WSSA itafanya tathmini ya thamani ya mali zake na kuwasilisha EWURA taarifa ya tathmini iliyothibitishwa na Mtathmini aliyesajiliwa.

Kufutwa kwa Amri

- 5. Amri hii inafuta matumizi ya Amri Na. 16-014 ya tarehe 1 Aprili 2014 katika maeneo yanayohudumiwa na Lindi WSSA.

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi Wssa”), ya  
kurekebisha bei za huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA.121 (linaendelea)

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1.1: Bei ya maji ya sasa na iliyoidhinishwa kwa wateja wenye dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Kundi	Bei ya sasa	Bei Iliyoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	0-5	950	1,400	1,500	1,600
	>5-10	950	1,400	1,500	1,700
	>10	950	1,500	1,600	1,800
Taasisi		1,100	1,900	2,000	2,100
Biashara		1,400	2,000	2,100	2,200
Viwanda		1,600	2,000	2,100	2,200
Magati		1,000	1,500	1,500	1,500
Boza		2,300	3,600	3,600	3,800
Wastani wa Ulinganisho		1,100	1,700	1,800	1,900

Jedwali Namba 1.2: Tozo ya huduma ya sasa na iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	2,500			
Biashara	2,500			
Taasisi	2,500			
Viwanda	3,400			

Jedwali Namba 1.3: Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya maunganisho ya maji safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	30,000	Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji		
Biashara	40,000			

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi Wssa”), ya  
kurekebisha bei za huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

*TANGAZO LA SERIKALI NA.121 (linaendelea)*

Taasisi	40,000	za mwaka 2013
Viwanda	40,000	

Jedwali Namba 1.4: Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya kurejeshewa huduma ya maji baada ya kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la Wateja	Ada ya sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	10,000	10,000	10,000	10,000
Biashara	40,000	40,000	40,000	40,000
Taasisi	40,000	40,000	40,000	40,000
Viwanda	40,000	40,000	40,000	40,000

Jedwali Namba 1.5: Bei ya sasa na Iliyoidhinishwa ya wateja wa maji wasiokuwa na dira (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei ya sasa	Bei Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	9,000	<b>HAIRUHUSIWI.</b> Mamlaka ya Maji Lindi itafungia wateja wake wote dira za maji.		
Taasisi	19,000			
Biashara	32,000			
Viwanda	42,000			

Jedwali Namba 1.6: Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya kunyonya majitaka (Shilingi/ uniti)

Kundi la Wateja	Ada ya sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	N/A	8,000	9,000	10,000
Taasisi	N/A	14,000	16,000	18,000
Biashara	N/A	14,000	16,000	18,000
Viwanda	N/A	14,000	16,000	18,000

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi Wssa”), ya  
kurekebisha bei za huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

*TANGAZO LA SERIKALI NA.121 (linaendelea)*

JEDWALI LA PILI

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KWA KUTUMIA FEDHA ZITOKANAZO NA MAUZO YA  
MAJI

Maelezo ya Kazi zitakazofanyika	Shilingi			Tarehe ya Mwisho ya Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2020/21	
Ukarabati na Matengenezo				
Kufanya manunuzi ya laptop 8 na desktop komputa 8	40			30 Juni 2019
Kununua landcruiser hardtop mpya		98		30 Juni 2020
Kununua pampu mpya kwa ajili ya Liwayawaya			84	30 Juni 2021
Kubadilisha mota na pampu kwa ajili ya Mitwero.	15			30 Juni 2019
Jumla Ndogo ya Mabadilisho	55	98	84	
Miradi Mipya				
Kufanya manunuzi na kufunga dira 3,000 za wateja wa maji	489	225		30 Juni 2020
Kufanya manunuzi na kufunga valvu 50 za mm 200, valvu 20 za 150mm, valvu 15 za mm 100 na valvu 5 za mm 200, valvu 15 za mm 150, valvu 15 za mm 100 na valvu 20 za mm 75 na kununua na kufunga Bulk Water Meters 5 kwa ajili ya kuanzisha DMAs 5.	103			30 Juni 2019
Kupanua mtandao wa bomba Km 15 NHC, Mitwero, Mnazimmoja na kupanua mtandao Km 12 eneo la Kikwetu	385	673	918	30 Juni 2021
Kufanya manunuzi ya fenicha kwa ajili ya idara zote			100	30 Juni 2021
Kufanya manunuzi ya pikipiki 10, pipiki 3 za miguu mitatu na gari moja.		175	120	30 Juni 2021
Jumla ndogo ya uwekezaji mpya	977	1,073	1,138	
Jumla kuu ya gharama za uwekezaji	1,032	1,171	1,222	

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi Wssa”), ya  
kurekebisha bei za huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

---

*TANGAZO LA SERIKALI NA.121 (linaendelea)*

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Lindi (“Lindi Wssa”), ya  
kurekebisha bei za huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

*TANGAZO LA SERIKALI NA.121 (linaendelea)*

JEDWALI LA TATU

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)

Maelezo	Kipimo	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Maunganisho ya wateja wapya	Namaba	500	1000	1,500
Kiwango cha wakazi wanaoishi kwenye eneo la mtandao	%	75	80	95
Kiwango cha maji yasiyolipiwa	%	30	29	28
Kiwango cha ufungaji dira za maji	%	100	100	100
Ufanisi wa ukusanyaji maduhuli (bila madeni)	%	85	90	95
Kiwango cha kukidhi ubora wa maji ( <i>E.coli</i> )	%	100	100	100
Kiwango cha kukidhi ubora wa maji ( <i>Turbidity</i> )	%	90	95	100
Wastani wa masaa ya huduma	Masaa	12	18	24

Dodoma,  
....., 2019

NZINYANGWA E. MCHANY  
*Mkurugenzi Mkuu*