

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

TANGAZO LA SERIKALI NA. 355 la tarehe 29/4/2019

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA. 272)**

AMRI

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d))

**AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BABATI
 (“BABATI WSSA”), YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA
 USAFI WA MAZINGIRA), 2019**

- Jina 1. Amri hii litajulikana kama, Amri hii Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati WSSA”), (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira, 2019
- Tarehe ya Kuanza 2. Amri hii litaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Mei 2019.
- Marekebisho ya bei 3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Babati WSSA zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.
- Masharti 4.-(1) Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:
(a) Ifikapo tarehe 31 May 2019 au kabla, Babati WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii.
(b) Babati WSSA, kwa kutumia mapato yatoakanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii.

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

- (c) Babati WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii.
- (d) Babati WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama ilivyoainishwa kwenye Jedwali la Nne.
- (e) Babati WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA.
- (2) Taarifa zilizowasilishwa kwa mujibu wa aya ndogo ya (1)(g) zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Babati WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake.
- (3) EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Babati WSSA katika siku zijazo.

MAJEDWAL
I

JEDWALI LA KWANZA: BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani				
Kundi 1 (0-5m ³)	925	1,520	1,560	1,600
Kundi 2 (6-10m ³)	1,085	1,600	1,650	1,700
Kundi 3 (>10 m ³)	1,195	1,670	1,770	1,800
Taasisi	1,610	2,250	2,300	2,350
Biashara	1,890	2,350	2,400	2,450

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

Viwanda	1,890	2,400	2,500	2,580
Viwanda vya Vinyaji	-			
Magati	500	845	865	910
Wastani wa Bei	1,287	1,748	1,825	1,863

Jedwali Namba 1(b): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maungansho kama Ilivyoelezwa katika Kifungu cha 24 cha Kanuni za Maji za Mwaka 2013.	Asilimia 20 ya Gharama za Maungansho kama Ilivyoelezwa katika Kifungu cha 24 cha Kanuni za Maji za Mwaka 2013.		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				
Viwanda vya Vinywaji				
Magati				

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	10,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	10,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	10,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	10,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda vya Vinywaji	-	15,000	15,000	15,000
Magati	10,000	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI
MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA

Maelezo ya Kazi Zitakazofanyika	TZS Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2018/19	
Ukarabati na Ununuzi wa Vifaa				
Kubadili dira za maji 2000 zisizofanya kazi		105.00	52.50	30 Juni 2021

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

Maelezo ya Kazi Zitakazofanyika	TZS Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2018/19	
Ukarabati na Ununuzi wa Vifaa				
Kukarabati mtandao wa maji na kuunganisha wateja wapya maeneo ya Mrara, Old Majengo na Maisaka	100.00	109.40	80.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga dira kuu za maji 30	14.50	17.40	20.88	30 Juni 2021
Kubadili pampu za maji 3 na mota 3 kwa mwaka	30.00	30.00	30.00	30 Juni 2021
Kuboresha Mifumo ya Ankara na Uhasibu ((SBM na Purelogic)		6.25	6.25	30 Juni 2021
Jumla Ndogo (Ukarabati na Ununuzi wa Vifaa)	144.50	268.05	189.63	
Uwekezaji Mpya				
Kununua na Kufunga mfumo wa kompyuta wa kusoma dira za maji	12.40	6.40	6.40	30 Juni 2021
Kununua pikipiki 4 kwa ajili ya mafundi	2.00	2.00	2.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga kituo cha simu za huduma kwa wateja	26.1	26.1	26.1	30 Juni 2021
Kununua na Kufunga <i>variable speed drivers</i> 8 katika visima nane	30.0	60.0	60.0	30 Juni 2021
Kununua na kufunga dira za maji 2850 kwa ajili ya wateja wapya	10.00	121.00	125.50	30 Juni 2021
Ujenzi wa vyoo 5 katika vituo vitano vya kusukuma vya Bagara, Maisaka, Nangara, Kiongozi na Bonga.	7.50	7.50	7.50	30 Juni 2021
Kuanzisha mpango wa elimu ya safi wa mazingira kwa wakazi wa Babati	1.20	1.44	1.73	30 Juni 2021

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

Maelezo ya Kazi Zitakazofanyika	TZS Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2018/19	2019/20	2018/19	
Ukarabati na Ununuzi wa Vifaa				
Kuanzisha mpango wa elimu kwa wateja kuhusu ulipaji wa Ankara za maji	2.40	2.88	3.46	30 Juni 2021
Kununua pikipiki 6 kwa ajili ya maafisa mauzo	5.00	5.00	5.00	30 Juni 2021
Kununua na kufunga Dira za Malipo ya Kabla (Prepaid Meters) kwa wateja wasiolipa ankara zao kwa wakati.	20.00	24.00	28.80	30 Juni 2021
Kuunganisha Mfumo wa Ankara na Mfumo wa Malipo wa Serikali (GePG)	2.40	1.92	1.54	30 Juni 2021
Kununua na kufunga mfumo wa kompyuta wa usimamizi wa rasilimali watu	8.05	2.01	2.01	30 Juni 2021
Kununua seva mpya ya akiba pamoja na kompyuta 10	21.00	12.00	9.00	30 Juni 2021
Kununua vitendeakazi vya wafanyakazi na vifaa vya usalama	4.52	5.43	6.51	30 Juni 2021
Kuanzisha maabara ya upimaji wa ubora wa maji	12.00	14.40	17.28	30 Juni 2021
Jumla Ndogo (Uwekezaji Mpya)	165	292	303	
Jumla ya Gharama za Uwekezaji	309	560	492	

JEDWALI LA TATU
VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Idadi ya wateja wapya wa maji safi	Na	100	500	1000
Kiwango cha upotevu wa maji	%	35	30	25
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	90	95

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

JEDWALI LA NNE
MAHITAJI YA MAPATO YALIYOIDHINISHWA (SHILLINGI MILIONI)

GHARAMA	Mahitaji ya fedha yaliyorekebisha		
	2018/19	2019/20	2020/21
Uzalishaji wa Maji	595.13	728.06	926.08
Usambazaji wa Maji	216.54	227.37	238.74
Kuondoa Majitaka	0.00	0.00	0.00
Matengenezo	650.10	695.24	751.15
Watumishi	1,023.32	1,234.75	1,524.30
Utawala	633.20	633.27	658.10

*Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Babati (“Babati Wssa”),
ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira),*

Tangazo la Serikali Na. 355(linaendelea)

Matangazo	11.15	15.07	17.91
Matukio	18.17	19.08	20.04
Gharama za Benki	5.23	5.49	5.77
Jumla (Uendeshaji na Matengenezo)	3,152.84	3,558.33	4,142.08
Uchakavu	459.00	530.00	372.00
Faida za Uwekezaji	0.00	0.00	0.00
Jumla ya Gharama Zote	3,611.84	4,088.33	4,514.08

Dodoma,
11 Aprili, 2019

NZINYANGWA E. MCHANY,
Mkurugenzi Mkuu