

TANGAZO LA SERIKALI NA. 356 la tarehe 26/4/2019

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  
(SURA YA 272)

**AMRI**

*(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.28 (d))*

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IRINGA (IRINGA WSSA) YA MAREKEBISHO YA BEI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IRINGA, 2019

Jina

1. Amri hii litajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Iringa (“Iringa WSSA”), (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), 2019.

Tarehe  
Kuanza

2. Amri hii itaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Mei 2019.

Marekebisho  
ya  
bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Iringa WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) Iringa WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Agizo hili.
- (b) Iringa WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Agizo hili.
- (c) Iringa WSSA ihakikisha kuwa inazingatia kifungu namba 43 cha Sheria ya EWURA Sura namba 414 na Kanuni namba sita (6) ya Kanuni za EWURA kuhusu Utaratibu wa Kukusanya Ada na Tozo, za Tangazo la Serikali Namba 193 la mwaka 2010;
- (d) Ifikapo tarehe 30 Juni 2019 au kabla, Iringa WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Agizo hili.
- (e) Iringa WSSA itahakikisha kuwa dira zote za maji zinafungwa katika makazi ya mteja kwenye eneo ambalo linafikika na watumishi wa Iringa WSSA, kama vile umbali wa kati ya mita 0.3 hadi moja (1) ndani au nje ya upande wa mbele wa makazi ya mteja au umbali wa kati ya mita 0.3 hadi 0.6 kushoto au kulia kwa makazi ya mteja;

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

- (f) Iringa WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa kwenye Jedwali la Nne.
- (g) Iringa WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA.

(2) Taarifa zilizowasilishwa kwa mujibu wa aya ndogo ya (1)(g) zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Iringa WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake.

(3) EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Iringa WSSA katika siku zijazo.

Kufutwa Amri Na.  
015-018 la tarehe 1  
Novemba 2015

5. Amri hii inafuta matumizi ya Amri Na. 015-018 ya tarehe 1 Novemba 2015 katika maeneo yanayohudumiwa na Iringa WSSA.

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA: BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1.1: Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja		Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	1 - 5	1,685	1,830	1,920	2,100
	6- 40	1,820	1,970	2,060	2,250
	41 na Zaidi	2,035	2,210	2,320	2,540
Taasisi	1 - 5	1,645	1,780	1,860	2,030
	6- 40	1,900	2,060	2,160	2,360
	41 na Zaidi	2,035	2,210	2,320	2,540
Biashara		1,555	1,690	1,770	1,930
Viwandai		1,760	1,910	2,000	2,190
Magati		1,000	1,090	1,140	1,240
<b>Wastani Linganisho</b>		<b>1,849</b>	<b>2,000</b>	<b>2,100</b>	<b>2,300</b>

Jedwali Namba 1.2: Bei za Majitaka za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira

Kundi la Mteja	Bei za Sasa	Bei Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	40% ya matumizi ya maji	40% ya matumizi ya maji	40% ya matumizi ya maji	40% ya matumizi ya maji
Taasisi	80% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji
Biashara	80% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji
Viwanda	80% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji	50% ya matumizi ya maji

Jedwali Namba 1.3: Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi/Majitaka (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	20,000	Asilimia 20 ya gharama za vifaa na ufundi kama ilivyobainishwa katika Kanuni za Majisafi za mwaka 2013		
Taasisi	30,000			
Biashara	30,000			
Viwanda	50,000			
Magati	25,000			

Jedwali Namba 1.4 Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	20,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	40,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	40,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	45,000	15,000	15,000	15,000
Magati	35,000	15,000	15,000	15,000

Jedwali 1.5: Tozo ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kuondoa Majitaka kwa kutumia Magari ya Majitaka (TZS/Trip (6m<sup>3</sup>))

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Iliyoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani (Nje ya Mtandao wa Majitaka Zaidi ya Mita 30)	75,000	75,000	75,000	75,000
Wateja wasio wa Majumbani (Nje ya Mtandao wa Majitaka Zaidi ya Mita 30)	85,000	85,000	85,000	85,000
Majumbani Ndani ya Mtandao wa Majitaka)	130,000	130,000	130,000	130,000
Wateja wasio wa Majumbani (Ndani ya Mtandao wa Majitaka)	140,000	140,000	140,000	140,000

Jedwali Namba 1.6: Tozo ya Huduma ya Sasa na Iliyoidhinishwa (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Tozo ya Sasa	Tozo Zilizoidhinishwa		
	2017/18	2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	3,000	Tozo hairuhusiwi		
Taasisi	4,000			
Biashara	4,000			
Viwanda/ Umwagiliaji	4,000			
Magati	3,000			

**JEDWALI LA PILI  
MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA (TZS)**

Maelezo	2018/19	2019/20	2020/21
Ukarabati na Ubadilishaji wa Miundombinu			
Kubadilisha 12 km za mabomba chakavu PvC saizi DN 63mm -150mm katika maeneo ya Kising'a, Nduli, Kihesa, Mkwawa, Mseke, Kalenga na Isakalilo	80,000,000	80,000,000	80,000,000
Kuunganisha wateja 5,400 kutoka kwenye mfumo wa zamani kwenda kwenye mfumo wa sasa katika eneo ya hudum (wateja 1,800 kwa mwaka)	402,000,000	402,000,000	402,000,000
Kubadilisha mita za zamani 5,400 old meters katika eneo la huduma ( mita 1,800 kwa mwaka)	180,000,000	180,000,000	180,000,000
Kununua mfumo mpya kwa kuweka dawa ya gesi ya Klorinikwa ajili ya Mtambo wa Kutibu Maji wa Ndiuka	4,000,000	100,000,000	-
Kununua Valvu (Standby float Valves) tatu (3) (moja katika kila mwaka).	45,000,000	45,000,000	45,000,000

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

Maelezo	2018/19	2019/20	2020/21
Kukarabati km 3.6 (DN 100mm - 150mm, PN6) za mabomba chakavu ya majitaka katika maeneo ya Mlandege, Mivinjeni ,Mkwawa, Ilala, na Makorongoni	16,200,000	40,500,000	40,500,000
Kununua na kufunga mfumo wa kieletroniki wa kusoma mita (automatic meter reading system)	-	160,000,000	160,000,000
Kufunga vifaa vya kutambua kina cha maji kwenye matangi 11	20,000,000	180,000,000	150,000,000
Kununua na kufunga mifumo mitatu (3) ya kieletroniki, wa kwanza kwa ajili ya masuala ya rasilimali watu, maghala/manunuzi, na fedha; wa pili kwa ajili ya masuala ya kiufundi; na wa tatu kwa ajili ya masuala ya kibiashara	-	252,000,000	250,000,000
Kununua kompyuta 40 kwa ajili ya matumizi ya ofisi	39,000,000	36,400,000	28,600,000
Kununua na kufunga printa kubwa mbili (2)	3,000,000	-	3,000,000
Kununu na kufunga mfumo mpya wa intaneti	15,000,000	15,000,000	10,000,000
Kufunga pampu tano (standby pumps) katika mitambo ya Kitwiru (50m3/saa), Mtwivila ( 50m3/saa), mbili kwa ajili yachoteo la (460m3 /saakila moja) na line B ya mtambo wa kutibu maji (242m3 /saa )	250,000,000	70,000,000	70,000,000
Kununua magari manne (4) kwa ajili ya uendeshaji wa shughuli mbalimbali za Iringa WSSA	120,000,000	420,000,000	120,000,000
Kununua pikipiki mpya 15	8,000,000	32,000,000	20,000,000
Kubadilisha mfumo wa taa kwa ajili ya kupunguza matumizi ya umeme	75,000,000	80,000,000	55,000,000
Kununua na kufunga mfumo wa matumizi madogo ya umeme kwenye mtambo wa kutibu maji wa Ndiuka	75,000,000	300,000,000	300,000,000
Gharama zote za Ukarabati na Ubadilishaji wa Miundombinu Chakavu	1,332,200,000	2,392,900,000	1,914,100,000
<b>Uwekezaji Mpya</b>			
Kupanua mtandao wa usambazaji wa majisafi kwa km 120, eneo la Mseke (31.4km) , Kata ya Kitwiru (DN63mm, 9.6km, PN10), Kata ya Nduli (DN63mm – DN100mm, 15km,PN10), Kata ya Isakalilo (DN63mm – DN100mm, 10km, PN10), Kata ya Mwangata (DN63mm – DN100mm, 10km, PN10), Kata ya Kising'a(DN63mm – DN100mm, 8km,PN10), Kata ya Kihesa (DN63mm – DN100mm, 5km,PN10), na Kata ya Ruaha (DN63mm – DN100mm, 5km,PN10) Kiwele 5Km, igumbilo 9Km,mtwivila kwa ajili ya kufikia wateja wapya 2,000 (km 40 kwa mwaka)	800,000,000	800,000,000	800,000,000
Kununua mita 4,500 za mfumo wa kulipa baada ya kutumia (DN15mm class C) kwa wateja wapya	150,000,000	150,000,000	150,000,000
Kununua na kufunga pampu nne (4) za kusukuma maji (new water booster) za uwezo wa 10 hadi 50m3 /saa katika vituo vya Mafifi, Mtwivila, Ugwachanya na Cagrielo	130,000,000	158,750,000	158,750,000

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

Maelezo	2018/19	2019/20	2020/21
Kujenga matangi matatu (3) katika maeneo ya Mtwivila(200m <sup>3</sup> , 2018/2019), Ugwachanya (100m <sup>3</sup> , 2019/2020) na Itamba ( 300m <sup>3</sup> , 2019/2020)	90,000,000	420,000,000	-
Kujenga vituo saba vya maji kwa ajili ya shughuli za zimamoto vyenye uwezo wa DN 50mm (5 mwaka 2018/2019 na 1 mwaka 2019/2020 na 2020/2021) kwenye maeneo ya Nduli Airport, Isakalilo, Itamba, Mseke, Tosamaganga, igumbilo, Kising'a na Mkoga/Kitasengwa	15,000,000	3,000,000	3,000,000
Kuchimba na kuendeleza visima viwili (2) vyenye uwezo wa 2000m <sup>3</sup> /siku kila moja katika eneo ya Nyamuhanga	40,000,000	200,000,000	-
Kuendeleza Kisima cha Mawelewele ( 400m <sup>3</sup> /siku)	-	50,000,000	-
Kupanua kituo cha kutibu maji cha Ndiuka kwa kiwango cha 4,000m <sup>3</sup>	1,000,000,000	780,000,000	3,780,000,000
Kujenga ukuta mmoja kwenye mto wa Little Ruaha River kwa lengo la kuongeza ujazo wa maji yanayotekwa katika kipindi cha kiangazi kutoka 12,600m <sup>3</sup> hadi 21,000m <sup>3</sup> kwa siku	-	450,000,000	-
Kununua mashine moja (1) kwa ajili ya kupima na kurekebisha usahihiwa mitayenye uwezo wa kupima (mita 10 za DN 15/20mm kwa wakati mmoja) na vipima presha (portable pressure gauge) viwili (2) vyenye uwezo wa ( 50-150m pressure head)	5,000,000	5,000,000	500,000,000
Kupanua mtandao wa majitaka kwa km 18 (DN 100mm to 150mm, PN6 ) katika maeneo ya Mkwawa, Ilala, Mivinjeni, Frelimo, Miyomboni, Mshindo, Kwa Kilosa, Mlandege, na Don Bosco ili kufikia wateja wapya 100 ( km6 kila mwaka)	162,000,000	162,000,000	162,000,000
Kujenga km 3 za bomba kubwa la majitaka (DN 200mm ) kutoka Mkwawa hadi kituo cha kutibu majitaka cha Don Bosco	30,000,000	30,000,000	30,000,000
Kununua gari (high pressure vacuum truck) moja lenye uwezo wa tani 5-10 .	-	200,000,000	-
Kununua gari moja la kuondoa majitaka lenye uwezo wa 4m <sup>3</sup>	-	150,000,000	-
Kujenga vyoo (VIP) vitano katika maeneo yamatengi ya IRUWASA ( Nduli, Kising'a, Ugwachanya, Itamba na Mtwivila)	-	-	23,000,000
Kuunganisha wateja wa majitaka 270 katika eneo la mtandao	9,000,000	9,000,000	9,000,000
Kununua simu 35 kwa ajili ya GPS ili kuboresha ukusanyaji wa mapato na usomaji mita, simu 12 mwaka 2018/2019 na simu 23 mwaka 2020/2021	8,400,000	-	13,800,000
Kununua na kufunga mfumo wa kieletroniki unaotumia simu wa ufuatiliaji, mfumo wa kieletroniki wa kutuma maombi ya kuunganishiwa huduma ya maji; mfumo wa kieletroniki wa ufuatiliaji wa mwenendo wa magari; na mfumo wa kieletroniki wa ukaguzi wa mahesabu	15,000,000	50,522,000	10,000,000
Kufunga mita 3,600 za matumizi ya maji kabla ya kutumia zenye ukubwa wa(DN 15mm na DN 20mm)	347,000,000	347,000,000	347,000,000

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

Maelezo	2018/19	2019/20	2020/21
Kufunga CCTV kamera 30 na mfumo wa usalama (biometric security system) katika mtambo wa kutibu maji wa Ndiuka	12,147,000	9,100,000	-
Kufunga vifaa vya kutambua moto katika ofisi kuu na mtambo wa kutibu maji wa Ndiuka	7,000,000	7,000,000	-
Kuimarisha milango kwa kuweka grili katika maghala matano (5) ya kuhifadhia vifaa	4,850,000	20,000,000	-
Kununua vitendea kazi kwa ajili ya watumishi	70,000,000	70,000,000	70,000,000
Kuanzisha mfumo wa huduma kwa wateja wa masaa 24	26,000,000	16,000,000	-
<b>Jumla ya Uwekezaji Mpya</b>	<b>2,921,397,000</b>	<b>4,087,372,000</b>	<b>6,056,550,000</b>
<b>JUMLA KUU</b>	<b>4,253,597,000</b>	<b>6,480,272,000</b>	<b>7,970,650,000</b>

**JEDWALI LA TATU  
VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2018/19 – 2020/21)**

Maelezo	Uniti	Lengo la Utendaji		
		2018/19	2019/20	2020/21
Kiwango cha idadi ya watu katika mtandao wa maji safi	%	96	97	98
Kiwango cha upotevu wa maji	%	27	26	25
Kiwango cha mtandao wa majitaka	%	13	15	16.4
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato (bila madeni)	%	96	96	97

*Amri Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa (Iringa Wssa) Ya Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Iringa*

JEDWALI LA NNE  
MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (SHILINGI MILIONI)

<b>Maelezo ya Gharama</b>	<b>2018/19</b>	<b>2019/20</b>	<b>2020/21</b>
Gharama za Uzalishaji	1,531.2	1,626.7	1,708.3
Gharama za Usambazaji	61.8	61.8	61.8
Gharama za Kuondoa Majitaka	160.3	169.8	170.5
Gharama za Matengenezo	957.7	1,005.9	1,010.9
Gharama za Utumishi	2,347.2	2,421.9	2,464.9
Gharama za Utawala	1,688.0	1,837.1	1,911.7
Gharama za Matangazo	88.3	92.7	93.2
Gharama za Mikutano na Michango	103.1	113.0	122.7
Gharama za Bodi	55.3	55.5	55.8
<b>Gharama zote za Uendeshaji na Matengeze (Bila Kumuisha Uchakavu)</b>	<b>6,992.9</b>	<b>7,384.4</b>	<b>7,599.8</b>
Gharama za Uchakavu wa Miundombine	3,692.4	4,246.2	4,883.2
Faida ya Uwekezajia	1,608.5	2,089.0	2,569.7
<b>Mahitaji yote ya Fedha</b>	<b>12,293.8</b>	<b>13,719.6</b>	<b>15,052.6</b>
Toa Mapato Mengine	-	-	-
Mapato Mengine	3,547.2	3,592.2	3,640.6
<b>Mahitaji Yote ya Mapato Yatokanayo na Mauzo ya Maji</b>	<b>8,746.6</b>	<b>10,127.4</b>	<b>11,412.1</b>

Dodoma,  
11 Aprili, 2019

NZINYANGWA E. MCHANY,  
*Mkurugenzi*