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TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI 

YA HUDUMA ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA MJI WA IGUNGA (“IGUNGA WSSA”) KWA MWAKA 2019/20 – 

2021/22 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-046 

Mnamo tarehe 5 Mei 2019, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), 

ilipokea maombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa 

Igunga (Igunga WSSA) ya kuomba kurekebisha bei za huduma za majisafi kwa mwaka 

2019/20 hadi 2021/22. Jedwali namba 1 hadi 3 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa 

bei za sasa na zinazopendekezwa. 

Jedwali 1: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya 

ujazo) 

 

Kundi la Wateja  

Bei ya 

Sasa  
Bei Zilizopendekezwa  

2018/1

9 

Badilik

o 

2019/2

0 

Badilik

o 

2020/2

1 

Badilik

o 

2021/2

2 

Majumbani  855 32% 1,131 16% 1,311 5% 1,381 

Taasisi 1,125 30% 1,457 9% 1,587 6% 1,687 

Biashara 1,415 24% 1,750 9% 1,910 7% 2,040 

Viwanda 1,415 24% 1,750 9% 1,910 7% 2,040 

Magati 1,500 25% 1,870 7% 2,000 10% 2,200 

Wateja 

Wakubwa 
3,280 5% 3,460 13% 3,920 8% 4,230 

 

Jedwali 2: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi   

  kwa maunganisho mapya) 

 

Kundi la 

Wateja 

Ada ya Sasa Ada Zinazopendekezwa 

2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 

Asilimia 20 ya Jumla ya Gharama 

za Maunanisho Mapya ya Maji. 

Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa na 

Nguvukazi kama ilivyobainishwa 

katika Kanuni za Maji za Mwaka 2013 

Taasisi 

Biashara 

Viwandani 

Magati 
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Wateja 

Wakubwa 

Jedwali 3:  Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

           Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwa marejesho) 

 

Kundi la Wateja  

Ada za 

Sasa  
Tozo Zinazopendekezwa  

2018/1

9 

Badilik

o  

2019/2

0 
Badiliko 

2020/2

1 

Badilik

o  

2021/2

2 

Majumbani 10,000 0% 10,000 50% 15,000 0% 15,000 

Taasisi 10,000 0% 10,000 100% 20,000 0% 20,000 

Biashara 10,000 0% 10,000 100% 20,000 0% 20,000 

Viwandani 10,000 0% 10,000 150% 25,000 0% 25,000 

Magati 0 - 0 - 0 - 0 

Wateja 

Wakubwa 0 - 
0 - 0 - 0 

 

 

Kwa mujibu wa wasilisho la Igunga WSSA, bei, ada na tozo zinazopendekezwa 

zitaiwezesha Mamlaka kupata mapato ya kutosha kumudu ongezeko la gharama za 

uendeshaji na matengenezo. Igunga WSSA imebainisha kuwa mabadiliko ya bei na tozo 

yanayopendekezwa yataiwezesha Mamlaka kumudu gharama za uendeshaji 

zilizoongezeka, kuboresha huduma za maji safi ikiwa ni pamoja na kuongeza mtandao 

wa majisafi na  kufanya uwekezaji wa miundombinu ya maji na hivyo kuboresha utoaji 

wa huduma ya maji safi katika mji wa Igunga.  

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 

Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 13 Juni 2019, katika Ukumbi wa Sakao Modern 

Mjini Igunga kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni 

pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma 

zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei 

zinazopendekezwa. 

 

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu 

kabla ya tarehe 20 Juni 2019. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana Ofisi za UWURA 

GHOROFA YA NNE, JENGO LA PSSSF, MTAA WA MAKOLE, S.L.P 2857 DODOMA 

au Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira IGUNGA zilizopo mjini 

Igunga. 

 

 

 

Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

15 Mei 2019 
 


