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TANGAZO KWA UMMA 
 
MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI YA 

HUDUMA ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

YA MJI WA KILINDONI (“KILINDONI WSSA”) KWA MWAKA 2019/20 – 2021/22 
 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W 18-025 

 

Mnamo tarehe 17 Novemba 2018, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji 

wa Kilindoni (Kilindoni WSSA) la kutaka kurekebisha bei za huduma za majisafi kwa 

mwaka 2019/20 hadi 2021/22. Jedwali namba 1 hadi 3 hapa chini yanaonesha 

mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa. 
 

Jedwali 1: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa (shilingi kwa mita moja ya 

ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

Kiwango 

cha 

Matumizi 

Bei ya 

sasa 
Bei Zinazopendekezwa  

  2018/19 
Badiliko 

(%) 
2019/20 

Badiliko 

(%) 
2020/21 

Badiliko 

(%) 
2021/22 

Majumbani 

  

  

1-5 300 367 1,400 7 1,500 7 1,600 

5-10   383 1,450 10 1,600 6 1,700 

10-30   400 1,500 13 1,700 6 1,800 

≥30   433 1,600 19 1,900 5 2,000 

1-10 335 348 1,500 13 1,700 6 1,800 

11-30   363 1,550 16 1,800 6 1,900 

Taasisi ≥30   378 1,600 31 2,100 5 2,200 

Biashara 

1-10 390 285 1,500 13 1,700 6 1,800 

11-30   297 1,550 16 1,800 6 1,900 

≥30   310 1,600 31 2,100 5 2,200 

Magati 1 1,000 50 1,500 13 1,700 12 1,900 
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Jedwali 2: Bei za maji za sasa na zinazopendekezwa kwa wateja wasio na Dira 

(Shilingi/Mwezi) 

Kundi la 

wateja 

Bei ya sasa Bei Zinazopendekezwa 

2018/19 
Badiliko 

(%) 
2019/20 

Badiliko 

(%) 
2020/21 

Badiliko 

(%) 
2021/22 

Majumbani 5,500 173 15,000 20 18,000 11 20,000 

Taasisi 11,500 – 80,000 73.9 - 87.5 20,000 - 150,000 13.3 - 23 25,000 - 170,000 17.6 - 20 30,000 - 200,000 

Biashara 11,500 – 13,500 73.9 - 85.2 20,000 - 25,000 20.0 - 25 25,000 - 30,000 20.0-33.3 30,000 - 40,000 

 

 

Jedwali 3: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya 

(Shilingi kwa maunganisho mapya) 

Kundi la 

wateja 

Ada za 

Sasa 
Ada Zinazopendekezwa 

2018/19 
Badiliko 

(%) 
2019/20 

Badiliko 

(%) 
2020/21 

Badiliko 

(%) 
2021/22 

Majumbani 22,500 33 30,000 33 40,000 25 50,000 

Taasisi 22,500 122 50,000 20 60,000 17 70,000 

Biashara 22,500 122 50,000 20 60,000 17 70,000 

 

Kwa mujibu wa wasilisho la Kilindoni WSSA, bei, ada na tozo zinazopendekezwa 

zitaiwezesha   Mamlaka   kupata   mapato   ya   kutosha   kumudu   gharama   halisi   za 

uendeshaji. Mamlaka ya maji Kilindoni imebainisha kuwa mabadiliko ya bei na tozo 

yanayopendekezwa yataiwezesha Mamlaka kumudu gharama za uendeshaji 

zilizoongezeka sana ukilinganisha na mwaka 2011 ilipoanza kutumia bei ya sasa. 

 
Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 
Taftishi siku ya Alhamisi, tarehe 23 Mei 2019, katika Ukumbi Magereza Kilindoni – 

Mafia kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na 

Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na 

EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma 

maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu kabla 
ya tarehe 30 Mei 2019. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana Ofisi za UWURA Kanda ya 

Mashariki, GHOROFA YA SABA, JENGO LA LAPF, MAKUMBUSHO, 

KIJITONYAMA, S.L.P 72175 DAR ES SALAAM au Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na 

Usafi wa Mazingira Kilindoni zilizopo mjini Kilindoni. 

 
 

Imetolewa na: Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 
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