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TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI 

ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA MJI 

WA DAR ES SALAAM (“DAWASA”) KWA MWAKA 2019/20 – 2021/22 

 

Maombi ya mabadiliko ya Bei Na. TRW-18-054 

Mnamo tarehe 28 Februari 2019 EWURA ilipokea maombi kutoka Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) ya kuendelea kutumia bei 

ya mpito iliyoidhinishwa kwa kipindi cha mwaka mmoja, na ambayo muda wake 

utakwisha ifikapo tarehe 30 Juni 2019.  

 

Jedwali namba 1 (a) to (c) hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na 

bei zinazopendekezwa 

 
 

 BEI NA ADA ZA SASA NA ZINAZOPENDEKEZWA   

 

 Jedwali 1(a): Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa za Maji (Shilingi/Uniti) 
 

 Bei za Sasa Bei Inayopendekezwa 

 2018/19 2019/20  mpaka 2021/22 

Bei ya Mteja 
1,663 1,663 

 

 

Jedwali 1(b): Bei ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kuondoa Majitaka (TZS/m3) 

 

 Bei za Sasa Bei Inayopendekezwa 

 2018/19 2019/20  mpaka 2021/22 

Bei ya Mteja 386 386 
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Jedwali 1(c): Gharama Zingine za Sasa na Zilizoidhinishwa  

 
 
Aina ya Gharama 

Gharama za Sasa Gharama 

zinazopendekezwa  
 

2018/19 2019/20  mpaka 2021/22 

Amana ya Dira 50,000 50,000 

Ada ya Maunganisho mapya ya 

majisafi 
26,000 26,000 

Ada ya Kurejeshewa Huduma  - 

wateja wa majumbani 
15,000 15,000 

Ada ya Kurejeshewa Huduma  - 

wateja wa majumbani 
16,000 16,000 

Gharama za kumwaga majitaka 1,000 1,000 

Bei ya jumla ya maji 1,106 1,106 
 
Bei ya Magati 1,106 1,106 

 

Kwa mujibu wa wasilisho la DAWASA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha Mamlaka 

kumudu gharama za uendeshaji na uwekezaji.   

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 

Taftishi siku ya Jumatano, tarehe 19 Juni, 2019, katika  mji wa Bagamoyo na katika 

mji wa Kibaha na Alhamisi tarehe 20 Juni 2019 katika  jiji la Dar  es salaam. 

Mikutano yote hii itafanyika kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya 

wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia 

Huduma zinazodhibitiwa na EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa 

bei zinazopendekezwa. 

 

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo 

juu ndani ya kipindi kabla ya tarehe 21 Juni, 2019. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana 

Makao Makuu ya EWURA, GHOROFA YA NNE, JENGO LA PSSSF, BARABARA YA 

MAKOLE, DODOMA au ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa 

DAWASA zilizopo Mwananyamala Dar es Salaam, Mkabala na Hospitali ya 

Mwananyamala Dar es Salaam. 

 

 

Imetolewa na 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

31 Mei 2019 
 


