
 
 

  

 

 

 
 

Mawasiliano yote yapitie kwa Mkurugenzi Mkuu 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI YA 

HUDUMA ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA 

MJI WA MUGUMU (“MUGUMU WSSA”) KWA MWAKA 2019/20 – 2021/22 

Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-013 

Mnamo tarehe 2 Mei 2019, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), 

ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji wa Mugumu 

(Mugumu WSSA) la kutaka kurekebisha bei za huduma za majisafi kwa mwaka 2019/20 hadi 

2021/22. Jedwali hapa chini linaonesha mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa. 

Jedwali: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya ujazo) 

 

Kundi la 

Wateja  

Bei za 

Sasa  
Bei Zilizopendekezwa  

2018/19 Badiliko 2019/20 Badiliko 2020/21 Badiliko 2021/22 

Majumbani 540 122.2% 1,200 8.3% 1,300 7.7% 1,400 

Taasisi 550 136.4% 1,300 3.8% 1,350 3.7% 1,400 

Biashara 560 150.0% 1,400 7.1% 1,500 6.7% 1,600 

Magati 560 150.0% 1,400 7.1% 1,500 6.7% 1,600 

 

 
Kwa mujibu wa wasilisho la Mamlaka ya Maji Mugumu, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha 

Mamlaka kupata mapato ya kutosha kumudu ongezeko la gharama za uendeshaji na 

matengenezo. Aidha, Mamlaka ya maji Mugumu imebainisha kuwa mabadiliko ya bei 

yanayopendekezwa yataiwezesha Mamlaka kumudu gharama za uendeshaji zilizoongezeka, 

kuboresha huduma za maji safi ikiwa ni pamoja na kuongeza mtandao wa majisafi na kufanya 

uwekezaji wa miundombinu ya maji kwa lengo la kuboresha utoaji wa huduma ya maji safi 

katika mji wa Mugumu.  

 
Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku 

ya Ijumaa, tarehe 28 Juni 2019, katika Ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya Serengeti, 

Mjini Mugumu kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja 

na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na 

EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 
Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma 

maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu kabla ya 

tarehe 4 Julai 2019 saa 10.00 jioni. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana Ofisi za UWURA 

Kanda ya Ziwa, GHOROFA YA NNE, JENGO LA PPF, MTAA WA KENYATTA, S.L.P 2069 

MWANZA au Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mugumu zilizopo mjini 

Mugumu. 

Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

12 Juni 2019 


