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Mawasiliano yote yapitie kwa Mkurugenzi Mkuu 

TANGAZO KWA UMMA 
 

MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI 

YA HUDUMA ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA YA MJI WA MPANDA (“MPANDA WSSA”) KWA MWAKA 2019/20 – 

2021/22 

 

OMBI LA MAPITIO YA BEI NAMBA: TR-W-18-055 

Mnamo tarehe 20 Mei 2019, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA), ilipokea ombi kutoka kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mji 

wa Mpanda (Mpanda WSSA) la kutaka kurekebisha bei ya huduma zake za majisafi kwa 

mwaka 2019/20 hadi 2021/22. Jedwali namba 1 hadi 4 hapa chini yanaonesha 

mchanganuo wa bei za sasa na zinazopendekezwa. 

Jedwali 1: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa kwa wateja wenye Dira 

(shilingi kwa mita moja ya ujazo) 

Kundi la Wateja 
Bei za Sasa Bei zinazopendekezwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani         

Band 1 ( 0-10) 950 1,200 1,300 1,300 

Band 2(11-20) 950 1,600 1,800 1,800 

Band 3 (21 na zaidi) 950 1,700 1,800 1,800 

Taasisi 1020 1,700 1,790 1,810 

 Biashara 1050 1,700 1,840 1,860 

Viwandani 1200 1,930 2,100 2,130 

Magati 1000 1,000 1,000 1,000 

 

Jedwali 2: Bei za Maji za sasa na zinazopendekezwa kwa wateja wasio na 

Dira(Shilingi/mwezi) 

Kundi la Wateja 
Bei za Sasa Bei zilizopendekezwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 14,000 26,400 
Mpanda itahakikisha kuwa wateja wote 

wanafungiwa Dira 

Taasisi 

Wateja wote wa makundi haya wamefungiwa Dira  
 Biashara 

Viwandani 

Magati 
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Jedwali 3: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi   

  kwa maunganisho mapya) 

Kundi la Wateja 
Tozo za Sasa Tozo zilizopendekezwa    

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani Asilimia 20 ya gharama ya 

vifaa, kwa mujibu wa 

sehemu ya 24 ya Kanuni 

za Majisafi na usafi wa 

Mazingira za mwaka 2013  

Asilimia 20 ya gharama ya vifaa, kwa 

mujibu wa sehemu ya 24 ya Kanuni za 

Majisafi na usafi wa Mazingira za 

mwaka 2013 

Taasisi 

 Biashara 

Viwandani 

Magati 

 

Jedwali 4: Tozo za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji 

          Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwa marejesho) 

Kundi la Wateja  
Tozo za Sasa  Tozo zilizopendekezwa    

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 15,000 25,800 26,728 27,691 

Taasisi 15,000 48,000 49,728 51,518 

 Biashara 15,000 48,000 49,728 51,518 

Viwandani 15,000 373,200 386,635 400,554 

Magati 15,000 48,000 49,728 51,518 

 

Kwa mujibu wa wasilisho la Mpanda WSSA, bei zinazopendekezwa zitaiwezesha 

Mamlaka kupata mapato ili kumudu gharama halisi za uendeshaji. Mamlaka ya maji 

Mpanda wamebainisha kuwa mabadiliko ya bei na tozo yanayopendekezwa 

yataiwezesha kuongeza mtandao wa majisafi na  kufanya uwekezaji wa miundombinu ya 

maji ili kuboresha utoaji wa huduma ya maji safi katika mji wa Mpanda.  

 

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa 

Taftishi siku ya Jumanne, tarehe 23 Julai 2019, katika Ukumbi wa Polisi Club, Mjini 

Mpanda kuanzia saa 4:00 asubuhi kwa ajili ya kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja 

na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na 

EWURA na wananchi wote kwa ujumla, kuhusu uhalali wa bei zinazopendekezwa. 

 

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa 

kutuma maoni yao kwa Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu 

ndani ya kipindi kabla ya tarehe 30 Julai 2019. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana 

OFISI ZA EWURA KANDA YA NYANDA ZA JUU KUSINI, GHOROFA YA SITA, JENGO 

LA NHIF, MTAA WA KARUME, S.L.P 2245 MBEYA au OFISI ZA MAMLAKA YA 

MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MPANDA. 

 

Imetolewa na: 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) 

28 Juni 2019 
 


