

**MAKAO MAKUU**

Ghorofa ya 4, Jengo la PSSSF, Barabara ya Makole  
S.L.P. 2857, Dodoma, Tanzania

Simu: +255-26 2329002-3; Nukushi: +255-26  
2329005

Barua pepe: [info@ewura.go.tz](mailto:info@ewura.go.tz)

Tovuti: <http://www.ewura.go.tz>

## TANGAZO KWA UMMA

### MWITO WA MAONI YA WADAU KUHUSU MAOMBI YA MAREKEBISHO YA BEI ZA MAJI KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA YA NAMTUMBO (NAMTUMBO WSSA) KWA MWAKA 2019/20 – 2021/22

#### Maombi ya Mabadiliko ya Bei Na. TR-W-18-044-2018/2019

Mnamo tarehe 10 Juni 2019 Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA), ilipokea maombi yaliyokamilika kutoka Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya Namtumbo (Namtumbo WSSA) ya kutaka kurekebisha bei za huduma zake za maji safi kwa mwaka 2019/20 hadi 2021/22. Majedwali namba 1 hadi 4 hapa chini yanaonesha mchanganuo wa bei za sasa na bei zinazopendekezwa

#### Jedwali Na 1: Bei ya Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi kwa Uniti moja ya ujazo)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zinazopendekezwa					
	2018/19	Mabadi liko	2019/20	Mabadi liko	2020/21	Mabadi liko	2021/22
Majumbani	540	73%	932	38%	1,285	26%	1,617
Taasisi	1,000	73%	1,726	38%	2,380	26%	2,994
Biashara	1,025	73%	1,770	38%	2,439	26%	3,069
Viwanda	-	-	1,796	38%	2,476	27%	3,145
Wateja Wakubwa	-	-	1,107	115%	2,380	25%	2,964
Magati	1,000	73%	1,726	-12%	1,526	26%	1,919

#### Jedwali Na 2: Bei ya Sasa na Zinazopendekezwa kwa Wateja Wasio na Dira (TZS kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zinazopendekezwa					
	2018/19	Mabadi liko	2019/20	Mabadi liko	2020/21	Mabadi liko	2021/22
Majumbani	7,000	71%	12,000	0%	12,000	0%	12,000
Taasisi	24,500	2%	25,000	0%	25,000	0%	25,000

Biashara	24,500	2%	25,000	0%	25,000	0%	25,000
Viwanda	-	-	25,000	0%	25,000	0%	25,000
Wateja Wakubwa	-	-	25,000	0%	25,000	0%	25,000
Magati	24,500	2%	25,000	0%	25,000	0%	25,000

**Jedwali Na 3: Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi/ Maunganisho)**

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Inayopendekezwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	22,500	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho		
Taasisi	51,500			
Biashara	51,500			
Viwanda	-			

**Jedwali Na 4: Ada ya Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji (Shilingi/Marejesho)**

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zinazopendekezwa					
	2018/19	Mabadi liko	2019/20	Mabadi liko	2020/21	Mabadi liko	2021/22
Majumbani	4,000	0%	4,000	0%	4,000	0%	4,000
Taasisi	50,000	0%	50,000	0%	50,000	0%	50,000
Biashara	4,000	400%	20,000	0%	20,000	0%	20,000
Viwanda	-	-	50,000	0%	50,000	0%	50,000

Kwa Mujibu wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Namtumbo, sababu kuu za kuomba marekebisho ya bei za huduma zake ni kuiwezesha Mamlaka kupata mapato ya kutosha kulipa gharama za uendeshaji na matenengezo, kuongeza mtandao wa huduma, kununua dira za maji, kujenga magari na kujenga chujio kwa ajili ya mradi wake wa zamani.

Kwa mujibu wa kifungu Na. 19 (2) (b) cha Sheria Na. 414, kutakuwa na Mkutano wa Taftishi siku ya **Ijumaa, tarehe 16 Agosti 2019** katika **Ukumbi wa New Faraja Villa** uliopo Namtumbo Mjini kuanzia saa **4:00 asubuhi**. Lengo la mkutano huo ni kupata maoni ya wadau ikiwa ni pamoja na Baraza la Ushauri la Serikali, Baraza la Ushauri la watumia huduma zinazodhibitiwa na EWURA, wateja wa Mamlaka ya Maji Namtumbo, na wananchi wote kwa ujumla kuhusu uhalali wa hoja za bei zinazopendekezwa.

Wadau wanaopenda kutoa maoni kwa maandishi wanaombwa kufanya hivyo kwa kutuma maoni yao kwa Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwa anuani iliyooneshwa hapo juu **ifikapo tarehe 23 Agosti 2019**. Maelezo zaidi yanaweza kupatikana katika ofisi za **EWURA KANDA YA NYANDA ZA JUU KUSINI, GHOROFA YA SITA, JENGO LA NHIF; MTAA WA KARUME, MBEYA** au **OFISI ZA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA NAMTUMBO**.

Imetolewa na:  
**Kaimu Mkurugenzi Mkuu**  
**Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Nishati na Maji**  
**(EWURA)**  
**22 Julai 2019**