

TANGAZO LA SERIKALI NA.553 la tarehe 26/7/2019

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA 272)**

AMRI

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28 (1)(d))

AMRI LA MAREKEBISHO YA BEI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA MAKAMBAKO ("MAKAMBAKO WSSA"), 2019

Jina la Amri

1. Amri itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako ("MAKAMBAKO WSSA"), (ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), ya Mwaka 2019.

Tarehe ya kuanza kutumika

2. Amri hii itachukuliwa imeanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Julai 2019.

Marekebisha ya bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Makambako (Water Supply and Sanitation Authority) zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) ifikapo tarehe 31 Oktoba 2019 au kabla, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Agizo hili;
- (b) Mamaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako ihakikishe kuwa inazingatia matakwa ya kukusanya tozo ya udhibiti na kuiwasilisha EWURA;
- (c) ifikapo tarehe 31 Oktoba au Kabla, Mamlaka ya majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako iandae mpango wake wa kila

- mwaka wa kuwatembelea wateja na kuijulisha EWURA kuhusu mpango huo;
- (d) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
 - (e) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
 - (f) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri ya Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne;
 - (g) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako katika siku zijazo.

Utenguzi wa
Tangazo la Serikali
.Na.
472 la 2017

5. Amri hii inafuta matumizi ya Amri Na. 2017-004 ya mwaka 2017 katika maeneo yanayo hudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Makambako.

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA: BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba (a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/ Mita ya Ujazo)

Aina ya Mteja	Bei za Sasa	Bei iliyopendekezwa			Bei iliyoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	580	1,140	1,269	1,422	1,000	1,100	1,300
Taasisi	730	1,431	1,592	1,784	1,400	1,500	1,700
Biashara	745	1,466	1,631	1,828	1,400	1,500	1,700
Viwandani	1045	2,048	2,279	2,553	2,000	2,200	2,400
Magati	500	1,164	1,295	1,451	1,000	1,000	1,000
Ujenzi	1,460	2,862	3,185	3,568	2,000	3,000	3,000

Jedwali Namba (b): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada yasasa	Ada Zilizopendekezwa			Ada zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/19	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Wateja Wote	Asilimia 20 ya gharama za vifaa na ufundi	Asilimia 20 ya gharama za vifaa na ufundi			Asilimia 20 ya gharama za vifaa na ufundi kama ilivyobainishwa katika Kanuni za Maji safi za mwaka 2013		

Jedwali Namba (c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshwa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshwa Huduma)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Ada Zilizopendekezwa			Ada Zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Domestic	16,000	25,000	30,000	35,000	15,000	15,000	15,000
Institution	22,000	35,000	40,000	45,000	15,000	15,000	15,000
Commercial	22,000	35,000	40,000	45,000	15,000	15,000	15,000
Kiosk	22,000	35,000	40,000	45,000	15,000	15,000	15,000
Constructions	22,000	35,000	40,000	45,000	15,000	15,000	15,000
Industrial	22,000	35,000	40,000	45,000	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI
MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Maelezo ya Kazi	TZS (milioni)			Maoni
	2019/20	2020/21	2021/22	
Matengenezo				
Matengenezo ya sehemu ya bomba kubwa la Fukulwa kutoka Mtwango hadi Makambako (Mwaka wa 2019/20 0.402km eneo la Ilunda, Nzivana Emerberg Area, Mwaka 2020/21 urefu wa 0.126km eneo la Korogo la wanajeshi na Korongo la Mtati, Mwaka 2021/22 urefu wa 0.108km eneo la Mbugani)	67.00	31.5	31.5	Itatekelezwa kufikia tarehe 30 Juni 2022
Ununuzi na kufunga dira za wateja pamoja na dira kubwa (water meters & Bulk water meters)	21.8	10.2	6.7	Itatekelezwa kufikia tarehe 30 Juni 2022

Tangazo La Serikali Na.553 (Imeendelea)

Maelezo ya Kazi	TZS (milioni)			Maoni
	2019/20	2020/21	2021/22	
Matengenezo				
Jumlandogo (Ukarabati)	88.8	41.7	38.2	
Uwekezaji Mpya				
Ujenzi wa Mabomba ya Usambazaji kutoka tanki jipya la Mizani hadi mtaa wa Maguva ni umbali wa km 9.4.	250	200		Itatekelezwa kufikia tarehe 30 Juni 2021
Ujenzi wa kuga wa vyumba kwenye jingo jipya la ofisi pamoja na kununua vifaa vya office, vifaa vya maabara na pikipiki	138.1			Itatekelezwa kufikia tarehe 30 Juni 2020
Jumlandogo - (Uwekezaji mpya)	388.1	200		
Jumla ya Gharama za Uwekezaji	476.9	241.7	38.2	

**JEDWALI LA TATU
VIASHIRIA VYA UTENDAJI**

Description	Unit	Performance Target		
		2019/20	2020/21	2021/22
Kiwango cha idadi ya watu wanaoishi katika eneo lililofikiwa na mtandao wa maji	%	70	72	74
Kiwango cha asilimia ya idadi ya watu wanao hudumiwa na Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Makambako	%	65	66	68
Kiwango cha upotevu wa maji (NRW)	%	25	24	23
Wastani wa saa za huduma	%	16	18	20

**JEDWALI LA NNE
MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA**

Gharama	2019/20		2020/21		2021/22	
	Iliyopen dekezwa	Iliyoidh inishwa	Iliyopen dekezwa	Iliyoidh inishwa	Iliyopen dekezwa	Iliyoidh inishwa
Uzalishaji	77.70	77.70	81.70	81.70	86.20	86.20

*Amri La Marekebisho Ya Bei Ya Mamlaka Ya Maji Safi Na Usafi Wa Mazingira Makambako
("Makambako Wssa"), 2019*

Tangazo La Serikali Na.553 (Imeendelea)

Usambazaji	184.4	184.4	179.0	193.62	184.40	203.30
Matengenez o	.5072	72.50	76.10	76.10	79.90	79.90
Watumishi	291.00	291.00	345.10	345.10	419.70	419.70
Utawala	398.70	184.11	422.70	193.32	445.60	202.99
Matangazo	4.10	4.10	4.60	4.60	5.00	5.00
Matukio na Uchangiaji	7.50	7.50	8.30	8.30	9.20	9.20
Bodi	27.10	27.10	28.40	28.40	29.80	29.80
Fedha	0.00	0.00	0.00	0.00	0.00	0.00
JumlayaUendesh ajinaMatengenez o	1,063.0	848.41	1,160.5	931.14	1,259.8	1,036.1
Uchakavu	157.80	157.80	213.50	213.50	260.00	260.00
FiadayaUwekezaj i		124.84		137.79		148.34
Jumla ya Mahitaji ya Fedha		1,288.76		1,495.9		1,705.4
OndoaMapatoMe ngine		41.900		44.90		45.50
Mahitaji ya Fedha kutoka Mauzo ya Maji		1,246.8		1,451.0		1,659.9

Dodoma
....., 2019

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu