

TANGAZO LA SERIKALI NA. 554 La Tarehe 26/07/2019.

**SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA 272)**

AMRI

(Imetolewa chini ya kifungu cha 28(1)(d))

**AMRI YA MAREKEBISHO YA BEI YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA NJOMBE (“NJOMBE WSSA”), 2019**

Kichwa cha Amri

1. Amri hii litajulikana kama, Amri ya Marekebisho ya Bei ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe (“Njombe WSSA”) ya Mwaka 2019.

Tarehe ya kuanza kutumika

2. Amri hii itachukuliwa kuanza kutumika rasmi kuanzia tarehe 1 Julai 2019.

Marekebisho ya Bei

3. Bei za majisafi za Njombe WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) ifikapo tarehe 30 Septemba 2019 au kabla, Njombe WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hiyo;

- (b) Njombe WSSA itahakikisha imewafungia dira wateja wote ifikapo Juni 2021;
- (c) Njombe WSSA itahakikisha inaandaa na kutekeleza programu ya usawa na uwazi ya mgawo wa maji kwa wateja wote wanaoathirika na mgao;
- (d) ifikapo Juni 2022 Njombe WSSA ianzishe mpango wa kutibu majitaka;
- (e) Njombe WSSA, kwa kutumia mapato yatoanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
- (f) Njombe WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
- (g) Njombe WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa; na
- (h) Njombe WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za

fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Njombe WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Njombe WSSA katika siku zijazo.

Kufutwa kwa Amri
Na. 015-020

5. Amri hii linafuta matumizi ya Amri Na. 015-020 ya 28 Oktoba 2015 katika maeneo yanayohudumiwa na Njombe WSSA

JEDWALI

Taarifa ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Fidia)

Tangazo La Serikali Na. 540 (Linaendelea.)

JEDWALI LA KWANZA

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali la 1(a): Bei za maji za sasa na zilizoidhinishwa kwa wateja wenye dira (Shilingi/ mita ya ujazo)

Kundi la wateja	Matumizi	Bei za sasa	Bei zilizoidhinishwa		
			2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	0-5 uniti	900	1,460	1,680	1,740
	6-10 uniti	980	1,590	1,830	1,900
	>11 uniti	1,000	1,630	1,870	1,940
Taasisi	1-5 uniti	1,000	1,630	1,870	1,940
	6-10 uniti	1,100	1,790	2,060	2,130
	>10 uniti	1,150	1,870	2,150	2,230
Biashara		1,100	1,790	2,060	2,130
Viwanda		1,100	1,790	2,060	2,130
Magati		1,000	1,500	1,500	1,500
Wastani wa uwiano		995	1,616	1,859	1,927

Jedwali la 1(b): Bei za maji za sasa na zilizoidhinishwa kwa wateja wasio na dira (Shilingi/mwezi)

Kundi la wateja	Bei za sasa	Bei zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	13,650	15,650	17,950	Hajijaidhinishwa

Jedwali la 1(c): Tozo ya huduma ya sasa na iliyoidhinishwa (Shilingi/mwezi)

Kundi la wateja	Tozo ya Sasa	Tozo iliyoidhinishwa
	Mpaka Machi 2018	Kutoka tarehe 1 Aprili 2018 na kuendelea
Majumbani	3000	Hairuhusiwi
Taasisi	4000	
Biashara	4000	
Viwanda	4000	

Jedwali la 1(d): Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya maunganisho ya maji safi (Shilingi/maunganisho)

Kundi la wateja	Ada za sasa	Ada zilizoidhinishwa
	2018/19	2019/20 – 2021/22
Majumbani	Asilimia 20 ya vifaa ya maunganisho mapya na nguvu	Asilimia 20 ya vifaa ya maunganisho mapya na nguvu kazi kama
Taasisi		

Taarifa ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Fidia)

Tangazo La Serikali Na. 540 (Linaendelea.)

Biashara	kazi kama ilivyoidhinishwa katika Kanuni za Majiza Mwaka 2013	ilivyoidhinishwa katika Kanuni za Maji za Mwaka 2013
Viwanda		

Jedwali la 1(e): Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya kurejeshewa huduma ya maji baada ya kukatiwa (Shilingi/kurejeshewa huduma)

Kundi la Wateja	Ada za sasa	Ada zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	20,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	25,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	25,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	25,000	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA KWA KUTUMIA FEDHA ZA NDANI ZA NJOMBE
WSSA (MILIONI ZA SHILINGI ZA KITANZANIA)

Maelezo	2019/20	2020/21	2021/22
Ukarabati na ubadilishaji wa vifaa			
Chanzo cha maji cha Magoda: kuongeza ukuta wa ukingo wa chanzo, kuongeza kidakamaji, kubadilisha sluice valvu chenye inchi 8 na kujenga chemba ya dira kubwa ya maji	0.00	15.00	0.00
Chanzo cha maji cha Lunyanywi: kuongeza kidakamaji, kubadilisha chujio, kujenga chemba ya dira kubwa ya maji na kubadilisha njia ya maji yaliyozidi kwenye chanzo (spillway) yenye geti cha chuma	1.00	2.50	0.50
Chanzo cha maji cha Wikichi: kuongeza ukuta wa ukingo wa chanzo, kuongez akidakamaji, kubadilisha sluice valvu chenye inchi 6 na kujenga chemba ya dira kubwaya maji	1.50	3.00	2.00
Chanzo cha maji cha kusukuma maji kwa kutumia umeme cha Kibena Howard: kutengeneza eneo la chanzo na kujenga uzio	7.50	20.00	7.50
Kubadilisha dira mbovu 670 zenye ukubwa wa inchi $\frac{3}{4}$	4.47	28.14	31.52
Jumla ndogo ya gharama za ukarabati na ubadilishaji wa vifaa	14.47	68.64	41.52
Miradi mipya			
Kununua gari jipya aina ya Toyota Pick-up Double Cabin	0.00	0.00	115.00
Kununua pikipiki 9: 2 mwakawa kwanza, 3 mwaka wa pili na 4 mwaka watatu	6.00	9.00	12.00
Kununua mabomba na na viungio kwa ajili ya kuongeza mtandao wa majimaeneo ya Kambarage kwa umbali wa kilomita 8 ifikapo Juni 2022	15.00	70.00	94.39

Taarifa ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Fidia)

Tangazo La Serikali Na. 540 (Linaendelea.)

Maelezo	2019/20	2020/21	2021/22
Kununua mabomba na naviungio kwa ajili ya kuongeza mtandao wa majima eneo ya uwanja wa ndege kwa umbali wa kilomita 5 ifikapo Juni 2022	14.00	40.00	72.00
Kununua mabomba na naviungio kwa ajili ya kuongeza mtandao wa majima eneo ya Igereke kwa umbali wa kilomita 5 ifikapo Juni 202	15.00	50.00	86.00
Kununua mabomba na naviungio kwa ajili ya kuongeza mtandao wa majima eneo ya Kilimani about 7km by June,2022	15.00	51.78	84.00
Kununua na kuweka dira za maji 1200 zenye ukubwa wa inchi 3/4" kwa wateja wasio nadira	58.08	56.28	0.00
Kununua dira za maji 1500 kwa wateja wapya, 500 kila mwaka.	44.65	46.90	49.25
Kununua dira za malipo ya kabla; 30 pamoja na viungio vyake kwa ajili ya wateja wa taasisi na biashara	0.00	4.63	7.29
Kununua na kuweka vifaa vya kuuu vijidudu (Chlorine dosing facility) katika chanzo cha Kibena Howard	20	0	0
Kununua samani na vifaa vya ofisi	0	13	1
Jumla ndogo ya gharama za uwekezaji mpya	187.73	341.59	520.93
Jumla ya ghamarazauwekezaji.	202.20	410.23	562.45

JEDWALI LA TATU

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2019/20 – 2021/22)

Kiashiria	Kipimo	Lengo la utendaji		
		2019/20	2020/21	2021/22
Namba ya wateja wapya	Na.	500	500	500
Upotevu wa Maji	%	30	29	28
Ufanisi wa ukusanywaji wa mapato (bila madeni)	%	87	90	92

JEDWALI LA NNE

Taarifa ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (Fidia)

Tangazo La Serikali Na. 540 (Linaendelea.)

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (Milioni TZS)

Gharama	2019/20	2020/21	2021/22
	Iliyoidhinishwa	Iliyoidhinishwa	Iliyoidhinishwa
Uzalishaji	57.62	60.77	64.27
Umeme	59.51	89.26	119.01
Usambazaji	117.53	44.79	62.04
Matengenezo	33.42	39.16	40.06
Watumishi	681.25	725.46	769.83
Utawala	428.16	646.51	694.46
Matangazo	16.60	17.52	19.62
Matukio	48.37	53.95	60.28
Bodi	171.68	241.54	277.77
Fedha	2.22	2.55	2.94
Jumla ya gharama za uendeshaji na matengenezo	1,616.36	1,921.52	2,110.28
Uchakavu	199.10	357.75	484.96
FaidayaUwekezaji	3.11	52.48	77.49
Jumla ya mahitaji ya fedha	1,818.56	2,331.75	2,672.74
Kutoa mapato mengineyo	21.23	21.88	25.01
Jumla ya mahitaji ya fedha yanayotokana na mauzo ya maji	1,797.32	2,309.87	2,647.72

Dodoma

..... 2019

NZINYANGWA E. MCHANY

Mkurugenzi Mkuu