UTARATIBU WA KUFUATA WAKATI WA KIPINDI CHA MPITO KUTOKA KWENYE KUTUMIA MFUMO WA
LOIS WA ZAMANI KWENDA KWENYE MFUMO WA LOIS MPYA

Utangulizi

EWURA imezindua mfumo mpya wa leseni (License and Order Information System). Mfumo
unarahisisha kuomba leseni katika huduma za umeme, mafuta , gesi asilia na maji . Vile vile
mfumo unatumika kuomba mabadiliko ya bei katika sekta za maji na umeme na kwa kupokea
malalamiko kwa wateja pale wanaohitaji kufanya hivyo.

Mfumo mpya wa LOIS umeboreshwa na kuongezewa vipengele vipya muhimu vinavyoufanya
mfumo kuwa rahisi kutumia.

1. Ni rahisi kujisajili na kutumia mfumo.

Usajili unafanyika kwa haraka sana, na unapata nywira (neno la siri) kupitia barua pepe au
ujumbe mfupi.

3. Mfumo unakupa namba ya malipo (control number) kupitia ujumbe mfupi au barua pepe
Unaweza kupata taarifa za maendeleo ya maombi yako kwa uwazi moja kwa moja toka
kwenye mfumo.

5. Mfumo umerahishisha mchakato wa kuomba leseni, ha hii inaongeza ufanisi
kushughulikia maombi na kupata leseni kwa wakati uliopangwa.

6. Mfumo unakuwezesha kuomba leseni popote pale ulipo penye mtandao wa internet.

MAOMBI YALIYO KATIKA MFUMO WA ZAMANI: Kama umeshafanya maombi katika mfumo wa
zamani na bado hayakamilika, tafadhali wasiliana na ofisi za EWURA kupitia barua pepe
support@ewura.go.tz au kwa kupiga simu ya bure 0800110030 kisha taja kumbukumbu
namba ya maombi yako ( reference number) na utapewa mrejesho wa hatua ambayo leseni
yako imefikia.

KUHUISHA LESENI ILIYOKWISHA MUDA WAKE: Kama ulishakuwa na leseni na unataka
kuhuisha ( renew ) leseni yako tafadhali wasiliana na ofisi za ewura kupatiwa taarifa za
kutumia kuingia kwenye mfumo mpya wa LOIS.

Kwa maelezo zaidi wasilisha kwa njia zifuatazo.
Barua Pepe: support@ewura.go.tz
Simu ya bure: 0800110030
P.O.Box: 2857, Dodoma.

KWA MAOMBI MAPYA: Tadhali fuata taratibu zifuatazo katika kipindi hiki ili kurahisha
upatikanaji wa huduma.
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Kama Unaomba Maombi mapya kwa mara ya kwanza kuanzia tarehe 4 Septemba 2019 tafadhali
tumia mfumo wetu mpya wa LOIS. Fuata hatua zifuatazo ili kuingina kwenye mfumo

i.  Fungua LOIS kupitia tovuti yetu www.ewura.go.tz au moja kwa moja kwenye

(https://lois.ewura.go.tz/ewura/ )

ii.  Bonyeza sehemu imeandikwa Register kama inavyooneshwa hapo chini:

Xewura —

M e [ Password

SIGNIN

£ile Complamnt Regster Eoreot password

iii.  Jaza taarifa zinazonitajika katika fomu itakayokuja baada ya kubofya link klsha bofya
Register kama inavyoonekana hapa chini :


http://www.ewura.go.tz/
https://lois.ewura.go.tz/ewura/

Regntration Form

T

Baada ya kujisajiLi, utapata ujumbe mfupi au barua pepe yenye kuonyesha neno la siri.
Kwa barua pepe ingia katika barua pepe yako uliyoandika wakati wa kujisali na utapata
neon la siri (nywira) ambalo utalitumia kuingia kwa mara ya kwanza.

Baada ya kuingia kwenye mfumo kutumia hilo neno la siri, mfumo utakutaka ubadilishe
neno hilo na kuweka neno lingine jipya kama inavyoonyesha hapo chini, badilisha neno la
siri kama inavyohitajika

Welcome to EWURA



vi.  Baada ya hapo unaweza kuingia na kutumia mfumo kuweza kutuma maombi.

ISemame

Password

vii.  Ukishaingia katika mfumo unaweza kuanza maombi kwa kubofya Apply kama
inavyoonekana hapo chini

XEWUR —— e vo

viii.  Jaza fomu na kupakia(upload) nyaraka zinazohitajika katika fomu kisha wasilisha maombi
yako.

Endapo utahitaji msaada wowote tafadhali wasiliana nasi kwa

Barua Pepe: support@ewura.go.tz
Simu ya bure: 0800110030
P.O.Box: 2857, Dodoma.
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