

TANGAZO LA SERIKALI NA. 549 la tarehe 26 Jul 2019

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA YA 272)

—
AMRI
—

(Imetolewakwamujibuwa Kifungu Na.28(1)(d))

AMRI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MUHEZA (“MUHEZA WSSA”), LA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA), 2019

Kichwa cha
Amri

1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Muheza (“Muheza WSSA”), (la Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), la Mwaka 2019

Tarehe ya
kuanza
utumika

2. Amri hii itachukuliwa imeanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Julai 2019.

Marekebishoya
bei

3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Muheza WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) Muheza WSSA kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Agizo hili.
- (b) Muheza WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii.
- (c) Muheza WSSA itazingatia kifungu cha 43 cha Sheriaya EWURA, Sura namba 414 na kifungu

TANGAZO LA SERIKALI NA. 549 (linaendelea.)

cha 6 ya Kanuni za EWURA za Taratibu za Ukusanyaji wa Ada na Tozo zilizochapishwa katika Gazeti la Serikali namba 193 za mwaka 2010.

- (d) Kabla ya tarehe 1 Oktoba 2019, Muheza WSSA itawasilisha Mpango wa Biashara uliorekebisha ambao unahusisha bei iliyoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Kanuni hii.
- (e) Muheza WSSA itahakikisha ripoti zake za kifedha zinakaguliwa na Mkaguzi Mkuu wa Serikali (CAG) au taasisi yeyote ya ukaguzi wa fedha iliyoidhinishwa kama kifungu cha 33 (1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma na kupeleka nakala za taarifa za kifedha zilizokaguliwa kwa EWURA.
- (f) Muheza WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri za Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne la Amri hii.

Amri Na. 11-014 la trehe 1 Juni 2011

5. Amri hii linasitisha matumizi ya Amri Na. 11-014 katika maeneo yanayohudumi wa na mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira ya Muheza (Muheza WSSA).

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

(Imetengenezwa chini ya Aya ya 3)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1.1: Bei za Maji za Sasa, Zilizopendekezwa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi / MitayaUjazo)

Wateja	Matumi zi	Bei za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei Zilizoidhinishwa		
		2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	0-10	450	1,390	1,410	1,450	1,100	1,150	1,200
	>10	495	1,530	1,550	1,590	1,200	1,250	1,300
Biashara		510	1,570	1,650	1,700	1,300	1,400	1,400
Taasisi		500	1,540	1,560	1,620	1,300	1,300	1,300
Viwanda		500	1,700	1,720	1,770	1,400	1,400	1,400
Kioski		500	1,500	1,500	1,500	1,000	1,000	1,000

Jedwali Namba 1.2: Bei za Maji za Sasa, Zilizopendekezwa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wasiona Dira

Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei Zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	4,500	15,300	NA	NA	10,000	10,000	NA
Taasisi	9,500	28,260	NA	NA	NA	NA	NA
Biashara	10,000	30,800	NA	NA	NA	NA	NA
Viwanda	13,000	42,500	NA	NA	NA	NA	NA

Jedwali Namba 1.3: Tozo za Sasa, Zilizopendekezwa na Zilizoidhinishwa za gharama ya huduma

Wateja	Tozo za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei Zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	500						
Taasisi	500	Haihitajiki			Haihitajiki		
Biashara	500						
Viwanda	500						

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Muheza (“Muheza Wssa”), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 549 (linaendelea.)

Jedwali Namba 1.4: Ada za Sasa, Zilizopendekezwa na Zilizoidhinishwa kwa kila Maunganisho Mapya ya Maji.

Wateja	Ada za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei Zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	160,000	0					
Taasisi	160,000						
Biashara	160,000	Asilimia 20 ya matumizi yanayotumika kama ilivyoelezwa katika kifungu cha 24 cha Kanuni za Maji, 2013			Asilimia 20 ya matumizi yanayotumika kama ilivyoelezwa katika kifungu cha 24 cha Kanuni za Maji, 2013		
Viwanda	160,000						

Jedwali Namba 1.5 : Tozo za Sasa, Zilizopendekezwa na Zilizoidhinishwa kwa kila Marejesho ya huduma ya Maji.

Wateja	Tozo za Sasa	Bei Zilizopendekezwa			Bei Zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	10,000	10,000	10,000	10,000	10,000	10,000	10,000
Taasisi	10,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	10,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	10,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI

(Imetengenezwa chini ya Aya ya 4(a))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Maelezoya Uwekezaji	Kipindi cha Utekezaji (TZS '000,000)		
	2019/20	2020/21	2021/22
Ununuzi na uweke mita 1,330 za maji ya wateja kwa wateja wasio na mita	86.30	26.75	-
Ununuzi na uwekaji programu ya bili Juni 2022	-	-	20.00
Ununuzi wa ardhi kwa ajili ya ujenzi wa eneo la kumwaga sludge	-	7.50	7.50

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Muheza (“Muheza Wssa”), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira)*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 549 (linaendelea.)			
Ununuzi wa vifaa vya ukaguzi na zana zingine za kufanyakazi.	-	3.00	3.00
Ununuzi wa thamani za ofisi	-	3.00	3.00
Ununuzi wa Komputa 3 na printamoja	-	10.00	12.50
Ununuzi wa mashine (3) za kutoa kopi	-	10.00	11.00
Ununuzi wa pikipiki tatu	-	3.00	6.00
Jumla ya gharama y auwekezaji	86.30	63.25	63.00
MaelezoyaUkarabati			
Ukarabati wa chemba mbili zilivyopo eneo la Mkulumuzi	-	-	5.00
Ukarabati eneo la kilomita 5 la mtandao wa usambazaji wa maji ambao umechakaa sana.	-	94.58	94.58
Ununuzi na kufunga mita 300 za maji ili kubadilisha mita za zamani na zilizoharibika	-	12.75	12.75
Ununuzi na kufunga mita kubwa 7 ili kubadilisha mita za sasa	-	2.25	2.25
Kupiga plasta na kubadilisha mifuniko y achuma	-	0.70	0.70
Kubadili bomba la kusambaza maji Km 10, valvu 20na ukarabati wa valvu za chemba	-	47.29	47.29
Ukarabati Km 2 eneo la chanzo cha Mkulunzi	-	75.66	-
Ujenzi wa fensi eneo la pampu iliyopo sokoni na ukarabati wa jengo la ofisi	-	3.50	-
Ununuzi na ukarabati wa thamani za ofisi	-	10.00	13.00
Ununuzi wa Pikipiki mbili ili kubadilisha za sasa	-	3.00	8.00
Ununuzi wa Komputer tatu ili kubadilisha za sasa	-	5.13	2.76
Jumla ya gharama ya Ukarabati	-	254.85	186.3
			2
Jumla kuu ya gharama ya Uwekezaji na ukarabati	86.30	318.10	249.3
			2

JEDWALI LA TATU

Imetengenezwa chini ya Aya ya 3)

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Muheza (“Muheza Wssa”), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 549 (linaendelea.)

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kipimo	Lengo la Utendaji		
		2019/20	2020/21	2021/22
Watu wanao pata huduma ya maji	%	75	78	82
Kiwango cha upotevu wa maji	%	45	40	35
Wateja wenye dira za maji	%	80	100	100
Ufanisi ukusanyaji mapato ya mwaka husika	%	92	94	95
Kiwango cha kukidhi ubora wa maji (E-coli)	%	100	100	100
Kiwango cha kukidhi ubora wa maji (Turbidity)	%	60	70	80
Wastani wa saa za huduma	Saa	12	12	12

JEDWALI LA NNE

Imetengenezwa chini ya Aya ya 4(f)

Mahitaji ya Mapato (Milioni TZS)

Maelezo / Mwaka	Gharama zilizoidhinishwa (Milioni TZS)		
	2019/20	2020/21	2021/22
Gharama ya uendeshaji	707.50	971.08	993.64
uchakavu	104.34	89.90	101.94
Kufidia Uwekezaji	73.71	84.28	73.86
Mahitaji ya Mapato	885.55	1,145.25	1,169.44
Ondoa			
Mapato mengine	37.79	38.35	40.21
Mapato ya mauzo ya maji	847.76	1,106.90	1,129.22

Dodoma
..... 2019

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu