

TANGAZO LA SERIKALI NA. 556 la Tarehe 26/07/2019.

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
(SURA NA 272)

AMRI

(Imetolewa kwa mujibu wa Kifungu Na.28(1)(d))

MAGU WATER SUPPLY AND SANITATION AUTHORITY ("MAGU WSSA") TARIFF
ADJUSTMENT 2019

- Kichwa cha Amri 1. Amri hii itajulikana kama, Amri ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Magu ("Magu WSSA"), (la Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), la Mwaka 2019.
- Tarehe ya kuanza kutumika 2. Amri hii itachukuliwa imeanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Julai 2019.
- Marekebisho ya Bei 3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Magu WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza katika Amri hii.
- Masharti 4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:
- (a) ifikapo tarehe 30 Septemba 2019 au kabla, Magu WSSA itawasilisha EWURA Mpango wake wa Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekezaji wa masharti ya Amri hili.
 - (b) Magu WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hili.
 - (c) Magu WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hili.
 - (d) Magu WSSA, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri la Bei

Sura 414
Tangazo la Serikali
na.193 la 2010

- na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa.
- (e) Magu WSSA itapunguza upotevu wa maji kutoka 45% hadi 35% kwa mwaka 2019/20, 35% hadi 30% kwa mwaka 2020/21 na kutoka 30% hadi 28% kwa mwaka 2021/22.
 - (f) Magu WSSA itaongeza wastani wa masaa ya huduma kutoka saa 6 hadi saa 18, saa 20 na saa 22 kwa mwaka 2019/20, 2020/21 na 2021/22 mtawalia.
 - (g) Magu WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumiwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Magu WSSA ikilinganishwa na Mamlaka nyingine za majisafi na Usafi wa Mazingira na uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi ya maombi yote yatakayowasilishwa na Magu WSSA katika siku zijazo.
 - (h) kuanzia tarehe 1 Septemba 2019, Magu WSSA itanza kulipa tozo ya EWURA kwa mujibu wa kifungu cha 43 cha Sheria ya EWURA, na kifungu cha 6 cha Kanuni za EWURA kuhusu Taratibu za Kukusanya ada na tozo.

Amri Na. 11-014

4. Amri hii inafuta Amri Na. 11-014 katika maeneo yanayohudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Magu (Magu WSSA).

Magu Water Supply and Sanitation Authority ("Magu Wssa") Tariff Adjustment
TANGAZO LA SERIKALI NA. 541 (lindaendelea.)

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

(Imetengenezwa chini ya Aya ya 3)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi/Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei ya sasa	Bei zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	300	1,100	1,250	1,400
Taasisi	335	1,300	1,390	1,480
Biashara	390	1,500	1,620	1,720
Viwanda	500	1,900	2,000	2,210
Magati	1,000	1,000	1,000	1,000
WatejaWakubwa	390	1,500	1,620	1,720
Wastani	380	1,400	1,580	1,680

Jedwali Namba 1(b): Bei ya Sasa na Iliyoidhinishwa kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei ya sasa	Bei iliyoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	4,500	Bei ya Maji kwa wateja wasio na dira zimeondolewa		
Taasisi	11,500			
Biashara	11,500			

Jedwali Namba 1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi (Shilingi/Maunganisho)

Kundi la wateja	Ada ya sasa	Ada iliyoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	20,000	Asilimia 20 ya Gharama za Maungansho kama Iliyoelezwa katika Kifungu cha 24 cha Kanuni za Maji za Mwaka 2013.		
Taasisi	20,000			
Biashara	20,000			
Viwanda	100,000			

Jedwali Namba 1(d): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma)

Kundi la wateja	Ada ya sasa	Ada zilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	11,000	11,000	11,000	11,000
Taasisi	11,000	11,000	11,000	11,000
Biashara	11,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	11,000	15,000	15,000	15,000

Magu Water Supply and Sanitation Authority ("Magu Wssa") Tariff Adjustment
TANGAZO LA SERIKALI NA. 541 (linaendelea.)

Jedwali Namba 1(e): Tozo ya Sasa na Iliyodhinishwa ya Kuondoa Majitaka kwa Kutumia Gari ya Magu WSSA (Shilingi/Gari)

Kundi la Wateja	TozoyaSasa	TozoZilizoidhinishwa		
	2018/19	2019/20	2020/21	2021/22
Majumbani	-	50,000	50,000	50,000
Taasisi	-	50,000	50,000	50,000
Biashara	-	50,000	50,000	50,000
Viwanda	-	50,000	50,000	50,000

JEDWALI LA PILI

(Imetengenezwa chini ya Aya ya 4(b))

MIRADI ITAKAYOTOKELEZWA

Kazi Zitakazofanywa	Shilingi Milioni			Mwisho wa Utekezaji
	2019/20	2020/21	2021/22	
Ukarabati na Ununuzi wa Vifaa				
Kununua dira za Maji 1200	15.08	22.51	26.27	30 Juni 2022
Jumla (UkarabatinaUnunuziwavifaa)	15.08	22.51	26.27	
UwekezajiMpya				
Utanuzi wa Mtandao wa maji hadi iKinango, Mwamabanza na Kitongo		171.43	333.87	30 Juni 2022
Utanuzi wa Mtandao wa Maji hadi Nyashimba, Nyigogo, Ilula, Mwabasabina Magu Mjini	149.33			30 Juni 2020
Utanuzi wa mtandao wa maji hadi Lumeji na Bundilya			159.03	30 Juni 2022
Utanuzi wa mtandao wa maji hadi Buhumbi na Mwalina		94.86		30 Juni 2021
Utanuzi wa mtandao wa maji hadi Shinembo na Misungwi		183.70	102.30	30 Juni 2022
Utanuzi wa mtandao wa maji hadi Kahangala	42.28		133.92	30 Juni 2022
Kununua Pikipiki 2		2.00	2.00	30 Juni 2022
Kununua pikipiki ya miguu mitatu (Bajaj)		5.00		30 Juni 2021

Magu Water Supply and Sanitation Authority ("Magu Wssa") Tariff Adjustment
TANGAZO LA SERIKALI NA. 541 (linaendelea.)

Kazi Zitakazofanywa	Shilingi Milioni			Mwisho wa Utekelezaji
	2019/20	2020/21	2021/22	
Kununua kompyuta 7	1.50	3.00	3.00	30 Juni 2022
Kununua printa moja	0.90	1.50	2.00	30 Juni 2022
Kununua dira 70 za malipo ya kabla		9.00	22.50	30 Juni 2022
Kuunganisha wateja wapya 1000	21.62	34.80	139.20	30 Juni 2022
Kununua viungio kwa ajili ya ukarabati n amatengenezo	13.08			30 Juni 2020
Kununua <i>Potable Butt Fussion Machine</i> moja	3.50			30 Juni 2020
Kununua majenereta 4 na vifaa vyake kwa ajili <i>Potable ButtFussion Machine</i>	2.70	2.20	5.91	30 Juni 2022
Jumla (UwekezajiMpya)	234.92	507.49	903.73	
JUMLA KUU	250.00	530.00	930.00	

JEDWALI LA TATU

(Imetengenezwa chini ya Aya ya 4(c))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI (2019/20 – 2021/22)

Maelezo	Kipimo	Lengo la Utendaji		
		2019/20	2020/21	2021/22
Idadi ya wateja wapya wa majisafi	Na	210	157	248
Kiwango cha upotevu wa maji	%	35	30	28
Wateja wenye dira	%	100	100	100
Kiwango cha ufanisi katika ukusanyaji wa mapato	%	90	90	95

JEDWALI LA NNE

(Imetengenezwa chini ya Aya ya)

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA (Milioni TZS)

GHARAMA	2019/20	2020/21	2021/22
	Zilizoidhinishwa	Zilizoidhinishwa	Zilizoidhinishwawa
Uzalishajiwa Maji	418.56	424.52	453.30
Usambazajiwa Maji	18.00	18.74	19.51

Magu Water Supply and Sanitation Authority ("Magu Wssa") Tariff Adjustment
TANGAZO LA SERIKALI NA. 541 (linaendelea.)

Matengenezo	174.00	264.45	264.45
Watumishi	301.82	358.42	392.84
Utawala	50.82	71.87	83.92
Matangazo	5.00	5.21	5.42
Matukio	6.75	7.85	8.95
Gharama za Benki	0.90	0.94	0.98
Jumla (Uendeshaji na Matengenezo)	975.85	1151.99	1229.36
Uchakavu	273.50	550.00	938.00
Jumla ya Gharama Zote	1,249.35	1,701.99	2,167.36
Toa: Mapatomengineyo	13.10	11.36	15.66
Mapato yatokanayo na mauzo ya maji	1,236.25	1,690.63	2,151.70

Dodoma
 2019

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu