

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro Wssa), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi Wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 940.la tarehe 29/11/2019

SHERIA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,
(NA. 5 YA MWAKA 2019)

AGIZO

(Imetolewa kwa mujibuwa kifungu Na.29(1) (d))

AGIZO LA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MOROGORO
(MOROGORO WSSA), LA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA), 2019

Jina la Agizo

1. Agizo hili litajulikana kama, Agizo la Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro WSSA), (la Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi na Usafi wa Mazingira), la Mwaka 2019.

Tarehe ya kuanza kutumika

2. Agizo hili litaanza kutekelezwa rasmi kuanzia tarehe 1 Disemba 2019.

Marekebisho ya Bei

3. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Morogoro WSSA zinarekebisha kulingana na Jedwali la Kwanza katika Agizo hili.

Masharti

4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) kabla ya kuanza kutekeleza bei mpya, Morogoro WSSA iwasilishe EWURA vielelezo kwamba ilitoa taarifa kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake na pia ilitoa elimu kikamilifu kwa umma ikiwa ni pamoja na wawakilishi wa wananchi, serikali na viongozi wa dini katika eneo lake la huduma;
- (b) Morogoro WSSA ihakikishe inanunua na kuweka stoo dira za kutosha kwa ajili ya kubadilisha zilikwisha muda wake ili zoezi la ubadilishwaji wa

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro Wssa), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi Wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 940 (linaendelea)

dira lifanyike kwa kipindi kifupi;

- (c) Morogoro WSSA kwa kutumia mapato yatoanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Agizo hili;
- (d) Morogoro WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Agizo hili;
- (e) Morogoro WSSA itazingatia kifungu cha 43 cha Sheria ya EWURA, na kifungu cha 6 ya Kanuni za EWURA Utaratibu wa Ukusanyaji Tozo na Ada (Fees and Levies Collection Procedure),2010;
- (f) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro, kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne;
- (g) Ifikapo au kabla ya tarehe 30 Oktoba, 2019 Morogoro WSSA iwasilishe EWURA vielelezo kwamba ilitoa taarifa kwa wateja wake kuhusu bei mpya za huduma zake na pia ilitoa elimu kikamilifu kwa umma ikiwa ni pamoja na wawakilishi wa wananchi, serikali na viongozi wa dini katika eneo lake la huduma;
- (h) Kabla ya tarehe 31 Januari 2020, Morogoro WSSA itawasilisha EWURA Mpango wa Biashara uliorekebisha ambao unahusisha bei iliyoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Kanuni hii; na
- (i) Ifikapo tarehe 31 Januari 2020 au kabla Morogoro WSSA iandae na kuwasilisha EWURA mpango wa kuwafikia wateja wake kwa lengo la kutoa elimu juu yaHuduma za maji.

Sura ya 414

T.S. Na..193 la
mwaka 2010

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro Wssa), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi Wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 940 (linaendelea)

Kusitishwa kwa
Agizo Na. 16-013
la tarehe 1 Juni
2016

5. Agizo la Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa
Mazingira Morogoro (Morogoro WSSA), Na. 16-013 la
tarehe 1 Juni 2016 linasitishwa.

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA: BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1.1: Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira (Shilingi / Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	1,070	1,600	1,600	1,600
Taasisi	1,265	1,900	1,900	1,900
Biashara	1,495	2,240	2,300	2,300
Viwanda	1,905	2,860	2,900	2,900
Kioski	1,000	1,000	1,500	1,500
Watejawakubwa	1,070	1,600	1,600	1,600

Jedwali Namba 1.2: Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa za Maji taka

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	355	600	700	700
Taasisi	510	900	1,000	1,000
Biashara	530	1,000	1,000	1,000
Viwanda	589	1,100	1,200	1,200

Jedwali Namba 1.3: Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa kila Maunganisho Mapya ya Maji

Wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	Asilimia 20 ya matumizi yanayotumika kama ilivyoelekezwa	Asilimia 20 ya gharama za vifaa na ufundi kama ilivyobainishwa katika Kanuni za Majisafi za mwaka 2013		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				
Kioski				

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro Wssa), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi Wa Mazingira,*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 940 (linaendelea)

Jedwali Namba 1.4: Tozo za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa kila Marejesho ya huduma ya Maji

Wateja la Wateja	Tozo za Sasa	Tozo Zilizoidhinishwa		
		2018/19	2019/20	2020/21
Majumbani	15,000	15,000	15,000	15,000
Taasisi	20,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	25,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	25,000	15,000	15,000	15,000
Kioski	15,000	15,000	15,000	15,000

Jedwali Namba 1.5: Malipo ya Sasa na Yaliyoidhinishwa kwa kila umwagaji wa maji taka. (Umwagaji/safari)

Wateja la wateja	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2018/19	2019/20	2020/21
Maji taka yaliyokusanywa na kusafirishwa katika kiwanda cha kutibu maji taka	3,000	20,000	20,000	20,000

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(c))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Mwaka	Kipindi cha Utekezaji		
	TZS (000,000)		
	2019/20	2020/21	2021/22
Maelezo ya Uwekezaji			
Ununuzi wa Mabomba	-	-	3,500.00
Kuunda Mtandaowa Usambazaji na Uhamishaji wa Km 75.1, 12.5km kutoka Tumbuku hadi Kingolwira, 48 Km ya mabwawa ya usambazaji wa mitandao ya maji katikaeneo la Kihonda na Mkundi na ununuzi wa mita 40,000 za Maji.	2,532.88	2,081.50	1,965.00
Ununuzi wa Panel za umeme	326.00	326.00	325.00
Tengeneza mfereji mpya wa msingi na wa msingi wa kipenyo kutoka DN200 hadi 800mm na urefu wa 40km katika eneo la Kihonda	109.77	186.81	-

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro Wssa), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi Wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 940 (linaendelea)

Ununuziwasamaniyaofisi	74.00	18.00	18.00
Ununuzi wa genereta lenye uwezo mkubwa	50.00	500.00	500.00
Ununuzi vifaa vya kompyuta 50 na program mpya ya uhasibu, ukaguzi, uhandisi, mawasiliano ya ndani) ifikapo Juni 2021	531.00	650.00	200.00
Ununuzi wa magari 10 na Pikipiki 50	750.00	410.00	550.00
Jumla ya gharama ya uwekezaji	4,373.65	4,172.31	7,058.00
Maelezo ya Ukarabati			
Kuunda laini ya usambazaji maji ya DN 400 na 300 urefu wa jumla ya 12.5km kutoka Tumbaku hadi Kingolwira.	228.08	60.70	547.60
Kujenga Miundombinu ya Mabwawa	350.00	350.00	500.00
Kubadili bomba la zamani la kilomita 30 maeneo ya Forest, Sabasaba, katikati mwa mjii, bustani ya Rock nKilakala	102.95	258.10	316.44
Kujenga Matenki ya kuhifadhi maji 4 yenye uwezo kuanzia 1000m ³ hadi 3000m ³	143.50	181.40	133.50
UnunuziVifaavyamaabara	39.00	-	-
Kukarabati Kigurunyembe, Vitli and Mwanzo Mgumu intakes	101.00	387.80	325.00
Kukarabati mabwawa ya kutibumaji taka katika maeneo ya Mafisa na Viwanda na Kuundauziowa 3 Km kwenye mabwawa ya Mafisa	157.94	207.43	256.78
Kukarabati majengo yaliyopo	90.00	510.00	350.00
Ununuzi wa dawati 50, viti 200, meza 10 za ofisi	17.76	16.25	9.30
Ununuzi wa vifaa vya Ofisi, zana na Jenereta	25.35	22.75	10.00
Ununuzi wa Kompyuta na vifaa vya IT	39.51	28.31	43.81
Ununuzi magari 10 na pikipiki 7	585.00	48.10	574.00
Jumla ya gharama ya Ukarabati	1,880.09	2,070.83	3,066.44
Jumla kuu ya gharama ya Uwekezaji na ukarabati	6,253.74	6,243.14	10,124.44

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(d))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kipimo	Lengo la Utendaji		
		2019/20	2020/21	2021/22
Watu wanaopata huduma ya maji	%	81.89	95	95
Kiwango cha upotevu wa maji	%	33	30	25

*Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Morogoro (Morogoro Wssa), la
Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi Wa Mazingira),*

TANGAZO LA SERIKALI NA. 940 (linaendelea)

Wateja wenye dira za maji	%	100	100	100
Ufanisi ukusanyaji mapato ya mwaka husika	%	95	97	97
Kiwango cha kukidhi ubora wa maji (E-coli)	%	100	100	100
Kiwango cha kukidhi ubora wa maji (Turbidity)	%	97	99	99
Wastani wa saa za huduma	Saa	12	14	18

JEDWALI LA NNE

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(f))

MAHITAJI YA MAPATO (MILIONI TZS)

Maelezo /Mwaka	Gharama Zilizoidhinishwa		
	2019/20	2020/21	2021/22
Gharama ya uendeshaji	13,473.02	13,815.68	13,932.31
Uchakavu	2,236.39	2,623.00	3,035.36
Kufidia uwekezaji	0	0	0
Mahitaji ya mapato	15,709.41	16,438.68	16,967.67
Ondoa: Mapato mengine	1,494.52	1,689.68	1,931.20
Mapato ya mauzo ya Maji	14,214.89	14,749.00	15,036.47

Dodoma
14 Novemba, 2019

NZINYANGWA E. MCHANY
Mkurugenzi Mkuu