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TANGAZO LA SERIKALI NA. 944 la tarehe 29/11/2019 

 

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA, 

(NA. 5 YA MWAKA 2019) 

 

_________ 

 

AGIZO 
__________ 

 
     (Imetolewa kwa mujibu wa kifungu Na.29(1)(d)) 

 
AGIZO LA MAREKEBISHO YA BEI YA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA IGUNGA (IGUNGA WSSA),  2019 

Jina la Agizo  1. Agizo hili litajulikana kama, Agizo la Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga(Igunga WSSA), (la 

Kurekebisha Bei za Huduma za Maji safi), la Mwaka 2019. 
  
Tarehe ya Kuanza  2. Agizo hili litaanza kutekelezwa rasmi kuanzia 

tarehe 1 Disemba 2019. 
  
Marekebisho ya Bei  3. Bei za majisafi na usafi wa mazingira za Igunga 

WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza 

katika Agizo hili. 
  
Masharti  4. Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti 

yafuatayo: 
 (a) kabla ya kuanza kutekeleza bei mpya, Igunga 

WSSA iwasilishe EWURA 

vielelezokwambailitoataarifakwawateja wake 

kuhusu bei mpya za huduma zake na pia ilitoa 

elimu kikamilifu kwa umma ikiwa ni pamoja na 

wawakilishi wa wananchi, serikali na viongozi 

wa dini katika eneo lake la huduma; 
 (b) Igunga WSSA ihakikishe inanunua na kuweka 

stoo dira za kutosha kwa ajili ya  kubadilisha 

zilikwisha muda wake ili zoezi la ubadilishwaji 

wa dira lifanyike kwa kipindi kifupi; 
 (c) Ifikapo tarehe 31 Januari 2020 au kabla, 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga itawasilisha EWURA Mpango wake wa 
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Kibiashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei 

zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa 

masharti ya Agizo hili; 
 (d) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga ihakikishe kuwa inazingatia matakwa ya 

kukusanya tozo ya udhibiti na kuiwasilisha 

EWURA; 
 
 

 
Sura ya 348 

(e) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga ihakikishe vitabu vyake vya fedha 

vinakaguliwa na Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu 

wa hesabu ya Serikali au mtu yeyote 

aliyeidhinishwa kulingana na kifungu 33(1) cha 

Sheria ya Ukaguzi wa Umma na kuwasilisha 

nakala za mahesabu yaliyokaguliwa EWURA; 
 (f) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei 

zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi 

iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Agizo 

hili; 
 (g) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga itafikia viashiria vya utendaji kama 

ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la 

Agizo hili; 
 (h) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga, kwa kila mwaka kama sehemu ya 

taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha 

taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo 

kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha 

gharama katika mahitaji ya fedha 

yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika 

Jedwali la Nne; na 
 (i) Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa 

zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa 

matakwa ya EWURA, taarifa hizi zitatumiwa 

na EWURA katika kufanya tathmini ya 

utendaji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Igunga ikilinganishwa na Mamlaka 

nyingine za Majisafi na Usafi wa Mazingira na 

uboreshaji wa huduma zake. Pia EWURA 

itazingatia tathmini hii katika kufanya maamuzi 

ya maombi yote yatakayowasilishwa na 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Igunga katika siku zijazo. 
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Utenguzi wa Agizo 

Na. 16-017 la 

mwaka 2016 

 5. Agizo hili linatengua Agizo la Mamlaka ya 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga,(la Bei za Huduma za 

Maji safi), la Mwaka 2016. 

 
                                                        ____________ 

MAJEDWALI 

______________ 

JEDWALI LA KWANZA 

BEI NA ADA ZILIZOIDHINISHWA 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3) 

 

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wenye Dira 

(Shilingi/ Mita ya Ujazo) 

Kundi la 

Wateja 

  

BeiyaSas

a 
BeiZinazopendekezwa BeiZilizoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 855 1,131 1,311 1,381 1,060 1,060 1,060 

Taasisi 1125 1,457 1,587 1,687 1,390 1,390 1,400 

Biashara 1415 1,750 1,910 2,040 1,750 1,750 1,760 

Viwanda 1415 1,750 1,910 2,040 1,750 1,750 1,760 

Magati 1500 1,870 2,000 2,200 1,500 1,500 1,500 

WatejawaMa

jiyaJumla 
3280 3,460 3,920 4,230 3,460 3,920 4,070 

BeiyaWastan

iLinganisho 
1,041 1,340 1,508 1,605 1,244 1,248 1,251 

 

Jedwali Namba  1(b): Ada ya  Sasa na Iliyoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji Safi 

(Shilingi/Maunganisho) 

Kundi la Wateja 
Ada yaSasa Ada Iliyoidhinishwa 

2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 

Asilimia 20 

yagharamazamaunganisho 

Asilimia 20 

yagharamazamaunganishonanguvukazika

mailivyobainishwakatikakufungu cha 24 

KanunizaMajizamwaka 2013. 

Taasisi 

Biashara 

Viwanda 

Magati 
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Jedwali Namba  1(c): Ada ya Sasa na Iliyoidhinishwa ya Kurejeshewa Huduma ya Maji 

Baada ya Kukatiwa (Shilingi/Kurejeshewa Huduma) 

Kundi la 

Wateja 

Ada 

zaSasa 
Ada Zinazopendekezwa 

Ada Zilizoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 10,000 10,000 15,000 15,000 10,000 15,000 15,000 

Taasisi 10,000 10,000 20,000 20,000 10,000 15,000 15,000 

Biashara 10,000 10,000 20,000 20,000 10,000 15,000 15,000 

Viwanda 10,000 10,000 25,000 25,000 10,000 15,000 15,000 

 

 

JEDWALI LA PILI 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(f)) 

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA 

MaelezoyaShughuliZitakazotekelezwa 

Kipindi cha Utekelezwaji 

2019/20 

2020/2

1 2021/22 

Kununuadirampya 1041 (zaainayakipenyo cha milimita 20 

Daraja C), 302, 413, na 326 kwamwakawa kwanza, pili 

nawatatusawia 30.20 43.37 35.94 

Kununuadirazamalipoyakabla 100 zenyekipenyo cha 

milimita25, daraja C , 30, 30 na 40 kwamwakawa kwanza, 

pili nawatatusawia 14.18 14.88 15.63 

Kuongezamtandaowamajikwakilomita 3 

wenyekipenyomilimita 100, 75, 63 – 32 bomba la plastiki 

(uPVC na HDPE) na PN 10 maeneoyaNkonkoto, Hanihani, 

Mbagala,Masanga, MwayungenaSanzura. 26.25 27.56 28.94 

Kujengamiundombinuyakuwezakubebatanki la madawa 5.00     

Kupataeneo la ekari 10 

kwaajiliyakujengamabwawayakutibumaji taka eneo la 

Hanihani.   69.49   

JumlayaGharamazaUwekezaji 75.63 155.30 80.51 

 

JEDWALI LA TATU 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(g)) 

 

VIASHIRIA VYA UTENDAJI  

 

Kiashiria cha Utendaji Uniti 
Lengo la Utendaji 

2019/20 2020/21 2021/22 

NambayaMaunganishomapyayamajisafi Na. 302 413 326 

UpotevuwaMaji % 27% 27% 25% 

UfanisiwaUkusanyajiwaMapato (bilamalimbikizo) % 96% 97% 97% 
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JEDWALI LA NNE 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(h)) 

 

MAHITAJI YA FEDHA YALIYOIDHINISHWA 

 

AINA YA GHARAMA 2019/20 2020/21 2021/22 

UzalishajiMaji 152.51 159.84 167.54 

UmemekwaAjiliyaUzalishajiMaji         58.25         58.25            58.25  

UsambazajiMaji 20.12 21.13 22.18 

Matengenezo         61.40         49.40            49.40  

Watumishi 190.84 193.60 201.70 

Utawala 144.70 151.94 159.53 

Matangazo 5.03 5.28 5.55 

MatukionaUchangiaji 2.14 2.25 2.36 

Bodi 17.18 17.38 17.59 

Fedha 2.52 2.65 2.78 

JumlayagharamazaUendeshajinaMatengenezo 654.69 661.70 686.88 

Uchakavu       103.65       103.65            98.00  

Uwekezaji 1.82 2.09 2.22 

JumlayaMahitajiyaFedha 760.16 767.45 787.10 

    

Ondo Mapatozingine 15.28 22.47 18.28 

MahitajiyaFedhaKutokaKwenyeMauzoyaMaji 744.88 744.98 768.82 

 

 

 

Dodoma                  NZINYANGWA E. MCHANY 

     14 Novemba, 2019                 Mkurugenzi Mkuu 


